PDA

View Full Version : Bán site?

Bố Tây
26-01-2008, 15:32
Em có cái site không muốn bán, nhưng thằng Ấn nó cứ gạ hoài, giờ thì nó trả 28k cho cái này, không bán cũng.. tiếc (bán mua Civic chạy chơi thôi:D, để không biết bao giờ được chừng đó).

Nhưng không rành lắm vụ này.

Bác nào đã từng bán cho bọn nước ngoài rồi chia sẻ kinh nghiệm cho em phát.

Là sau khi thuận mua vừa bán thì giao site info trước hay nó giao tiền trước? Vấn đề làm sao để 2 bên cùng được đảm bảo đó! Chứ 1 bên giao, bên kia... chạy thì ối thằng chết :D

Tính post bên TMĐT, nhưng thấy cái này cũng "dính" tới luật, nên post vào đây!

Mong được giúp đỡ!

VietGiaiTri.Com
26-01-2008, 16:19
Show cái web cho tớ xem thế nào mà thằng ấn nó lại thích nhỉ?
Đối với các dịch vụ trực tuyến thì đa số người mua phải giao tiền trước sau đó mới nhận àhng, nó ko sợ mấy ông VN xù tiền thì thôi chứ bọn nước ngoài đa số uy tín

hunginfo
26-01-2008, 16:22
show demo lên xem cái nào keke

tiền tao cháo mút bác ạ

Bố Tây
26-01-2008, 16:26
tiền trao cháo múc, thì ai mà chả muốn vậy. Nhưng mình phải có gì đảm bảo để cho nó giao tiền trước cho mình chứ?

thongtinlaptop
26-01-2008, 16:31
Chú khoan hãy hỏi gì, khi nào khoe site lên anh em mới nói tiếp (Anh em nhớ nhé, khi nào nó show hàng thfi trả lời, ko thì nghỉ :D)

nhimlongxanh
26-01-2008, 16:42
Phải show site lên cho mọi người xem phát tính xác thực nào, nếu giá trị cỡ đó thì bác yên tâm, họ sẽ nhờ VP luật sư tại VN thảo hợp đồng chi tiết http://nhimlongxanh.com/wp-includes/images/smilies/biggrin.gif

Mà người Ấn cần gì ở các site VN nhỉ, trong lĩnh vực phần mềm họ là trùm roài, nếu có chăng nữa là những người sử dụng truy cập site, khách hàng tiềm năng chăng...khó hiểu quớ, show đê

Bố Tây
26-01-2008, 16:45
Site của em là site tiếng Anh!

kcreative
26-01-2008, 16:51
dùng escrow.com mà bán. Người mua đặt $ vào, cậu chuyển cái site cho họ, họ complete payment. Escrow có đặc điểm, người mua kg thể cancel payment, chỉ có ng mua mới cancel dc nên kg sợ nó cheat. Mất fees cho dv này nữa.

Boom22
26-01-2008, 23:01
Bác này mà bán được thì đủ tiền offline HN hoành tránh nhỉ :D

temp2
26-01-2008, 23:19
tớ biết rùi, site này (http://tinyurl.com/33tbne) chớ gì :D