PDA

View Full Version : Rmit, cho em hỏi về Rmit?

bombuba
21-12-2007, 13:38
Em thấy mọi người hay nói Rmit tập trung toàn học sinh con cái nhà giàu. Chất lượng học thì thuộc loại tốt. Nhưng mà k biết học sinh trong Rmit có phải sành điệu, nhiều tiền và khó chơi lắm k?

themes4yahoo
21-12-2007, 14:07
Chẳng ai bắt bạn "phải" cả. Tuy nhiên bạn sẽ như thế.

LiquidSnake
21-12-2007, 19:08
Em thấy mọi người hay nói Rmit tập trung toàn học sinh con cái nhà giàu. Chất lượng học thì thuộc loại tốt. Nhưng mà k biết học sinh trong Rmit có phải sành điệu, nhiều tiền và khó chơi lắm k?
Stereotyping.
Lầm to rồi.
Không chịu học nó bị out từ vòng English.
Còn mà lên cao đẳng hay đại học thì cứ yên tâm. Học sinh trong này nói chung đa số đều hiền cả.

bombuba
21-12-2007, 20:25
Chẳng ai bắt bạn "phải" cả. Tuy nhiên bạn sẽ như thế.

em có ý định vào Rmit. vì chất lượng tốt nên p cố gắng thôi. chứ nhà em ngoài tiền học ra chắc cũng chẳng dư dả j`. có muốn cũng k hy vọng.
em chỉ lo vào trường khó hòa nhập thôi. T_T

comotngay
21-12-2007, 20:36
Rmit thì tốt rồi, đắt nhất Việt Nam mà bạn, nhà mình cũng không phải là không dư dả nhưng cũng không theo được.

meomeomeo2008
22-12-2007, 00:37
mới đây lại có tin RMIT VN's bằng cấp ko = của RMIT bên Úc
Làm ơn đưa cái link.

duynguyen000
23-12-2007, 11:55
link ne: http://www.ddth.com/showthread.php?p=968542#post968542

bombuba
28-12-2007, 15:48
nếu bằng cấp k giá trị bằng thì khả năng đầu ra sẽ thế nào? đầu tư tốn kém cả trăm triệu rồi ra trường cũng vất vả xin việc, lương chẳng đc bao, thì toi!
nếu thế thì chất lượng giảng dạy và kĩ năng sinh viên cũng như cái bằng ạ?

bombuba
29-12-2007, 14:46
k p so bì chuyện bằng cấp mà là bằng cấp đi liền với chất lượng. nếu chất lượng tốt tại sao lại k đc công nhận? ai đầu tư một số tiền lớn như vậy mà lại k mong muốn có được điều kiện học và dạy tốt nhất để có đc kiến thức? còn nếu k, tự học thì ở bất kì trường ĐH mà chẳng đc.

baochinv
29-12-2007, 15:42
Rmit có 10k một năm được cái học cùng đội cái bang nì thì cũng tốn kém lém! Đổi lại được quan hệ rộng và sẽ mở ra nhiều cơ hội! Chi phí cơ hội cho việc học ở Rmit bình thường =20.000USD

kuangnd
29-12-2007, 16:34
Mình thấy mọi người cứ xôn xao RMIT, không hiểu có gì hay?

bombuba
29-12-2007, 20:05
cũng đang muốn tìm hiểu đây bạn ạ!

inthedark
29-12-2007, 23:23
Mình chưa học chuyên ngành của RMIT nhưng đã học tiếng Anh ở đấy
Phải nói là tuyệt vời:x:x
Từ hệ thống phòng học cho đến giảng dạy
Phòng học : đẹp,mỗi lớp là 1 cái điều hòa tổng hợp,bàn ghế thì khỏi bàn,xếp theo kiểu nào cũng đc,thích hợp để học nhóm
Giảng dạy: ko biết có phải mình học đúng giáo viên ko,nhưng Steve dạy hay:x,dễ nhớ từ mới,làm mình thích học hơn

Thư viện ko to nhưng hiện đại,có 2 bên,1 bên là ai có lappy thì nhảy ra cắm sạc ngồi với nhau:)),1 bên là máy của trường

Căn tin: Papa's Joe thì tuyệt vời,đắt nhưng tốt,ngon

Sân đánh cầu lông,tennis thì hơi bé:))

nghe người ta nói làm gì:))
mình học chứ người ta có học đâu:))
các anh chị ở đây thân nhau dễ cực
cùng sở thích với nhau
thì làm quen nhanh:x

