PDA

View Full Version : Ôi Echip và Tuvantinhoc1080 ???

NNTT
14-01-2008, 17:37
Mình vừa đọc bài này trên Echip, các bạn xem thử:

Triệu chứng: Máy tính của tôi sử dụng main Intel 945GCRL, chip Intel P4 3.0GHz, DDR2 1GB. Chơi game Warcraft III được khoảng 5 phút là máy phát ra âm thanh bị rè, rồi tự khởi động lại máy? Máy tôi hỗ trợ Direct X bao nhiêu? Nguyên nhân không chơi được game là do đâu? <luckydarkstar1806@>

Kê toa: Để chơi game cao cấp không phải chỉ có dung lượng bộ nhớ video mà ngoài CPU và bộ nhớ RAM thì máy tính cần tới bộ vi xử lý đồ họa (GPU). Game của bạn yêu cầu phải sử dụng card màn hình hỗ trợ DirectX 9.0c, trong khi đó Chipset Intel 945GCRL của bạn chỉ hỗ trợ tới DirectX 9.0, vì thế bạn không thế chạy được game này. Muốn chơi game, bạn phải mua card màn hình rời hỗ trợ DirectX 9.0c. Bạn có thể vào trang www.tuvantinhoc1088.com, mục “Hình như tôi nhầm” có những bài liên quan tới card màn hình và danh sách những GPU hỗ trợ cho DirectX.

Tôi thấy bài này sao sao đó, đối với những game khác tôi không dám nói nhưng Warcraft III thì tôi nghĩ máy này dư sức chạy, còn trung tâm tư vấn tin học 1088 thì trả lời như vậy, tội cho <luckydarkstar1806@> đặt niềm tin vào Echip và trung tâm này quá.... Còn các bạn nghĩ sao???

NNTT
14-01-2008, 17:49
Xin lỗi các bạn "1088" chứ không phải "1080", sẵn đây mình xin nói luôn mình đã từng chơi Warcraft III trên những máy có cấu hình card màn hình onboard các chip 865G, 915G kể cả Main P3 Allround sử dụng card màn hình onboard chip VIA, DDR 256 Mb, P3 1.13Gh... mặc dù không được tốt mấy nhưng nói chung là chơi được.

bota90087
15-01-2008, 11:29
đúng rồi bạn NNTT nói đúng đấy m đã từng chơi ở các con máy như thế mà vẫn chơi đc đấy

bkss63
27-06-2008, 08:46
tôi đang sài con PII, cpu450 ổ cứng 8.4G moi khi lam việc sao cứ nghe ổ đĩa kêu cót két, có cách nào khắc phục không? xin chỉ dùm

CNTTSG
27-06-2008, 09:04
tôi đang sài con PII, cpu450 ổ cứng 8.4G moi khi lam việc sao cứ nghe ổ đĩa kêu cót két, có cách nào khắc phục không? xin chỉ dùm
cái máy của bác nó lâu quá rồi , dd có triệu cứng kêu cót két là sắp tới tời kỳ die không khắc phục được đâu , chỉ có thay mới tôi

baohacker
27-06-2008, 09:10
Khi ổ cứng bạn có hiện tựong như vậy là do ổ cứng của bạn cơ bị rơ rồi. bạn nên chuẩn bị tinh thần mua lại ổ cúng khác vì dùng thêm 1 thời gian nữa ổ cứng của bạn sẽ không chạy, máy bạn sẽ truy xuất dữ liệu rất chậm, có thể sẽ dẫn tới không nhận ổ cứng.

hddlab
27-06-2008, 09:50
Mình vừa đọc bài này trên Echip, các bạn xem thử:

Triệu chứng: Máy tính của tôi sử dụng main Intel 945GCRL, chip Intel P4 3.0GHz, DDR2 1GB. Chơi game Warcraft III được khoảng 5 phút là máy phát ra âm thanh bị rè, rồi tự khởi động lại máy? Máy tôi hỗ trợ Direct X bao nhiêu? Nguyên nhân không chơi được game là do đâu? <luckydarkstar1806@>

Kê toa: Để chơi game cao cấp không phải chỉ có dung lượng bộ nhớ video mà ngoài CPU và bộ nhớ RAM thì máy tính cần tới bộ vi xử lý đồ họa (GPU). Game của bạn yêu cầu phải sử dụng card màn hình hỗ trợ DirectX 9.0c, trong khi đó Chipset Intel 945GCRL của bạn chỉ hỗ trợ tới DirectX 9.0, vì thế bạn không thế chạy được game này. Muốn chơi game, bạn phải mua card màn hình rời hỗ trợ DirectX 9.0c. Bạn có thể vào trang www.tuvantinhoc1088.com, mục “Hình như tôi nhầm” có những bài liên quan tới card màn hình và danh sách những GPU hỗ trợ cho DirectX.

Tôi thấy bài này sao sao đó, đối với những game khác tôi không dám nói nhưng Warcraft III thì tôi nghĩ máy này dư sức chạy, còn trung tâm tư vấn tin học 1088 thì trả lời như vậy, tội cho <luckydarkstar1806@> đặt niềm tin vào Echip và trung tâm này quá.... Còn các bạn nghĩ sao???

Chắc là vấn đề tư vấn chuyên nghiệp giá quá cao nên mới có những câu trả lời như vậy, điều này xảy ra ở mọi nơi, ngay cả PCWORLD VN.

tuewru
27-06-2008, 20:36
Celeron chiến đc tốt, Blizzard nổi tiếng là nhà làm game không yêu cầu cấu hình máy chơi game cao, mà Chipset 945 còn yếu j nữa, VGA 32Mb đánh tốt:D

budda_adt
28-06-2008, 05:33
mịa, máy đời cổ còn chơi được nữa là. Ngày xưa vào mấy tiệm game toàn thấy chúng nó chơi wc bằng máy celeron mà có sao đâu.

bkss63
28-06-2008, 14:30
Tôi xin dươc bạn 1 ổ đĩa maxto 20g mang về nhà tháo ổ đĩa của máy nhà rồi cắm ổ xin vào, sao máy không nhận, vào dos dánh lệnh fdisk, không được, format cũng không. ai biết có cach nào sửa được chỉ dùm tôi với. ccam ơn nhiếu

hddlab
28-06-2008, 17:21
Tôi xin dươc bạn 1 ổ đĩa maxto 20g mang về nhà tháo ổ đĩa của máy nhà rồi cắm ổ xin vào, sao máy không nhận, vào dos dánh lệnh fdisk, không được, format cũng không. ai biết có cach nào sửa được chỉ dùm tôi với. ccam ơn nhiếu

Nhanh chân lên, HDDLABVN.COM đang có đợt sửa miễn phí HDD hỏng, xem thông tin tại http://www.ddth.com/showthread.php?t=198190

bkss63
28-06-2008, 22:50
Tôi có tải phần mềm "vietnamese celendr v2.7" (cho hiển thị lịch trên nền destop) về cài. nhưng khi Turn of computer thì hiện ra hộp thoại Cannot Quyt, sau đó hiện tiếp hộp thoại Program ... palease Wait, một đải xanh quyét hết ô trong hộp thoại, máy mới bắt đầu turn off bình thường
- Còn gỡ bỏ chương trình này thì máy máy off bình thường, bạn nào biết cách khắc phục cho máy off bình thường mà vẫn còn lịch, chỉ mình với. cám ơn

bkss63
02-07-2008, 15:09
cảm ơn các bạn đã tư vấn cho ổ dãi của tôi, tôi đã sẵn sàng rối khi nào HDD Die là tôi cho nó đi ngay