PDA

View Full Version : Sự cố về ổ cứng!!!

tanky
04-01-2008, 17:59
Mọi người ơi cứu em với:helpsmili, không hiểu sao vừa phân vùng ổ cứng xong, khởi động lại thì không vào được ổ cứng nữa, máy cứa báo lỗi là:"Boot failure. Insert diskette in A:"và "press any key when ready". Em sợ quá, không biết ổ cứng có bị hỏng không:bawling::bawling:, bác nào giúp em với, lúc phân vùng có hiện tượng gì đâu cơ chứ:bawling::bawling:

info.nu
04-01-2008, 19:18
Bạn phân vùng ổ cứng sau khi khỏi dộng lại do bị mất Boot sector ở ổ khỏi động nên nó báo thế !

tanky
04-01-2008, 21:11
Bạn phân vùng ổ cứng sau khi khỏi dộng lại do bị mất Boot sector ở ổ khỏi động nên nó báo thế !

Bây giờ phải làm sao có cần cài lại hệ điều hành ko?

huyennuisap
04-01-2008, 22:05
tất nhiên là phải cài lại rùi

buaxua
04-01-2008, 22:21
Mọi người ơi cứu em với:helpsmili, không hiểu sao vừa phân vùng ổ cứng xong, khởi động lại thì không vào được ổ cứng nữa, máy cứa báo lỗi là:"Boot failure. Insert diskette in A:"và "press any key when ready". Em sợ quá, không biết ổ cứng có bị hỏng không:bawling::bawling:, bác nào giúp em với, lúc phân vùng có hiện tượng gì đâu cơ chứ:bawling::bawling:

Phân vùng bằng chương trình gì? Làm ra sao? Ỏ cứng không bị hỏng đâu, chỉ bị mất phần khởi động thôi, bỏ dĩa cài đặt Hệ điều hành vô cài lại là được.
Liên quan đến ổ dĩa cứng mà không cẩn thận thì dễ tiêu dữ liệu lắm.

laitang
04-01-2008, 23:00
Tôi lại nghĩ là bạn chưa active phân vùng chứa HDH

vtienuit
04-01-2008, 23:15
Trong quá trình phân vùng bạn đã xóa file đẻ khởi động hệ thống, nếu bạn không muốn thay đổi thì chỉ cần repair win là được không cần cài lai win đâu

tanky
05-01-2008, 07:59
Thanks mọi người nhiều, lúc đầu em cũng nghĩ vậy nhưng ko chắc nên hỏi lại, cảm ơn đã tư vấn giùm em!

dungbeohd
20-01-2008, 18:07
Sau khi phân vùng xong bạn đã chọn ổ để Active chưa, format ổ C chưa, nếu thiếu một trong 2 bước đó máy nó cũng sẽ báo như vậy, bạn kiểm tra lại xem, chúc thành công

blackcactus
20-01-2008, 19:32
Chỉ cần repair lại Win là ok rùi!