PDA

View Full Version : Hỏng cạc VGA trong Main?

dathoacuc
21-12-2007, 18:52
Em có 1 con main,hôm nay cài win lại thì cứ vào đến giao diện bắt đầu cài (39 minutes) thì màn hiện xanh đậm luôn, đậm hơn hẳn giao diện cài Win bình thường, cố thử cài xong thì vào Win hiện lên thông số VGA chỉ còn 4byte, trông còn thảm hơn Win98. Bác nào biết xem giùm em nguyên nhân có thể là j? Em đoán là do hỏng cạc VGA trong Main (card liền)

vansulich
21-12-2007, 19:18
mất driver rồi bạn à
thử cập nhật lại coi
nếu mà cạc hư thì phải dùng cạc ngoài rồi

AloneStar2906
21-12-2007, 20:08
Em có 1 con main,hôm nay cài win lại thì cứ vào đến giao diện bắt đầu cài (39 minutes) thì màn hiện xanh đậm luôn, đậm hơn hẳn giao diện cài Win bình thường, cố thử cài xong thì vào Win hiện lên thông số VGA chỉ còn 4byte, trông còn thảm hơn Win98. Bác nào biết xem giùm em nguyên nhân có thể là j? Em đoán là do hỏng cạc VGA trong Main (card liền)

Có thể bạn chưa cài diver cho VGA onboard :dontgetit

comotngay
21-12-2007, 20:16
em có cái main onboard, hôm nay mới tậu đc cái VGA mới nhưng cắm vào thì màn hình tối om ko nhận, ai biết chỉ dùm em...

accacc
21-12-2007, 20:23
Chỉnh lại trong BIOS cho nó khởi động VGA rời trước !

laitang
21-12-2007, 22:16
em có cái main onboard, hôm nay mới tậu đc cái VGA mới nhưng cắm vào thì màn hình tối om ko nhận, ai biết chỉ dùm em...

Coi lại xem bạn đã cắm dây tín hiệu màn hình vào card rời chưa? hay là vẫn còn để ở card on?

dathoacuc
22-12-2007, 11:50
Có thể bạn chưa cài diver cho VGA onboard :dontgetit

Bình thường cài Win thì màn hình phải có màu xanh bình thường chứ, còn cái này từ lúc cài Win màn hình đã có sự bất thường rồi. Các bác tiếp tục cho ý kiến

ngocduc269
23-12-2007, 07:14
bạn thử remove driver VGA đi rồi cài lại driver VGA
trường hợp của bạn mình bị rồi à màn hình mình còn có 8 bit trông khủng khiếp lắm không còn nhận ra máy mình nữa :D

khoinguyen1407
23-12-2007, 09:18

4bit chứ ko phải 4byte nhé. Bạn cứ thử cài win xong rồi cài driver màn hình xem, nếu theo bạn nói là card màn hình hư thì nó sẽ không lên hình cho bạn đâu.