PDA

View Full Version : Xin MỌi NgƯỜi ChỈ GiÚp VẤn ĐỀ Gay Go Qua

meocondihocvo
17-01-2008, 00:31
Mình ko hiểu sao máy mình đang chạy tự dưng màn hình rung rung nháy nháy vài cái thế là tự nhiên toàn màn hình chuyển sang màu hồng đỏ tức là toàn màn hình như kiểu bị phủ lên bởi chiếc khăn bóng bay(chắc mọi người biết chiếc khăn bóng bay hồi xưa là ưa chuộng lắm đây....hay là như kiểu mọi người dùng cái bóng kính của cái bánh oản mà các bà đi chùa hay đền mang về làm lộc ý lấy ra soi vào đò vật gì thì toàn bộ vật đó màu hông) của mình nó y như vậy toàn màu như vậy ah nhìn khó chịu ko biết do cái gì....mình thử cắm case khác vào màn hình mình thấy vẫn ổn nên khẳng định do cái card màn hình nhưng ko hiểu nó có bị nghiêm trọng ko tại vì card mình mới mua nên rất lo lắng cho đến bây giờ tự dưng lại dùng bình thường thật khó hiểu mong mọi người trả lời sớm

o0magiz0o
17-01-2008, 00:45
Có thể do khe cắm Card màn hình bị lỏng :)

vtienuit
17-01-2008, 00:53
Nếu không thì màn hình không đáp ứng được độ phân giả hay tần số ! đọc ở thông số kĩ thuật ý

nolateforbegin
17-01-2008, 00:58
o0magiz0o nói đúng đấy, gắn chặt card màn hình và cáp từ monitor vào card, lỏng cái này thường có đủ màu :D

zZzPC-NODzZz
17-01-2008, 09:46
Chắc chắn là do card VGA rồi...
Xem lại đi...do lỏng rắc cắm hoặc là như vtienunit nói đó,ko đáp ứng đủ phân giải khi máy bạn chạy một chương trình quá yêu cầu so vs PC của bạn...
Dù j` cũng Good Luck bạn 1 cái