PDA

View Full Version : [Q] tui muon hoc sua chua may tinh:>

huynhquocviet
08-05-2003, 11:09
tui muốn học sửa chữa phần cứng máy tính. Hiện tui đang làm việc ở Bình Dươong. Có member nào biết thì hê lên dùm đi. Thật lòng cám ơn(Tại máy tui chết đủ kiểu hết bực quá.)
Xin amdin gửi thông tin cho tui theo địa chỉ: hqvl@fashionlie.com.vn
thanks

thienancn4
08-05-2003, 16:26
bạn phải có chút kiến thức căn bản trước đả,nếu muốn vào học mà không phải thi cử và có bằng cấp hẳn hoi thì đang ký vào ktv hay chuyên viên phần cứng,nhưng phải tốt nghiệp tú tài người ta mới nhận,còn nếu không thì xin học chứng chỉ dzậy,đăng ký bên bách khoa đó

thienancn4
08-05-2003, 16:27
à mà nè bạn ở bình dương hả,khu nào tui củng ở bình dương nè,nếu cần địa chỉ đăng ký học phần cứng cứ mail cho tui,đồng hương mà,giúp gì được thì cứ giúp

changtraivangtn
09-05-2003, 13:21
Hừm vậy thì mua thử bộ Vi tính thật là đơn giản đọc tạm đi
Nhớ mua luôn cả bộ nhé

tranthanhtam
09-05-2003, 18:53
Bạn học PC mà là muốn học ở trung tâm hay là muốn học kèm riêng vậy

singleboy
11-05-2003, 00:47
Một lời khuyên thành thật! Bạn nên tìm một chỗ cửa hàng Computer nàm bé và bán đồ cũ xin làm không công. Thời gian đầu có thể làm bất cứ việc gì từ lau chùi cho tới đi giao máy... Nhưng bạn sẽ rất có lợi. Nếu học các khóa ở ngoài thì tiền mất tật mang ráng chịu.!

tranthanhtam
12-05-2003, 02:05
Mò kim đáy biển thôi

lybinh
13-05-2003, 20:26
tot nhat la ban hoc dien tu truoc di,may cai trung tam bach khoa hay tu nhien gi day cung chan lam ,tui bi rui

changtraivangtn
15-05-2003, 00:21
Bài viết được gửi bởi tranthanhtam
Mò kim đáy biển thôi

Ai bảo là ko đc tui đọc sách rùi đi tham khảo thêm các cách sửa máy tính của người khác.
Vậy mà sửa đc thôi
Có công mài sắt có ngày lên kim

trieu vinh
15-05-2003, 19:43
Chào các bạn. Mình đang có ý định mở một dịch vụ Internet và game nên mình muốn học thêm một chương trình gì đó để có thể tự cài đặt và thiết kế luôn.Bạn nào biết có một chương trình học nào tốt chỉ chổ cho mình học với. Cám ơn nhiều.

changtraivangtn
17-05-2003, 23:57
Đọc thử cuốn "Cơ sở thiết kế mạng Internet của nhà xuất bản giáo dục xem"

huynhquocviet
20-05-2003, 09:18
Các bạn hiểu lầm ý của tôi rồi. Tôi nói là sửa chữa thật sự chứ không phải là đơn giản như đi thay linh kiện đâu. Ý kiến của single boy hơi bị hay, tui cũng có ý đó nhưng không biết ai sẽ nhận mình đây, giới thiệu đi.
Còn xét về trình độ tui cũng tốt nghiệp đại học rồi chứ bộ (nói chứ còn thiếu nợ 1 môn)
to thienancn4: tui hiện đang làm việc ở khu công nghiệp VS.
Mail cho tui nhé thienancn4 hqvL@FASHIONLINE.COM.VN PHONE 0913663885
cÁM ON CÁC BAN RẤT NHIỀU

huynhquocviet
20-05-2003, 09:22
Bài viết được gửi bởi trieu vinh
Chào các bạn. Mình đang có ý định mở một dịch vụ Internet và game nên mình muốn học thêm một chương trình gì đó để có thể tự cài đặt và thiết kế luôn.Bạn nào biết có một chương trình học nào tốt chỉ chổ cho mình học với. Cám ơn nhiều.

TO TRIEU VINH:
BẠN CÓ THỂ TỰ MÀY MÒ TRONG KHOẢNG 2 TUẦN ĐỂ THIẾT KẾ MỘT MẠNG NỘI BỘ CỠ NHỎ (DÙNG 2 MÁY TÍNH NỐI QUA HUB ĐI). SAU ĐÓ THÌ TIẾN TỚI MỞ RỘNG RA.
CÓ GÌ THÌ MAIL CHO TUI ĐI, TUI SOẠN TÀI LIỆU HƯỚNG DẪN CHO (CŨNG TỰ MÒ KHÔNG CÓ BÀI BẢN NHƯNG TẠM DÙNG ĐƯỢC)

hanhtrang2003
20-05-2003, 10:44
bạn muốn học sữa chữa thật sự ma khong can thay linh kiện rất khó bởi bạn biềt không các mạch điện tử của vi tính rất nhỏ và gần nhau bạn không thể nào hàn lại được đâu với lại bạn phải qua 5 lớp keo bao ngoài mới thấy được mạch

nguyenchinh8282
20-01-2008, 12:29
tot nhat la ban hoc dien tu truoc di,may cai trung tam bach khoa hay tu nhien gi day cung chan lam ,tui bi rui

Bạn làm ơn cho mình hỏi.bạn học ở đó rồi ahf.mình đang định học nghe thấy bạn nói vậy chán quá, bạn có thể cho mình lời khuyên chân thành không cảm ơn bạn nhiều

langtudautieng
11-12-2008, 12:43
hic hic minh cung dag dinh hoc sua chua bao tri may tinh ban nao co dia chi hoc ngon lanh thi sent cho minh voi nha:levanhai1988@gmai.com