Đây chỉ là ý kiến của RMIT Hà Nội

bombuba
30-12-2007, 14:55
great! rmit Hn à, tốt quá!

babylearnit
30-12-2007, 18:04
nếu muốn học tâp trong môi trường quốc tế, hãy ra nước ngoài học, đừng bám víu lấy cái váy của mẹ ở nhà mãi.

kickot151
02-01-2008, 22:27
qua nước ngoài. nói cứ như đuà . tưởng dễ lắm hả.tiền học phí , ăn ở
nghĩ tới đó là phát run rồi

amida
02-01-2008, 22:35
Học 2 năm ở RMIT sau đó chuyển tiếp qua RMIT bên Úc đc không nhỉ?

conank
03-01-2008, 07:11
Học 2 năm ở RMIT sau đó chuyển tiếp qua RMIT bên Úc đc không nhỉ?

Hoàn toàn được, bạn học 1 học kỳ, chuyển tiếp qua cũng được. Nếu ko được thi do RMIT VN làm không đúng, viết complain qua RMIT AU là xong. Tất nhiên là phải chứng minh tài chính 1 năm sinh hoạt phí + 1 năm học phí học bên Úc để xin VISA

conank
03-01-2008, 07:15
mới đây lại có tin RMIT VN's bằng cấp ko = của RMIT bên Úc
Về mặt pháp lý, bằng cấp là tương đương.

Bài viết ở đây nhấn mạnh về chất lượng:
http://www.ddth.com/showthread.php?p=968542#post968542
Điều này hiển nhiên, tiền nào của đó, bạn biết 1 năm học bên RMIT bao nhiêu ko?
16 - 22K AUD tùy ngành chưa kể sinh hoạt phí 12K AUD 1 năm trong khi RMIT VN chỉ 18K USA cho toàn bộ khóa học

kickot151
03-01-2008, 11:11
uh nhưng theo thông tin mình có được thông qua 1 số bạn bè học ở RMIT thì đa số dân theo học ở đó đều qua Úc học năm cuối cùng để bằng cấp khi ra trường có giá trị .
Vì khi đi xin việc tất nhiên học trực tiếp ở nước ngoài vẫn tốt hơn ở VN . chất lượng đào tạo ở nứoc ngoài tốt hơn mà

babylearnit
04-01-2008, 00:45
qua nước ngoài. nói cứ như đuà . tưởng dễ lắm hả.tiền học phí , ăn ở
nghĩ tới đó là phát run rồi

Ở đây tui nói để bạn rõ thêm:
Học phí tại RMIT VN là không ít, điều này chắc bạn đã rõ. Sau khi ra trường bạn có nghĩ là bao nhiêu năm nữa bạn mới thanh toán xong số tiền học phí mà cha mẹ đã "cho vay không hoàn lại" hay không!?

Thứ hai, bạn nghĩ học ở úc với khoảng tiền lớn thế kia làm sao trả nổi, nhưng thật ra nếu bạn muốn về VN làm, chỉ cần bạn cố gắng ở lại úc 18 tháng và cày (đúng ngành hay không đúng ngành cũng đc). Sau đó về VN, với bằng cấp nước ngoài, tiếng anh khá hơn -> công việc tốt hơn, lương cao, dễ thăng tiến hơn. Điều này cũng không bàn cãi, vì ông bà ta ba đời tới giờ trọng cái bằng mặc dù nhiều bác ở VN còn giỏi hơn là tụi đi học nước ngoài.

Một cái thêm nữa là học 2 năm xong bạn có thể apply PR, từ đó đi đi về về nếu bạn thích.

Tính trước mắt là như bạn nói, nhưng thử tính lâu dài xem... :yes:

bombuba
07-01-2008, 16:09
nếu muốn học tâp trong môi trường quốc tế, hãy ra nước ngoài học, đừng bám víu lấy cái váy của mẹ ở nhà mãi.

ai chẳng biết học bên úc kể cả chất lượng lẫn giá trị bằng cấp, tương lai, việc làm sau khi ra trường đều tốt hơn học ở VN. nhưng mà cũng nghĩ cái giá ph trả k ph là nhỏ. gấp đôi chứ ít à? đầu tư thì cũng chỉ có hạn. phải nhìn nhận đúng khả năng tài chính của gia đình mà nhận lấy cái lựa chọn tốt nhất.

