PDA

View Full Version : Trở thành IT P dễ hay khó!

it_email
12-05-2003, 19:00
Mong muốn thành một dân IT chuyên nghiệp là của nhiều người!nhưng để trở thành như vậy dễ hay khó?
Nhất là với những ai ko có điều kiện tốt nhất đến với It!hey!KHO^NG dê^# chút nào!

Minhbaggio
12-05-2003, 23:25
Rõ ràng là nếu đã muốn thì để trở thành IT P không khó, chỉ có điều là đấy là muốn thật, phải xác định được là mình dùng IT để kiếm tiền cơ, Pro mà. Bây giờ điều kiện học quá sướng, sách vở tràn lan, net thì đâu đâu cũng có, bỏ 10.000 ra ngoài hàng ngồi cả ngày, đấy là chưa kể internet ở trường còn rẻ hơn, ngồi thế thì muốn đọc dịch tài liệu gì chẳng song??? mà ko thích dịch thì lân la hỏi người giỏi hơn, để dần nâng cao trình độ của mình, dân IT chẳng mấy khi dấu nghề cả, nói chung là phải đam mê

zungzing
17-05-2003, 22:17
Sorry , xin lỗi các bạn. Mình thấy các bạn xài từ IT ở đây có phần không chíng xác. Vì theo mình thấy , IT là hoc về công nghệ, mà khoa học công nghệ là một phần trí tuệ mới của nhân loại. Đê học thực sự về CN thì không dễ như các bạn nghĩ đâu. Mình được biết, trên TG chỉ có một vài trường có thể nói là đào tạo về IT (VD:MIT...)
Hiện giờ cái chúng ta đang học chỉ là Lập trình viên , hay cao lắm là hoc về Computer science mà thôi.Chỉ có các cường quốc về công nghệ mới có thể đào tạo IT .

Dolphin
20-05-2003, 01:40
Không biết bạn nói có đúng hay không nhưng mình thấy bây giờ nhiều người dùng từ đó để chỉ CNTT lắm. Ngay cả báo chí cũng dùng như vậy mà, nếu mà mọi người wen rồi thì nói vậy có sao đâu.

tdk
20-05-2003, 15:14
Anh Minhbaggio đã nói thế thì có thể hướng dẫn cho anh em học tập những điều anh biết không? Có thể là căn bản, hoặc nâng cao cũng được.
Thân.

chipma
21-05-2003, 09:00
Đúng là hiện giờ muốn học tập trở thành một ITP không khó, việc khó nhất là chúng ta có đủ khả năng kiên nhẫn, niềm đam mê và khả năng học hỏi không kìa. Hiện giờ tui thấy rất nhiều trường mở ra để đào tạo CNTT nhưng chất lượng đào tạo thì rất kém, không đủ để phát huy khả năng của mình. Vẫn biết là ngành IT thì quan trọng nhất là tự học nhưng chúng ta muốn tự học thì cũng phải có người hướng dẫn chỉ bảo tận tình mà các trường IT hiện giờ thì việc đáp ứng nhu cầu học hỏi của chúng ta thì quá xa vời. Vì vậy ngoài việc chúng ta có đủ điều kiện để theo học IT thì điều cuối cùng quan trọng là việc tìm kiếm một trường đào tạo chất lượng (tất nhiên học phí cũng không thể thấp) như vậy chúng ta mới có thể phát huy hết khả năng của mình.

it_email
29-05-2003, 19:13
và dĩ nhiên khi kiếm một trung tâm có chất lượng cũng không dễ chút nào!
-------------
Net_CCNA 5-1 lên đường từ biệt!

chipma
06-06-2003, 20:54
Điều đó là hiển nhiên, khỏi nói ai cũng biết. Hiện giờ những trung tâm danh tiếng còn bị cho là không có chất lượng như là Aptach chẳng hạn.

NHL(c)
08-06-2003, 04:24
Ý chí + Quyết tâm = CCIE.

MatKieng
10-06-2003, 11:06
Ý chí + Quyết tâm = CCIE.

Thiếu rồi, còn TIỀN nữa, học CCIE tốn quá chừng luôn!

huynhhaibt81
13-06-2003, 15:58
IT như cơm bình dân mà, tiền là gì mà sợ, sau này lấy lại mấy hồi, tui đang học nhiều trường hơn bạn nữa nè.

huynhhaibt81
13-06-2003, 16:03
IT là tên dùng chung cho CNTT, đúng không ? IT khá dễ, chẳng có gì khó cả.

convoibebong
15-06-2003, 09:29
Không biết các bác có them khảo qua học phí của các trung tâm chưa, chứ như em thì không chỉ có ý chí + quyết tâm là đủ, các bác còn phải lo một số tiền nữa chứ, đành rằng học ITP chủ yếu là tự học, nhưng cũng cần có người hướng dẫn và quan trọng là có cái bằng để đi xin việc chứ, bi giớ thiên hạ chỉ nhận dân có bằng cấp thui, chứ có thực lực chưa hẳn được nhận vô làm, hì hì em cũng cố gắng tự học được 2 năm rùi nhưng ruốt cuộc chỉ làm chân phụ việc cho một tiện đĩa CD

để học một học kỳ của Aptech em phải làm việc một năm không nghỉ a', nhưng mới đủ đóng một học kỳ thui......

yuna_admirer
16-06-2003, 01:55
Chỉ cần bạn học giỏi, có kiên nhẩn, chăm, chịu khó tìm tòi thì tất cả các vấn đề khác từ tài chính cho đến việc làm v.v. đều có thể giải quyết được hết

HoangMinhChau
29-06-2003, 21:26
Có ai giúp tôi với !
Mình muốn học về CNTT nhưng ko hiểu rõ về Lập trình viên hay Quản trị mạng,help me,OK?Theo cac bạn thì nên học ngành nào

michael_huan
30-06-2003, 13:02
Bác Hồ có dạy:

Không có việc gì khó.
Chỉ sợ lòng không bền.
Đào núi và lắp biển.
Quyết chí ắc làm nền.

HA HA HA... Đối với tại hạ thì không có gì là khó cả. Trên đời này, không có cái gì là tuyệt đối, không có cái gì là không làm được.

lunar
15-07-2003, 19:25
đúng nhưng ở aptech đó tiền học phí wá cao ,người nghèo làm sao vao học :(:(

yuna_admirer
15-07-2003, 22:17
Hiện tại có chương trình học trước trả tiền sau ( nghe nói vậy - vì tui học ở đó mà ít đi học lắm) :D

thanh liêm
20-07-2003, 12:59
oh, hi minh là dân mới nên không biết gì để bàn luận cùng các bạn, mặc dù mình rất thích. Nghe mấy bạn bàn luận thích qúa. Chắc phải luyện thêm vài thành công lực nữa mới đủ bàn luận. Mình cũng rất muốn được làm quen với các bạn. Các bạn cho mình được kết bạn với nghen. Bye!