PDA

View Full Version : W32.DashferHtml.PE - Ai biết cách diệt tận gốc?

im red
18-01-2008, 15:24
Hiện nay máy tôi đã dính con virus này. Nó làm cho không chương trình diệt virus nào autoplay đc, cũng như là chạy đc.

Windows Firewall cũng chết ngắt. BKAV quét 1 lần ra hơn 1000 con virus này, và cứ mỗi lần khởi động lại máy là lại phát hiện ra nữa.

Cài lại máy cũng ko thể giải quyết đc vấn đề? Vậy ai biết cách diệt tận gốc xin giúp tôi. Hiện ko thể format máy vì còn quá nhiều file khá quan trọng trong máy với dung lượng lớn.

uroif
19-01-2008, 13:24
Cài lại máy cũng ko thể giải quyết đc vấn đề? Vậy ai biết cách diệt tận gốc xin giúp tôi. Hiện ko thể format máy vì còn quá nhiều file khá quan trọng trong máy với dung lượng lớn.

Cài lại máy thì vấn đề nào cũng giải quyết được hết. Chẳng qua bạn không cẩn thận để virus lây nhiễm trở lại thôi. File nào quan trọng thì chép sang phân vùng khác hoặc thiết bị lưu trữ khác, nhiều cũng phải chép. Kinh nghiệm là bạn không nên để dữ liệu cần dùng ở phân vùng cài đặt hệ điều hành.

Long_Phung
19-01-2008, 13:28
Các bước:
1. Cài đặt lại ( có forrmat ổ)
2. Sau khi cài xong ko mở các ổ khác C. Disable: Autoupdate, System Restor. Bật chế độ hiển thị file ẩn, hệ thống.
3. Cài phần mềm diệt virus tin cậy ( Not BKAV)
4. Quét ổ D,E,...
5. Cài ứng dụng.

funvn
20-01-2008, 07:53
Chính xác. Em đã từng bị con VIRUS này.ĐÃ từng một thời bế tắc sau đó tìm ra cách giải quyết như của bác. Và phần mềm diệt virus em tin cậy nhất là AVG

dungbeo113
16-02-2008, 09:59
Hic tui đây bị báo tới gần 5000 con, các file nhiễm đều là những file có đuôi .html . Ban đầu nó làm mất luôn cái dòng hiển thị file hệ thống trong phần View của Folder Options, dùng BKAV thì giờ nó hiển thị lại rồi, nhưng lại cứ báo auto protect nhiễm 4825 con hic rồi cứ ngồi bấm miết để nó diệt. Hic đau đầu. AVG của bác funvn cũng bó tay, chả ra được con nào , dù các bước đã làm giống như pác Long_Phung nói trên. Pó tay

mm9999
16-02-2008, 16:03
thử quét Bit hay Kas online xem sao, hồi trước tui cũng hơn 2000 con virus, có thể là mấy con GoBack, Autorun, trojan..,1 số con khác,
nếu ko dược thì mang HDD sang máy khác diệt, bảo đẩm hết virus....