PDA

View Full Version : hoc hoi anh em

rua_robo
28-12-2007, 18:50
co anh em nao co de ma trn pascal nao hay hay thi chi lun cho em tham khao zoi coi. dang bi de wa!!!!!!!!!!!!!!!

rua_robo
28-12-2007, 18:50
ngoi choi kiem chuyen de lam

phuclun
28-12-2007, 18:51
bạn làm hết tất cả các đề trong box này cũng đủ đế té xỉu rồi,ko cần thêm đề mới đâu.

tranvanho
28-12-2007, 20:19
mấy bài trong box này chỉ có 1 số bài thuộc dang khó khiếp
còn lại toàn là những bài gà nên không có hứng làm

SecretToReview
29-12-2007, 23:54
mấy bài trong box này chỉ có 1 số bài thuộc dang khó khiếp
còn lại toàn là những bài gà nên không có hứng làm

Xin góp ý với tranvanho 1 chút, nếu anh chê là hầu hết bài nào cũng dễ thì xin anh 'xăn tay áo lên' mà làm bài này xem :
Cho 1 ma trận n*n(n<=10^9), Tìm tổng của n số lớn nhất không cùng hàng và cột của số này.
Chú ý : Có kiểm tra thông tin nhập. Và nên nhớ mỗi phần tử trong n*n có khả năng là số có hơn 10 chữ số nhé.

phuclun
31-12-2007, 07:44
@SecretToReview:bài này theo tui hiểu là tìm tổng của n số lớn nhất trong ma trận này đúng ko:
@Tranvanho:Tui cũng đồng ý với ý kiến của Secret,bạn có thể 'xăn tay áo lên' mà làm đc ko,tui thấy box nào bạn cũng góp ý,như vậy là bạn có ý tốt nhưng ko biết là bạn quên hay sao nhưng bạn đều nói''Tí xiú nữa tui post bài lên,bây giờ đang bận'' nhưng tìm mãi vẫn ko thể tìm đc bài của bạn.Thỉnh thoảng bạn lại chê bài này dễ,bảo bài này khó nhưng tìm mỏi mắt trong đây tui vẫn chưa thấy bài của bạn mà có phần code hay phần thuật toán hay cả phần góp ý làm bài toán cả
Chắc là tui chưa tìm kỹ,chắc cũng có vài bài nhưng từ bây giờ bạn có thể post trả lời +thêm phần thuật toán hay phần code đc ko?Chắc trình độ của bạn cũng thuộc vào loại khá nhưng bạn chỉ trả lời như vậy thì bọn tui làm sao mà biết đc bạn giỏi hay bạn là người to mồm đc?
Cám ơn bạn nhiều.

SecretToReview
31-12-2007, 23:29
XIn góp ý với phuclun 1 tí, bởi lẽ đây không đơn giản như bạn nghĩ đâu. Đây là bài Tin học, theo tớ biết là đã từng gây chấn động đấy. Xin được nói 1 tí, bởi mỗi số đó là không bít có lớn hơn longint hay không nên việc nhập chuỗi và cộng tay là điều bắt buộc, chua kể có đến n số thì việc kiểm tra còn khó hơn nhiều. Bởi vậy, nó không đơn giản vậy đâu.

mr_invincible
01-01-2008, 14:10
To ScretToReview: số đó lớn hơn đến bao nhiêu? Cận trên là bao nhiêu? Nếu bạn dùng FreePascal thì có 2 kiểu số đã rất lớn là int64 và qword (int64 có cận trên là hơn 9 tỉ tỉ, có dấu còn qword có cận trên hơn 18 tỉ tỉ, không dấu, trong các bài thông thường có lẽ dùng như vậy là khá đủ rồi
To Phuclun: Nếu tôi không nhầm thì hình như bạn tranvannho cũng có một số bài gồm cả code, nếu bạn quan tâm thì có thể click chuột vào tên tranvannho rồi tìm các bài viết của bạn ấy, chắc cũng không mất nhiều thời gian đâu :D