PDA

View Full Version : Laptop bị điểm chết

nlht
05-01-2008, 10:44
Cái laptop compaq C712 của em nó bị 2 điểm chết rồi. Em thử chạy chương trình khôi phục điểm chết bằng cchương trình chạy các màu liên tục gần 2 tiếng rồi mà ko hết. Anh em nào bít cách làm tăng điểm chết lên ko để em đi bảo hành. 2điểm nó ko BH nó đòi 5 điểm mới BH

vtienuit
05-01-2008, 10:47
Trời ! Bó tay điểm chết là do yếu tố vật lý tạo lên có cách nao không thì chịu

mr_invincible
05-01-2008, 11:21
Em xin hỏi điểm chết là gì vậy?

kickot151
05-01-2008, 11:25
điểm chết thì làm sao phục hồi nhỉ . chắc tại mình kiến thức nông cạng nhưng mà bài xài chương trình phục hồi vậy !!
@mrinvible điểm chết là vị trí điểm trên màn hình không thể thay đổi màu sắc , thường là trắng hay đen . điểm chết chỉ xuất hiện trên màn hình LCD

nlht
05-01-2008, 20:30
điểm chết thì làm sao phục hồi nhỉ . chắc tại mình kiến thức nông cạng nhưng mà bài xài chương trình phục hồi vậy !!
@mrinvible điểm chết là vị trí điểm trên màn hình không thể thay đổi màu sắc , thường là trắng hay đen . điểm chết chỉ xuất hiện trên màn hình LCD

Có lẽ bạn ko bít! điểm chết là do lỗi vật lý là hiện tượng mất màu nhưng vẫn có thể phục hồi dc bằng cách cho chạy liên tục các bảng màu thì có thể khôi phục dc nhưng tỉ lệ rất thấp chứ ko phải là ko có. Bạn chịu khó len google tìm thông tin thêm nha.

girllaptop
07-01-2008, 10:15
thì có gì đâu pác cứ cầu trời khấn phận cho nó thêm 2 điểm chết nữa là đựoc bảo hành rùi nếu là hàng chính hãng còn hàng ref thì chịu

nlht
09-01-2008, 20:01
Hàng mình chính hãng. Có ai bít làm tăng điểm chết ko........