PDA

View Full Version : Cần tư vấn mua máy in phun

babymusic
23-01-2008, 16:30
Tình hình là nhà em đang có nhu cầu mua 1 máy in phun giá < 2tr.
Em tham khảo thì thấy có máy in phun của hp với epson có khá đầy đủ chức năng : in phun đen & màu, scan và copy nữa , giá tầm < 2tr.
Nên chọn thằng nào ?Em thì ko rành về máy in, các bác giúp em chọn con nào ngon bổ rẻ là đc rùi

Và cho em hỏi luôn về việc mực in của nó ?Khi xài hết nạp ngoài tiệm bình thường hay cần thiết phải mua mực chính hãng, vì em thấy mực in phun chính hãng cũng không đến nỗi mắc lắm.

Còn việc này nhờ các bác chỉ giúp, tình hình là nhà đang xài con lexmark E120N, xài bình mực recycle của hãng .. đã nạp mực 2 lần rùi. Bi h in ra nó cứ có chấm đen đen ... mình có cần phải thay bình mực khác(900k lận hic hic) hay ko ?

Thanks các bác trước.

nino
23-01-2008, 21:08
Cho hỏi bác mua dùng in gia đình hay xài cơ quan vậy? nếu cơ quan thì chơi vô tư, còn nếu xài gia đình và không có nhu cầu in màu nhiều hay in không nhiều thì... bác hãy tránh xa các máy in phun, nhất là các loại all in one nữa...em đang ôm 1 con epson nè...
Nếu đã có 2tr rồi thì ráng tí nữa mua mấy cái laser xài đi bác (nếu chỉ in đơn sắc)

babymusic
24-01-2008, 19:16
Laser thì em có con lexmark rùi đó mà 1 bình mực của nó mắc quá đi .
Nên em tính mua in phun để thay mực đổ cho nó rẻ đó mà
máy em dùng để in cho cơ quan ...mà mỗi tháng in cỡ 50 tờ A4 thôi
Tham khảo thấy HP900 mực chính hãng khá rẻ, mấy bác xài rùi cho ý kín với

nino
24-01-2008, 23:22
Laser thì em có con lexmark rùi đó mà 1 bình mực của nó mắc quá đi .
Nên em tính mua in phun để thay mực đổ cho nó rẻ đó mà
máy em dùng để in cho cơ quan ...mà mỗi tháng in cỡ 50 tờ A4 thôi

hi hi, vậy à mực in phun bơm thấy có vẻ rẻ... nhưng in rất mau hết đó bác à, tuỳ bác thôi :), cơ quan mà...