PDA

View Full Version : Chào mọi người, hãy giúp tôi được không.

boy_hoaphuongdo
07-05-2003, 13:45
chào các bạn. Mình là thành viên mới lên có nhiều cái còn bỡ ngỡ. Các bạn giúp mình với nha. Mình hiện đang là sinh viên, nhưng cũng đi làm rồi. Công việc của mình cũng liên quan nhiều đến vi tính, nhất là viêc ghi đĩa vi tính, theo yêu cầu đó mà. Mình cũng không biết nhiều lắm, hiện mình đang dùng fần mềm ghi đĩa Nero, nhưng nó lại rất chậm, và cũng nhiều khi bị nỗi lắm, các bạn có thể giúp mình được kô? Giới thiệu cho mình một số fần mềm ghi đĩa chuẩn và nhanh nhé. và nói cho mình biết những fần mềm đó chạy trên môi trường Win nào thì tốt nhất được không. Máy của mình hay fải làm việc liên tục lên hay bị đơ. Vậy làm cach nào khác fục tối thiểu những vấn đề như thế được không?

Cảm ơn các bạn nhiều.

Nis
07-05-2003, 22:45
Ghi đĩa thì cần nhiều RAM để dòng dữ liệu được truyền ko bị gián đoạn vì một số lý do nào đó. Đầu ghi thì chọn mua ổ có bộ đệm lớn (buffer memory). Ghi bằng Nero thì đúng là rất chậm, nếu chép đĩa trực tiếp (CD to CD) thì nên dùng Clone, còn ghi từ ổ cứng ra thì bạn dùng thử Easy CD Creator, NTI CD Maker kiếm trong mấy dĩa soft bán ngoài tiệm á.

changtraivangtn
07-05-2003, 23:22
Tôi thì vẫn dùng Nero để ghi
Tôi nghĩ là chậm nhưng mà chắc.
Tui chưa gặp trường hợp bị lỗi bao giờ, chắc là bạn dùng ram nhỏ wa' thôi

no_fair
08-05-2003, 17:45
Choài ui, nero là 1 trong những phần mềm ghi đĩa tốt nhứt hiện nay rùi đó, bác xem lại cài đặt của mình đi, mừ bác dùng bản bao nhiu vậy

Ghost1982
09-05-2003, 07:53
OK nhe, Nero mà còn chê vậy thì bác lấy bút chì ra mà ghi có lẽ sẽ nhanh hơn đó. Fantom là 1 CT tạo ổ ảo & ghi đĩa luôn tốc độ khá tốt thử sài xem có được không.

dream_vn_1066
30-08-2004, 03:15
chao` cac ban.Mminh la nguyen van hoa .minh moi mo quan chat,khong biet nhieu cach lap dat mang,hien gio minh dang lap mang ko o cung,cung dc 3thang roi nhung may con hay bi ao mac du may chu cua minh cau hinh cao.Nho cac ban mach gium va chi bao cho
cam on cac ban nhieu

stardust_scorpio
30-08-2004, 13:19
híc, em thấy là sd cái nero có chậm gì đâu ? nó cũng nhanh và tốt lắm mà, em chưa bao giờ bị lỗi hết ah, ghi 650mb mà có 2mins ah