PDA

View Full Version : Không thể mở rộng phân vùng ổ C ?

ditienbl
30-12-2007, 16:07
tôi sử dụng Partition để mở rộng phân vùng ổ C nhưng không được, nhưng đối với ổ D và E thì thực hiện được
khi thực hiện mở rộng phân vùng C được 95% thì hiện thông báo sau :
1 ) Error # 1516
Partition improperly dismounted . Please refer to the online user guide for instructions on how to reoslve this issue
OK
sau khi nhấn OK thì có thông báo sau
2 ) Error # 983
Too many error found, process halted
OK
sau khi nhấn Ok thì nó thoát khỏi chương trình
Mong các bạn giúp đở cám ơn các bạn trước.

TRANDAUBAC
30-12-2007, 17:20
Xóa ổ C , dùng partition magic phân vùng lại ,rùi cài Win lại thui

ditienbl
30-12-2007, 19:26
cám ơn bạn trước.
Nhưng xóa ổ C cài lại win là giải pháp cuối cùng , mình muốn khắc phục nó.

nikon57
30-12-2007, 22:17
Bác Di ti.. nếu được thì kể rõ hơn bác đã làm các bước cụ thể thế nào thì a.e.mới kê toa đúng được chớ.
Đệ kính bác toa này thử xem sao:
1/Chạy NDD và tiếp đó là NWD để par.C của bác hết lỗi ( vì đệ thấy bác báo là "Too many error found, process halted". Dùng PM check error trước khi động thủ tiếp.
2/Dùng PM thu hẹp bớt par.liền kề par.C tạo chỗ trống.
3/Sau đấy mới dãn rộng par.C ra.
Đệ nghĩ chắc là được.

nguoimoi
30-12-2007, 22:36
cám ơn bạn trước.
Nhưng xóa ổ C cài lại win là giải pháp cuối cùng , mình muốn khắc phục nó.

Thử thế này xem: Thu hẹp phân vùng D lại, chỗ trống dư ra đó thì tạo một phân vùng mới, sau đó gộp nó vào phân vùng C (cần phải cùng một định dạng là FAT hoặc FAT32). Nhưng mà đĩa có vấn đề (Error)thì cũng khó nhỉ.

ditienbl
31-12-2007, 13:28
Cám ơn các bạn trước
tôi đã check đĩa bằng phần mền trong đĩa Hirenboot kết quả ổ đĩa rất tốt
tôi cũng thực hiện giống như các bạn đã nói ở trên , nhưng đối với D và E là phân vùng bình thường
rất mong các bạn đóng góp ý kiến thêm

nikon57
01-01-2008, 00:42
Bác Diti.. Đúng D và E là các par. bình thường . Nhưng nó lại không bình thường ở chỗ chúng là logical và nằm trong phần extended của HDD. Vậy nếu bác chỉ thu hẹp par.D thì phần trống vưỡn thuộc extended và bác chả thể nào mở rộng par.C ra đâu. Lần trước đệ tư vấn cho bác nhưng chưa nói rõ nay bổ xung. ( trước khi post bài này đệ đã thử trên một cái HDD Maxtor 40 G có kết quả là OK bác ạ )