PDA

View Full Version : Phân vân..

GiangPhiNgu
25-01-2008, 15:12
Chào các bạn trong forum, mình đang có 1 phân vân là không biết nên chọn học thi lấy chứng chỉ nào?
Theo các bạn thì học để lấy chứng chỉ MCTS&MCPD của Microsoft sẽ có lợi cho mình trong việc thăng tiến trong công việc hơn hay là học lấy chứng chỉ của Aptech sẽ có lợi hơn?
Mình muốn vừa nâng cao kiến thức kỹ thuật chuyên môn vừa có khả năng quản lý để dễ dàng cho việc thăng tiến trong công việc sau này.
Mong được sự góp ý của các bạn. Chân thành cảm ơn!

o0magiz0o
25-01-2008, 15:20
Tốt nhất là bạn hãy quyết định theo suy nghĩ của mình, ở đây thì 9 người 10 ý, rất khó khăn cho sự lựa chọn của bạn.

book177
25-01-2008, 23:23
Đây chỉ là bước khởi đầu của bạn những chứng chỉ đó chưa thể quyết định sự nghiệp đâu. Chọn con đường nào cung đúng quan trọng là bạn có đi tới tận cùng con đường đó không?

GiangPhiNgu
26-01-2008, 23:07
Mình hiện giờ đang đi làm rồi, CNTT là ngành mình ham thích mà, dĩ nhiên là đi tới tận cùng rồi. Mình muốn nâng cao thêm để đi làm nơi tốt có lương cao và chức vụ cao hơn bây giờ. Cho nên muốn lấy thêm chứng chỉ quốc tế. Nhưng không biết nên chọn học lấy bằng của Microsoft hay của Aptech sẽ tốt hơn.Thế thôi. Chứ mình đã chọn thì sẽ theo tới cùng. Chứ ko bỏ dở đâu.

caibang
05-02-2008, 00:03
M$ bảo đảm lương tăng , người ta đòi MCSA/E chứ ai đòi bằng aptech đâu :D

saleno1
10-03-2008, 18:49
theo mình nghĩ thì lấy bằng aptech hay hơn, vì ở đó có người chỉ dẫn