PDA

View Full Version : Con Virus khốn nạn nhất !!! ai gặp chưa ?

polaris2490
01-01-2008, 18:50
Mình dính 1 con Virus sau khi tiêu diệt nó thì nó để lại hậu quả hết sức nghiêm trọng . Các file thi hành exe của window bị biến dạng không thể thi hành đc như là Window media player , regedit (ko phải bi. khóa vì no' ko thông báo gì cả) , trong control panel thì ko thể mở đc "Add or remove ..." , "User acc..", "Firewall" , .... nói chung là cái đc cái ko .
Mình nên repair hay cài lại WINDOWS ???

Con Virus này kinh quá

minhtuan_8x
01-01-2008, 18:53
..Chưa đến mức phải cài lại nhưng không có dụ repair đâu nghen. Dùng 1 trình diệt virus để quét đi đã (Search tren 4rum nhá) - - nếu không được, format lại máy!!! ^^

vansulich
01-01-2008, 19:03
trước hết bạn nên quét virus tốt nhất là trong DOS.
win thì coi như là virus đã fa' tanh bành.
bạn quét là để cách ly nguồn fa't tán bên các ổ đĩa dữ liệu của bạn
sau đó thì cài lại win(nên chọn format về NTFS )
chúc thành công !

polaris2490
01-01-2008, 19:07
repair ko đc sao bạn ?
nó ko phục hồi các file thi hành đó sao ?
Virus thì diệt đc rồi , vấn đề là khắc phục hậu quả thôi

minhtuan_8x
01-01-2008, 19:14
repair ko đc sao bạn ?
nó ko phục hồi các file thi hành đó sao ?
Virus thì diệt đc rồi , vấn đề là khắc phục hậu quả thôi

Đợc chuứ sao không? Theo ý Vanlich... Thì trong trường hợp cậu chưa diệt (mà trên topic cậu có đề cập mình đã diệt chưa hay đâu). Còn bây giờ muốn bắt đầu cải tạo lại công trường bị tàn phá thì Repaire nhá!... Nó sẽ loại bỏ & lọc lại các cấu trúc WIN

polaris2490
01-01-2008, 19:21
hix , câu đầu tiên mình nói là "Mình dính 1 con Virus sau khi tiêu diệt nó ....."

minhtuan_8x
01-01-2008, 19:27
hix , câu đầu tiên mình nói là "Mình dính 1 con Virus sau khi tiêu diệt nó ....."

Tớ quánh nhầm!... Thôi! Cậu thử làm đi! Chúc năm mới làm ăn rào rào với PC

danp
01-01-2008, 22:51
Con này gặp rồi sửa đơn giản mà.
vì nó không cho thi hành bất kỳ file nào nên không thể chạy file exe hay com nào để sửa đc cả nhưng có cách này bạn vào run gõ
win.com notepad
mà ra đc notepad là ok
tiếp theo down ông bạn WinXP Manager 5.17 về cài vào 8806
cái xp manager này có nhiều cái để sửa lỗi lắm.
tìm hiểu đi

kickot151
02-01-2008, 09:37
bạn có thể lên goole search phần mềm tên VNfix phiên bản 1.1 hoặc RRT từ trang www.sergiwa.com
2 phần mềm này sẽ giúp bạn phục hồi những phần cơ bản mà bạn noí d0ã bị virus phá , nhấp vào là chạy , sau dó có cái bản chọn nhưng phần đã bị virus phá hoại rồi nhấn NEXT là xong .

giahung_pgdha
02-01-2008, 16:48
Bác cũng cần nói thêm là bác dùng phần mềm diệt virus gì? Một số phần mềm diệt virus có bộ lưu lại đó. Ngoài ra bác cũng nhớ lại xem khi diệt đã tắt system restore chưa?

TRANDAUBAC
03-01-2008, 10:20
Nếu đã dính vr nặng như thế... diệt thì cũng còn nhiều tàn dư lắm , tốt nhất là coi data xem cái nào còn sài được thì copy hết qua ÚB hay HDD khác ,rùi format trắng toàn bộ -> cài Win mới ,rùi copy lại data, như thế data mới sạch sẽ ,Win không bị lỗi nữa -> kinh nghiệm của tui

manhhoang286
03-01-2008, 10:53
Mình dính 1 con Virus sau khi tiêu diệt nó thì nó để lại hậu quả hết sức nghiêm trọng . Các file thi hành exe của window bị biến dạng không thể thi hành đc như là Window media player , regedit (ko phải bi. khóa vì no' ko thông báo gì cả) , trong control panel thì ko thể mở đc "Add or remove ..." , "User acc..", "Firewall" , .... nói chung là cái đc cái ko .
Mình nên repair hay cài lại WINDOWS ???

Con Virus này kinh quá

Theo bạn diễn tả thì hình như máy bạn ko bị nhiễm virus mà do account bạn đang dùng ko có quyền admin thì phải....:w00t::w00t: