PDA

View Full Version : Câu hỏi cho XP SP1?

lelamhoang
09-05-2003, 09:38
Tui muốn download XP SP1 cho cái XP pro của tui nhưng không biết có gì khác giữa SP1 cho bản Pro và bản Home. Nếu là XP Pro thì liệu cài XP SP1 của Home có được không?

CÁi XP Pro của tui là bản *****, nếu tui download SP1 từ M$ thì có bị bắt mạch không?? (Tui không những muốn download 1 lần mà vài lần vì tui cứ phá cái máy và phải cài đi cài lại nhiều lần...)

Ghost1982
09-05-2003, 09:58
XPSP1 ổn định hơn Pro ỏ Home vì đã được sửa lỗi, Chỉ XP Pro mới cài được SP1. Bạn đừng dowwnload làm gì tốn tiền và thời gian cứ ra hàng CDRoom mà hỏi mua họ sẽ đưa cho bạn bản XPSP1 cài thẳng luôn khỏi phải lăn tăn (không cần Pass)

Nis
09-05-2003, 10:34
Làm đúng như lời bác Ghost1982 nói ấy nhưng mà bác ơi, hồi trước tui xài XP Home cũng cài được SP1 nhưng mà nó lên thẳng Pro SP1 và quên đi trở lại home như cũ (mà cũng quay trở về làm gì, Pro SP1 ngon hơn mà). Người ta khuyên bạn nên cài thẳng SP1 không nên cài theo kiểu Upgrade Win XP (Pro hoặc Home) lên. Bạn xài kết nối gì mà đòi tải thể (lại còn nhiều lần nữa chứ), nếu là Dial Up bằng modem hoặc ISDN thì có mà khóc ròng (tới một trăm mấy Mb lận), mà nếu có tải thì tải một lần rồi chép ra partition khác, cái mà không cài Win á hoặc chép ra dĩa nếu có thể.