PDA

View Full Version : ADSL hay Browse bị chảnh, ai xem giúp !

linhlinhmail
12-01-2008, 08:55
Xin chào tất cả !

Mấy hôm nay k biết mạng bị gì IE với Fox nhà mình k thể nào vào mạng được giống như là rớt mạng, LAN vẫn ổn định, mình vẫn vào modem xem thông số thấy link ADSL vẫn UP bình thường.

Nhưng k phải rớt vì nếu mình sử dụng IP thì vẫn bình thường, Vd mình kết nối với VPN với server bên ngoài qua IP thì được nhưng bằng domain thì không được, hoặc nếu biết IP của bất kỳ trang web nào và port mở ra thì truy cập thông qua IP như bình thường. Tóm lại cứ như không thể dùng tên domain đc.

Máy mình để IP tĩnh lâu nay vẫn chạy ổn định, giờ bị tình trạng trên mình chuyển sang qua lại IP động và tĩnh một lúc thì tự nhiên lại vào bình thường, có khi khởi động lại được, có khi khởi động lại vẫn k hết.

Anh mình dùng labtop tình trạng cũng k khác, trong khi dùng ở nơi khác vẫn bình thường.

Cái này trước kia thỉnh thoảng cũng bị nhưng khoảng vài tiếng là hết, giờ thì 3 ngày luôn rồi và có thể còn dài dài.

Giải pháp tạm thời của mình: Kết nối VPN sever ở ngoài và dùng gate way của VPN server, vào web nhưng bình thường, nhưng kiểu này k dài lâu được.

Ai có biết tình trạng này là sao k giúp mình với !

babylearnit
12-01-2008, 09:13
Mấy hôm nay Viettel tại KV TPHCM bị thế, có khu chết hẳn như bạn mô tả, có khu chập chờn, xài vài tiếng die chục phút, chắc bạn đang xài Viettel và đang ở TPHCM!?

linhlinhmail
12-01-2008, 09:18
Đúng rồi Vịt teo TP HCM chính hãng, vậy là bó tay rồi, tưởng có mình mình bị nên mới nóng mặt, cám ơn bạn nhé.

hetien
12-01-2008, 09:33
Giải pháp là dùng OpenDNS để ổn định lâu dài.

lee_huynh306
12-01-2008, 09:59
OpenDNS chỉ là giải pháp tình thế thôi, tớ cũng gặp rắc rối với nó nhiều rồi :|