PDA

View Full Version : ĐĂng KÝ HỢp ĐỒng ĐẠi LÝ Internet Ở ĐÂu?

michaelowen1985
13-01-2008, 18:57
CHÀO CÁC PÁC!
Em đang dùng mạng điện lực (EVNTelecom)và mở quầy kinh doanh internet ( Kết nối internet ko dây qua điện thoại IQLink200). Em đã làm hợp đồng kết nối hòa mạng với điện lực, giấy phép kinh doanh.Nhưng khi kiểm tra người ta bảo còn thiếu giấy đăng kí đại lý internet công cộng.
VẬY EM PHẢI ĐĂNG KÍ GIẤY PHÉP NÀY Ở ĐÂU?
Người ta nói là phải về Bưu điện, nhưng em không dùng kết nối của Bưu điện mà(kết nối VNPT)hơn nữa,trong hợp đồng của bên cung cấp mạng có phụ lục cho phép sử dụng internet công cộng.
vẬY EM CÓ CẦN LÀM GIẤY ĐĂNG KÍ NÀY KHÔNG?
Rất mong sự hồi âm của các pác đi trước.
Em xin chân thành cảm ơn.
Mong sự hồi âm của các bác, em cần gấp lắm ạ!
Các pác có thể làm ơn gửi bài cho em tại:
michaelowen1985@gmail.com hoặc
michaelowen1985@yahoo.com

nguabay
13-01-2008, 19:24
Lên điện lực (EVNTelecom)mà ký Hợp đồng làm đại lý Internet.

Hợp đồng đại lý với doanh nghiệp cung cấp dịch vụ bưu chính, viễn thông hoặc doanh nghiệp bán lại dịch vụ viễn thông (gọi tắt là bên giao đại lý). Trong hợp đồng phải ghi rõ loại dịch vụ bưu chính viễn thông mà đại lý được phép cung cấp, chất lượng, cước phí và tỷ lệ hoa hồng được hưởng.

Việc ký hợp đồng đại lý Internet chỉ được thực hiện sau khi người sử dụng đã đăng ký kinh doanh đại lý Internet với cơ quan đăng ký kinh doanh địa phương theo quy định của pháp luật.

ledanam
14-01-2008, 08:04
Bác lên UBND cấp huyện nơi bác đang sinh sống làm thủ tục đăng ký kinh doanh đại lý Internet. Sau khi đăng ký xong thì họ sẽ cấp cho bác 1 giấy phép kinh doanh. Ngoài ra để cho đội kiểm tra liên ngành 814 (đội kiểm tra về VHTT)khỏi hạch họe thì bác làm thêm 1 cái cam kết khi mở phòng Internet với Phòng VHTT cấp huyện nơi bác đang sinh sống và ký hợp đồng đại lý Internet với nhà cung cấp dịch vụ Internet. (Hình như điện lực chưa có cái vụ này)

michaelowen1985
14-01-2008, 11:41
Như vậy là em chỉ cần cái hợp đồng và phụ lục đầy đủ với điện lực thôi phải không các pác?
Mấy cái thủ tục mà bác ledanam đề ghị em đã làm đầy đủ rồi ạ

nguabay
14-01-2008, 13:44
Như vậy là em chỉ cần cái hợp đồng và phụ lục đầy đủ với điện lực thôi phải không các pác?
Mấy cái thủ tục mà bác ledanam đề ghị em đã làm đầy đủ rồi ạ

Đúng rồi, chỉ cần thêm cái Hợp đồng làm Đại lý Internet cho Điện lực nữa là xong.

fanshing
14-01-2008, 13:58
Lên FPT mà đăng ký. 5 phút là xong.

rauber
25-07-2009, 15:06
Nếu tôi chỉ tạm trú tại Quận 5(hộ khẩu tỉnh khác), muốn mở tiệm net tại quận Phú Nhuận thì tôi dăng ký theo thông tin cá nhân của tôi hay phải mượn tên của một người có địa chỉ thường trú tại quận Phú Nhuận... Liệu một người thường trú quận Gò Vấp có thể mở tại quận Phú Nhuận???

Mong các bác giải thích giùm!!!!

Cám ơn các bác nhiều....

Noob

gio_huy_hoang
25-07-2009, 16:48
Đăng ký đại lý hình như là địa chỉ thường trú và địa chỉ quán có thể khác nhau mà. Bác lên các công ty hỏi thử xem.

rauber
25-07-2009, 23:04
Vậy để mình lên công ty hỏi thử. Vậy đăng ký đại ký ADSL của công ty nào thì tốt nhất nhỉ các pác(FPT, Mega VNN....)? Mong nhận được chỉ dẫn của các pác... :D

vn_3x
30-07-2009, 08:33
Bác lên UBND huyện phòng Văn hoá- thông tin là OK

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Chỗ tôi chỉ có VNPT thôi, dùng thằng này chán lắm, thỉnh thoảng lại rớt mạng.