PDA

View Full Version : Thắc mắc về iPhone, giúp em với

nvp19892003
13-01-2008, 17:05
Các anh cho em hỏi:
_Sắp tới sẽ có 1 phiên bản iPhone mới ra, có 3G, vậy khi nào thì phiên bản này sẽ xuất hiện tại VN?
_Giá của 1 chiếc iPhone đã unlock tại VN hiện nay là bao nhiêu? em thấy ghi là $399 có đúng ko ạ?
_Nếu em mua iPhone unlock tại VN, rồi sau đó em mang qua 1 nước khác để dùng (vì em phải đi học) thì có dùng được mạng di động tại nước đó ko, hay em lại phải trả tiền để unlock 1 lần nữa, và việc unlock iPhone tại 1 nước phát triển thì có phải là phạm pháp ko?
Em xin cám ơn nhiều ^^

lqkhoi
14-01-2008, 08:31
Trả lời cho chú thử nhé.
- Thông thường VN có hàng tương đối sớm vì phần nhiều là hàng xách tay. Nên nếu có 3G Iphone và ha_ck được thì vài ngày là cùng nó có mặt ở VN. Nhưng giá thì chắc sẽ trên trời.

- 399 là giá ở cửa hàng Mỹ và đã có lock. Nếu bán cho chú đúng giá thì bọn nhập hàng nó ăn cám à. Vì chưa tính công shipping, thuế ( ở US) và tiền chạy Hải Quan nếu có ở VN, tiền công hac_k và tiền lời nữa. Vậy chú search thử trên mạng coi, theo tớ giá trên 500 khi về đến VN là hợp lý.

- Đã unlock rồi thì đi đâu cũng được một khi cái nước đó nó cũng xài GSM. Và không có chuyện phạm pháp khi xài 1 điện thoại unlock, ít nhất là ở chỗ tớ sống. Rùi hen

scripter
14-01-2008, 11:48
Bên http://10vn.com có unlock iPhone đó bạn. Bạn vào trang để xem giá và bản đồ chỉ dẫn nhé. Việc UNLOCK dùng là cho tất cả các SIM, thay SIM được nhiều lần và bạn có thể mang theo iPhone đến tất cả các nước trên thế giới đều dùng được. Unlock 100% hoàn toàn bằng phần mềm.