PDA

View Full Version : [Q] Giup em voi!

Thu Hong
10-05-2003, 21:50
En không biết mình nên theo học ngành gì trong tương lai nữa. Em tích kinh tễ và đặc biệt là công nghệ thông tin.Nhưng mọi người lại khuyên rằng nên theo kinh tế,con gái học công nghệ thông tin thì vất vả lắm và khó thành công.
Khó nghĩ quá.Mong mọi người cho em một lời khuyên
Thank you very much:(

JERRY
11-05-2003, 16:00
CHào ấy, ấy đang phân vân giữa 2 ngành KT và IT phải ko?THeo minh thì ấy lên chọn ngành kinh tế thi hơn.Bỏi vì thường thì con gái mà theo ngành tin thì thg là chậm hơn con trai vả lai để học đc ngành IT thi phải vật vả lắm đấy bởi công nghệ luôn thay đổi mà.
Chọn ngành kinh tế đi!Con giá chọn ngành ấy dễ phát triển hơn!

JERRY
11-05-2003, 16:01
CHào ấy, ấy đang phân vân giữa 2 ngành KT và IT phải ko?THeo minh thì ấy lên chọn ngành kinh tế thi hơn.Bỏi vì thường thì con gái mà theo ngành tin thì thg là chậm hơn con trai vả lai để học đc ngành IT thi phải vật vả lắm đấy bởi công nghệ luôn thay đổi mà.
Chọn ngành kinh tế đi!Con gái chọn ngành ấy dễ phát triển hơn!

singleboy
11-05-2003, 20:06
Theo mình,con gái nên học về KT thì hay hơn nhiều, đừng theo ngành IT làm chi, nghe tên thì sướng lắm, nhưng thực chất làm cực lắm, nhiều khi cũng phải chui xuống gầm bàn, việc này thì mấy anh con trai làm được, chứ các cô thì .... e là hơi khó. :)
Nếu bạn không làm hướng đó, thì thà đừng học, chứ biết vi tính văn phòng không thì làm được gì! ? đúng không nào?

thanh_dn
20-05-2003, 11:36
Chọn KT khẩn cấp, IT thích thì tự học chơi chơi thú vị hơn.

Lord_of_monsters
30-06-2003, 16:48
thế mà cứ kêu gào nam nữ bình quyền nam cũng như nữ, ai làm chẳng đuọc thích gì học lấy em ạ, chứ không nay mai thật là đi mắc núi về mắc sông chứ sao. không nghe ai hãy nghe mình làm gì thích gì là được chứ sao

vanlang
08-07-2003, 14:58
học IT gấp gấp :D .. he he tui nói thế thui vì tui mún thêm nhân lực cho ngành công nghệ nước nhà.. còn chuyện kia là chuyện cá nhân mà

SUPERKID1412
25-08-2003, 04:37
chọn IT đi THU HONG đừng nghe mấy tên kia nói IT ngon lành hơn nhiều học KT mệt lắm mấy tên kia không biết gì hết bây giờ bình đẳng con trai làm được thì con gái cũng làm được, tụi nó sợ em giỏi hơn đấy he he he he he
:chris: :whistling :whistling :whistling :whistling :whistling :whistling :whistling :whistling :whistling :whistling :whistling :whistling :whistling :whistling :whistling :whistling :whistling :whistling

SUPERKID1412
25-08-2003, 04:39
tên JERRY kia làm gì mà post 2 bài cùng nội dung 1 lúc vậy nhảm qúa delete bớt đi :chris: :boxing: :boxing: :boxing: :boxing: :boxing: :boxing: :boxing: :boxing: :boxing: :boxing: :boxing: :boxing: :boxing:

eko
26-08-2003, 15:22
con gái học IT hả? còn phải xem lại nhé, nếu học networking thì vất vả thật đấy, nhưng nếu học về design/web thì sao? Thu Hong à, tùy vào sở thích mà bạn chọn IT hay KT nhé, đừng nghe lời mấy ông con trai này hù dọa, IT cũng có cái dành cho con gái mà. Chúc bạn sớm tìm được đường đi cho riêng mình nhé.

