PDA

View Full Version : DataCenter Của FPT bị sao thế nhỉ

ATM
08-01-2008, 14:35
Tối hôm qua, Tầm 9h FPT Telecom hình như có vấn đề với các IP 210.*** hay sao ấy, Bên mình ko vào được host. Check ddth cũng tèo, digipower.vn cũng ko ngoại lệ.
Chả biết làm sao nữa, ổn được 1 lúc thì lúc này, 1 số server cũng bị. Digipower cũng ko vào được. host bên mình cũng vậy.
Chán.
Định chọn FPT vì giá cả nhưng tình hình kiểu này qua VDC quá :(

acquydeptrai
08-01-2008, 15:46
Không phải tất cả, ngay tối hôm qua, thời điểm một số site có server đặt ở FPT die thì site thuê host Nhân Hòa vẫn chạy bình thường tuy tốc độ có hơi chậm hơn bình thường một chút nhưng không die, hôm nay cũng vậy!

DigiPower
08-01-2008, 16:07
Bất khả kháng vì lý do khách quan bên ngoài thôi, mấy vụ network thì ai mà chả bị, đâu riêng gì FPT

ATM
09-01-2008, 12:46
Mình đang nói là data center trong Nam kia :) Ko nói ngoài bắc.
Tối hôm kia thì request time out. Đến buổi sáng hôm qua thì vào tàm tạm đựoc buổi sáng, sau đó OUT tầm trưa. Lúc này, có lẽ bị sự cố về điện, Ping thì ra nhưng server không hoạt động. Có thể do sự cố về điện
Trong khi các nhà cung cấp hosting luôn đảm bảo uptime đến 99.5% trở lên thì sự cố hôm qua có khác gì nói các nhà cung cấp hosting "nói mồm".
Không Biết FPT có chính sách nào với các khách hàng của họ ???
Mình vừa khuân về 2 máy chủ, cài đặt, định tháng 3 đặt tại FPT cho tiết kiệm chi phí. Nhưng qua vụ này mình hơi sợ :(

Qua vụ này hi vọng các nhà cung cấp lưu danh sách các khách hàng ra Máy. Nếu cầu thiết thì sử dụng Email khác gửi mail cho khách hàng đỡ hoang mang. Đồng ý là Network đôi khi phải có sự cố. Nhưng nếu để OUT nguyên ngày, với các web bình thường thì không sao, nhưng với các website thu nhập chủ yếu là trên NET thì thật mệt cho họ.

thongtinlaptop
09-01-2008, 13:00
Dịch vụ Internet FPT Telecom gặp sự cố do mất điện http://vnexpress.net/Vietnam/Vi-tinh/2008/01/3B9FE2B2/

ATM
09-01-2008, 13:17
Vậy mà em cứ nghĩ ai đó vưon vai ngáp ngủ, chạm luôn cầu giao điện khiến nó tắt cái roẹt cơ :D.
Thực sự sự cố không phải khắc phục như ông Phạm Thành Đức, Giám đốc FPT Telecom chi nhánh TP HCM, giải thích. Vì Lúc mất là buổi đêm. Nếu nói giải quyết sau đó 3 tiếng, tại sao đến trưa hôm sau vẫn "hi sinh".

Tám một xíu :D
Việc hỏng UPS là do lỗi bên nào nhở ^^ Nhân viên kiểm tra định kỳ không chịu làm việc, hay bên cung cấp UPS xài hàng lởm :D

Saokim999
09-01-2008, 14:33
hic làm trang của em cũng ngoi ngóp theo
ko vào được die hẳn
mà ping ms có quả lên hơn 1k :))
lúc vào được thì db lại teo hic
http://yenbairock.info < lại ngon rồi
chấp nhận thôi

cong nghe moi
23-01-2008, 10:49
Chào các bạn,
Sự cố vừa rồi về UPS là 1 sự cố có thể nói là vô cùng hi hữu, từ trước tới giờ chưa từng gặp, đúng đây là tình huống bất khả kháng, hiện nay quản trị mạng của FPT đã khắc phục xong.
Trên đời có nhiều điều bất ngờ và sau sự cố này sẽ làm cho Data Center của FPT hoàn thiện hơn và phục vụ khách hàng tốt hơn.
Chân thành xin lỗi các bạn về sự cố vừa rồi.
Thân!

nguyenvuhoang
23-01-2008, 12:56
Chào các bạn,
Sự cố vừa rồi về UPS là 1 sự cố có thể nói là vô cùng hi hữu, từ trước tới giờ chưa từng gặp, đúng đây là tình huống bất khả kháng, hiện nay quản trị mạng của FPT đã khắc phục xong.
Trên đời có nhiều điều bất ngờ và sau sự cố này sẽ làm cho Data Center của FPT hoàn thiện hơn và phục vụ khách hàng tốt hơn.
Chân thành xin lỗi các bạn về sự cố vừa rồi.
Thân!

Bác này là ai, đại diện cho ai mà đăng kí cái nick mới rồi nhảy vô xin lỗi vậy ta. Nếu bác là người của data center fpt thì cũng phải có cái gì chứng minh chứ,đâu thể xin lỗi như vậy được

AnhTuanKB
23-01-2008, 13:36
Chào các bạn, mình là ... bạn của tổng GD tập đoàn FPx. Nguyên nhân của sự cố vừa rồi là do FPx muốn kiểm tra xem thái độ của khách hàng trước các tình huống có thể gặp phải(và có thể thường xuyên gặp phải). Lý do của công ty cũng chỉ mong có thể phục vụ khách hàng được tốt hơn. Có thể nói đây là một tình huống hết sức bình thường, và trong tầm kiểm soát. Vì vậy mình xin thay mặt bạn mình là TGD tập đoàn FPx để chân thành xin lỗi quý khách về sự cố vừa rồi và thêm nữa là muốn trấn an mọi người để chuẩn bị cho mọi tình huống sắp tới có thể xảy ra.
Blah blah blah.

Spirit
23-01-2008, 13:43
Bác này là ai, đại diện cho ai mà đăng kí cái nick mới rồi nhảy vô xin lỗi vậy ta. Nếu bác là người của data center fpt thì cũng phải có cái gì chứng minh chứ,đâu thể xin lỗi như vậy được

Có nick mới reg xin lỗi là may phước lắm rồi, đòi hỏi xác minh gì nữa :emlaugh:

cong nghe moi
23-01-2008, 14:09
Dear,
Mình là ai không quan trọng, tứ hải giai huynh đệ mà, quan trọng là mình có thể được làm bạn với các bạn, cùng tham gia tranh luận và cùng học hỏi nhau.
Thân!

BoTayConGaQuay
24-01-2008, 16:47
Vụ UPS nghe nói là trong datacenter có 1 số con server bị sốc điện nữa, sau khi bị sốc thì server chạy điên điên, kinh quá :emlaugh:. Kỳ này hết HĐ chắc phải move thôi.

ATM
17-02-2008, 06:50
Hic, hôm nay lại bị die 2 lần, từ 6h đến 6h35 phút :-? Lần này là chuyện gì nữa đây. Em chuẩn bị tinh thần move toàn bộ accout sang nhà cung cấp khác rồi. Mệt ghê á :(