PDA

View Full Version : win explorer nhà tui bị sao zậy???? cứu, help me!!!!!

hichic
07-09-2002, 16:41
các bác ơi, win explorer nhà tui bị trục trặc hay sao zậy! bật máy lên thì nó chạy đến lúc hiện phông của win, hiện ra thanh taskbar rồi dừng ở đó một lúc tương đối lâu, sau đó nó mới chạy tiếp( hiện ra các shortcut, các phần mềm trong start up). Có lúc nó tạch luôn, dừng luôn ở đó, kô chạy nữa, rồi sau đó nếu bấm ctrl +alt + del thì thấy ghi trong menu là: " explorer not responding". Hu hu, đợi bao lâu chờ nó lên thế mà nó lại cho câu phũ phàng thế thì cay quá!! NHỜ CÁC BÁC GIÚP CHO, EM XIN ĐA TẠ, ĐA TẠ.
nhân tiện hỏi luôn các bác, có ai biết địa chỉ load "personal fire wall pro 5" của sygate hông cả "spyBot search and destroy.95 " chỉ giúp cho em vớiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii iiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

xitrum82
07-09-2002, 17:30
Cái này là do lỗi win, nếu có thể thì bác nên cài lại win là tốt nhất, vì nếu như có khắc phục được thì một thời gian sau lỗi này lại xuất hiện thôi.

hichic
09-09-2002, 15:31
cài lại nghĩa là phải cài lại cả win( tất cả những gì trong đó cũng đi tong cả ư?) hay là chỉ cần cài đè thôi??????????

xitrum82
09-09-2002, 21:39
Cài đè không thể khác phục được đâu.

concoccu
10-09-2002, 22:00
bác hic hic đừng nản vội chủ yếu là bác mún giữ lại cái gì thí nói cho tui biết tui sẽ cố gắng giúp bác. Bác thủ cài một con anti virus xem truwocs cái đã, không nên chưa chi đã cài lại Win thì coi như tong

hichic
11-09-2002, 11:22
tui có sẵn con pc-cillin rùi. Nó cũng hiệu quả đấy nhưng cái webtrap của nó làm khổ tui quá. cộng thêm cái explorer chập mạch này nữa.......

nguyenvietnhut
11-09-2002, 22:30
hãy cài lại win nhưng mà vẫn sao lưu dư liệu thì có sao đâu , vậy là bác vừa khắc phục được sự cố vừa giữ lại được những dữ liệu..

hichic
11-09-2002, 22:48
sao lưu giữ liệu khổ lắm, ngại vô cùng.....

chokobo_kupo
16-09-2002, 20:17
Tội nghiệp bác quá !!!