PDA

View Full Version : Cho em hỏi Main và Ram của em như vầy có khớp với nhau không ?

oniarya
22-01-2008, 10:37
Pc của em
+ main Asus 945GC P5GC-MX bus 1333
+ DDR2 1GB bus 667
mấy anh xem coi như vậy có khớp nhau không sao em thấy ở các bài trên nói Main P5GCMX chi hỗ trợ ram 533 vậy ?

Àh còn nữa cái cái thùng CPU của em bụi kinh khủng. Nhất là cái cục sắt ( nhôm ) tròn tròn giống cái đấu trường La Mã cổ đại vậy. trên cái đấu trường này có gắn một cái quạt, xung quanh đấu trường là 4 cái trụ bằng nhựa trên mỗi cái trụ có dấu mũi tên ( hình như chỉ từ trái sang phải vậy ). Nhưng em không bít làm sao để tháo cái quạt và cái đấu trường này xuồng để chùi rửa.
Em thử xoay theo chièu mũi tên thì không được, thử ấn xuống thì sợ main bị hư.
Chẳng bít làm thế nào nữa nhưng mà nó bụi quá trời. Mấy anh làm ơn góp ý giùm em. làm ơn hãy thương cho thằng em nhỏ này với !!

vtienuit
22-01-2008, 10:45
Khớp thì chưa tìm hiểu còn vấn đề gỡ quạt hình như vừa dí xuống vừa xoay theo chiều mà nó chỉ dẫn là được

khoabeo108
22-01-2008, 11:07
Main đó hỗ trợ bus RAM 667, nhưng với giá RAM hiện nay thì lấy luôn ram bus 800 cũng chả sao.

rehello
26-01-2008, 10:59
Nhưng tốt nhất là chạy BUS 667 nha, di nhiên chạy 800 cũng được nhưng về mặt lâu dài mình không chắc ?
còn cách tháo quạt lấy chìa khóa hay cái gì dẹp mà gắn vô cái khe đó được thì xoay cho nhẹ ...