PDA

View Full Version : virus cocaro?

Xmen
06-05-2003, 20:31
Mấy tui bị một hiện tượng lạ là mỗi lần mở đĩa A ra là trong đó có sẵn một file cocaro.exe, cho dù đó là đĩa mới xé bao. Sơ sơ nó đã phá của tui 3 cái đĩa rùi, mà tui quét bằng Bkav thì không thấy virus, vậy nó là virus hay là gì?
Xin hỏi thêm, sao khi tui tải bản bkav mới về, khi chạy nó báo lỗi là: Loading DLL32.dll error! phải làm sao mới chạy được.
Mong các cao thủ chỉ giáo, xin cảm ơn trước.

Terry
07-05-2003, 11:21
Xin vui lòng chuyển sang McAfee, Norton hay Panda AntiVirus.
Ngày trước cũng do tin tưởng BKav và D32 vì thấy gọn nhẹ, scan Virus với tốc độ thần tốc. Nhưng sau khi cài thử McAfee , Scan rất kỹ, và scan xong thì lòi ra quá trời Virus. Oh my gods, lật đật Remove và cài McAfee VirusScan vào. Nhưng cái chính là bạn cần phải Update thường với bất kỳ chương trình Anti Virus nào.
Với Anti Trojan hoặc Anti-Hack thì tôi thấy khó có trình nào qua được Trojan Remove (version mới nhất 5.0.3), scan HDD 40GB mất gần 4h. Không "em" nào có thể sống sót qua "cơn mưa" của Trojan Remove ( Cũng nhớ Update thường )

TP143 Collections - XzZzX Soft

MatKieng
07-05-2003, 11:23
Bạn vừa mua đĩa về đã có chương trình sẵn trong đó à? Cái này ngộ à nha, chỗ bạn mua đĩa có uy tín không? Còn BKAV tìm không ra virus cũng không có gì lạ đâu, bởi vì có thể là virus mới hay là virus tự viết (do người bán đĩa cho bạn viết chứ ai ;) ) hoặc là virus đã chiếm quyền điều khiển rồi. Bạn nên khởi động máy lại bằng đĩa sạch (không có virus và không có bụi, hihi) và chạy chương trình diệt virus thử xem sao. Lỗi DLL mà bạn nói có thể là do Windows hoặc cũng có thể là do virus một khi máy bạn đã nhiễm virus. Thân chào.

quangtien1680
13-05-2003, 15:41
Khà khà, cái trường hợp này tớ cũng bị rồi. Cách tớ giải quyết là như thế này: Vào C:\windows bạn sẽ thấy cái file tên gì đó quên rồi, nhưng nó có cái biểu tượng (internet) y chang cái file trong ổ A của bạn luôn, kích thước file cũng y chang luôn. Nói chung nó chỉ khác tên thôi. Bạn hãy xoá quách nó đi. Tuy nhiên có khi khởi động nó báo lỗi thiếu cái gì đó trong Win.ini. Khi đó, bạn vào C:\windows, mở cái Win.ini ra, xoá mấy cái hàng khai báo tập tin nó báo lỗi ấy, rồi save lại. Thế là OK luôn.
Tôi còn bị trường hợp giống y chang vậy nũa nè, nhưng cái tên file là NQH-miss-you.exe. Khi đó tôi vào C:\windows\system xoá 2 cái file có biểu tượng giống cái file ấy. Thế là OK, hết bị nữa.
Bạn làm được chưa, có gì báo tui biết nha.
Mổi khi để đĩa A vào là nó xuất hiện phải không. Cái này không phải do cái đĩa đâu, do máy đó. Nếu chê đĩa hư thì đưa tui xài giùm cho.....

Mach2
13-05-2003, 16:24
Con Worm cocaro này đã bị BKAV luộc rùi, bạn đi tìm BKAV bản mới nhất về xử nó đi!!!

Xmen
15-05-2003, 00:02
xin cảm ơn các bác, tui đã dập nó te tua rồi, một bằng Norton AV mới, nhưng vẫn còn cái win.ini gì đó, tui lấy trojan remover để quét thứ khác, tình cờ dập luôn, hết đời sâu bọ.

Xmen
15-05-2003, 00:14
tiện đây các bác cho tui hỏi thêm, một lần search file trong máy, tui thấy có cả ngàn file trong thư mục\Temporary Internet Files\Content.IE5 tui muốn xóa mấy file đó đi nhưng tìm không ra khi dùng win explorer, vô thư mục Temporary Internet Files không thấy thư mục Content.IE5 đâu cả mặc dù tui đã vô Folder Options chọn show all hidden files/folders. Xin nói thêm là mấy file trong Content.IE5 vẫn mở bằng cách search được, edit được, save được, nhưng đóng lại rồi là không mở bằng open đuợc, chỉ có search nó mới lòi ra.
Bác nào biết chỉ tui sớm sớm, cảm ơn nhiều.

Mach2
15-05-2003, 07:19
Bạn mở thread khác rùi hỏi chuyện mới thì hay hơn.
Chuyện này bạn chỉ cần vào IE, Clear History và Delete Files trong phần Temporary Internet Files là xong.

timdehoc
15-05-2003, 08:58
Chưa xong đâu bạn ạh. Bạn cài ACDSee vào rồi vào đó mà xem. Cứ mỗi folder là gần chục Mb file lưu lại đó. Xoá đi.