Rongkhongcanh
22-10-2003, 12:52
Bạn thích kinh tế và đặc biệt là ngành công nghệ thông tin. Nếu thế thì bạn có thể học ngành "quản lý tin học" của trường Đại học kinh tế.
Tùy theo năng lực và sự cố gắng cũng như niềm đam mê mà bạn chọn cho mình một lĩnh vực đúng hướng.
Hiện tại vẫn có nhiều bạn gái theo học ngành công nghệ thông tin.
Chúc bạn sớm chọn được cho mình một con đường riêng.

TMN
27-10-2003, 18:16
Sao mấy bác nghe con gái hỏi thì tranh nhau trả lời vậy ,đúng là đồ.........
Bạn gì đó ơi mình nghĩ là bạn nên chọn KT ,vì IT học xong chẳng làm được gì cả . Nếu bạn chọn KT vẫn có cơ hội tiếp xúc với IT ,vì IT ứng dụng rất rộng .

dungnv
10-11-2003, 16:37
Bạn là con gái mà bạn thích IT thì bạn có thể học được cũng không sao đâu? Nếu mình thực sự yêu thích một việc gì đó cùng với sự quyết tâm học tập, lao động không mệt mỏi của bản thân thì chắc chắn việc gì cũng thành công mà.
Nhưng muốn làm tốt thì điều tối quan trọng là bạn phải thực sự yêu thích công việc đó và không được "Đứng núi này trông núi nọ" như vậy thì khi ta chưa học xong cái này lại nghe người khác nói rằng nghề kia tốt hơn, nhàn hơn rồi mình lại chạy theo nghề kia thì xin chắc chắn rằng đến khi hết cuộc đời mình cũng chẳng học được cái gì ra hồn cả.
Bạn hãy suy nghĩ thật chín chắn trước khi quyết định chọn cho mình một nghề nghiệp.
Chúc bạn thành công.

mu_kang_chai
13-11-2003, 10:45
hay la chon ca 2 nghanh di

Thu Hong
25-01-2004, 15:00
Hi mọi người. Có lẽ mình im lặng hơi lâu phải không? Hiện giờ mình mới đang hoc THPT thôi, mình học chuyên Hóa . Bây giờ mình vẫn chưa có quyết định chính thức về ngành mà mình sẽ theo: kinh tế hay IT. Cảm ơn mọi người đã góp ý và mong rằng trong thời gian tới mình sẽ tiếp tục nhận được những ý kiến đóng góp của các bạn để có một cái nhìn khách quan hơn về IT để có một quyết định đúng đắn.

minker
25-01-2004, 22:35
thích cái gì thì học cái đó, ..vì học nhiều, biết nhiều thì ko bao giờ thừa cả ...
nếu học IT mình tôi thấy con gái thì nên học chuyên về Lập trình viên có lẽ hợp nhất... ( con gái vốn giỏi toán mà )

C++
27-01-2004, 12:18
Nếu đại tỷ xinh gái thì đệ khuyên nên vào Aptech đường nam quốc cang hay ĐH Bách khoa nhé, mong ngày gặp mặt.

Học gì cũng khó cả nhưng học xong ra đời có việc làm không mới là vấn đề

daem0n
27-01-2004, 15:59
Nếu đại tỷ xinh gái thì đệ khuyên nên vào Aptech đường nam quốc cang hay ĐH Bách khoa nhé, mong ngày gặp mặt.

Tại sao phải xinh gái? Vớ vẫn.

kdt
28-01-2004, 19:56
Minh nghi la Hoc gi thi cung co cai hay cua no. Ban hoc IT khong co nghia la ban se khong can hoc Kinh Te ma ban hoc Kinh Te khong co nghia la ban khong can hoc IT.
Minh thi minh thich ca hai boi chung la nhung cai ma minh rat can hien tai va trong tuong lai.

digital
28-01-2004, 21:09
Mình thấy bạn nên học Kinh tế , rồi nếu có rảnh và niềm yêu thích It như mình thì tối đến có thể đang ký học ở NIIT hay APTECH như mình , Hiện nay ở NIIT có mở chương trình mới học 3 năm rồi lấy bằng kỹ sư luôn đó .

kaka007vn
03-02-2004, 17:13
Ban nen hoc IT roi saudo theo hoc lop kt nao do thi hon