PDA

View Full Version : iphone.10vn.com thay thế cho jailbreakme.com

scripter
28-12-2007, 19:54
Chào các bạn,

Tình hình theo mình được thấy rằng có rất rất rất nhiều bạn không thể jailbreak ở trang jailbreakme.com với nhiều nguyên nhân, có thể mạng chậm khi connecting tới jailbreakme hay mạng rất tốt nhưng server hosting của jailbreakme lại có vấn đề. Những khi không jailbreak được, iphone của bạn sẽ không được Active để thực hiện các bước tiếp theo cho iPhone của chính mình.

Để khắc phục tình trạng các bạn phát cáu với nó, mình đã tạo một trang để các bạn có thể jailbreak trực tiếp tất cả các file cần thiết để Active ngay trên trang web của mình. Để mình giải thích thêm, tất cả các file: y, payload2, root, YouTube đều nằm trên hosting server của mình, không liên quan và dính dáng gì đến jailbreakme.com. Well, bạn hãy Add URL sau:

http://iphone.10vn.com

Sau đó trong công đoạn Active iPhone của mình, hãy click lên "Jailbreakme Now!" và đợi dưới 1 phút! Mình đã testing và nhận thấy cực nhanh so với vào trực tiếp jailbreakme.com để Active! Mình không chắc lắm nhưng có thể đảm bảo 99.9% bạn sẽ Active thành công và không phải chờ đợi!

Kế hoạch sắp tới của mình là làm 1 list danh sách các software có sẵn cần thiết cho các bạn sử dụng (Các bạn cần vào "Add Source" trong Installer) trước khi tập viết 1 vài ứng dụng nhỏ cho iPhone khi Apple đã tung ra SDK.

Chúc sức khỏe,
suon_ram.

scripter
13-01-2008, 06:22
Chào các bạn,

Trong tình hình hiện nay mình nhận được nhiều feedback từ người dùng rằng vào 10vn.com rất chậm. Vì thế mình đã có một số sự thay đổi về cấu trúc như sau:

- Trang chủ 10vn, "Add Sources" i.10vn.com sẽ được đặt tại hosting Việt Nam. Vì thế các bạn ở Việt Nam sẽ truy cập vào source i.10vn.com nhanh bất ngờ. Đặc biệt là khi bạn cài những trình rất nặng như BSD Subsystem 6.6MB thì chỉ mất VÀI GIÂY!

- Trang Jailbreak Active iPhone Firmware 1.1.1 iphone.10vn.com sẽ tiếp tục đặt tại datacenter Mỹ vì lý do hiện nay theo thống kê mình nắm giữ thì có khá nhiều bạn bè cộng đồng iPhone trên thế giới sử dụng iphone.10vn.com thay cho jailbreakme.com. Mục đích không chuyển về Việt Nam cũng không nằm ngoài mục đích nhằm cân bằng tốc độ cho người dùng thế giới.

Một chút công sức cho cộng đồng iPhone Việt Nam và thế giới.
suon_ram.

minhquan1712
05-02-2008, 17:03
cái này cũng dùng để jailbreak iPod touch được như jailbreakme phải ko nhỉ?

Linh moi
20-02-2008, 16:17
hay quá cảm ơn bác nha