babylearnit
08-01-2008, 09:32
ai chẳng biết học bên úc kể cả chất lượng lẫn giá trị bằng cấp, tương lai, việc làm sau khi ra trường đều tốt hơn học ở VN. nhưng mà cũng nghĩ cái giá ph trả k ph là nhỏ. gấp đôi chứ ít à? đầu tư thì cũng chỉ có hạn. phải nhìn nhận đúng khả năng tài chính của gia đình mà nhận lấy cái lựa chọn tốt nhất.

thứ 1: đọc bài reply gần I của mình.

thứ 2: bạn hoàn toàn có thể vay ngân hàng và trả chậm trong 5,7 năm (qua ACB, IncomBk, VCB mà hỏi). Nói là 5,7 năm cho dài, nhưng nếu bạn tốt nghiệp xong bên đó thì làm khoảng 2,3 năm là có thể dứt nợ. Nếu nhà bạn đã có số tiền ~ AUD 20k để trả học phí cho bạn thì còn dễ nữa.

Việc tương lai, việc học là tùy vào mỗi người, nhưng đã nhắm muốn lấy cái bằng tốt, trả học phí bằng đô la thì du học là con đường khả thi hơn.

Khu gần nhà tôi có gia đình cũng khá mà nhà thì không có xe hơi, nhà thì một lầu thôi, hai đứa con học ở anh, học phí&sinh hoạt phí bèo thì 3 năm cũng mất 1.2 tỉ(phải đi làm thêm và đều này là sure rồi) tui nhấn mạnh cái xe hơi với cái lầu vì nếu mua chiếc xe hơi thì mất mẹ nó cũng 40-80 ngàn AUD rồi, xây thêm 1,2 lầu lấy le thiên hạ cũng mất thêm 10-20 ngàn AUD nữa. Ở VN không nhiều người giàu đến độ mỗi năm học của con mình mà phải bỏ ra 200triệu cả, cái người ta hơn là biết tính, xoay sở thôi và biết rõ con mình ra sao thôi (đọc báo vnexpress vài hôm trước có chú nào con cán bộ du học bên sin mà ko học, trốn về Vn đi lắc, công an tóm, gọi về gia đình, ông già thằng đó chắc nịch nó đang học bên sin, đến khi gặp con mới tá hỏa lol)

Nói để làm rõ quan điểm riêng của mình, chả có ý dạy đời ai cả, vì mỗi người đều có con đường riêng cho mình :)
Thân.

THE LAST LEAF
08-01-2008, 10:08
Nói các bác đừng giận nhé, theo kinh nghiệm bản thân và bạn bè thì đây là trường dành cho nhà giàu lắm tiền, môi trường học tập thì có lẽ là hay nhưng mà chất lượng thì chắc gì đã tốt, có chăng là tốt Eng. Trường này không thi tuyển đầu vào, nghe nói chỉ tuyển những học sinh xuất sắc vậy mà mấy dứa bạn thi đại học trượt lên trượt xuống vẫn được ông bà già "chạy" vào rmit như thường :D

babylearnit
08-01-2008, 10:35
ừm, nói như the last leaf cũng ko sai.

có tiền thì đi mỹ, anh, úc, canada. ít tiền thì đi pháp, đức, hà lan, mấy nước bắc âu...

muốn hiểu thêm qua box du học hay hỏi conank, thấy bác này rất hăng hái trong mấy vụ du học du hịch :D

babylearnit
08-01-2008, 10:37
...........................

conank
08-01-2008, 20:49
Nói các bác đừng giận nhé, theo kinh nghiệm bản thân và bạn bè thì đây là trường dành cho nhà giàu lắm tiền, môi trường học tập thì có lẽ là hay nhưng mà chất lượng thì chắc gì đã tốt, có chăng là tốt Eng. Trường này không thi tuyển đầu vào, nghe nói chỉ tuyển những học sinh xuất sắc vậy mà mấy dứa bạn thi đại học trượt lên trượt xuống vẫn được ông bà già "chạy" vào rmit như thường :D
Chất lượng thì không cao lắm đâu, năm 2007 đứng thứ 200 toàn thế giới thôi, tụt mất trăm mấy hạng so với năm 2004 nằm đâu sáu mấy thế giới :)
http://www.thes.co.uk/main.aspx (đăng ký thành viên mới đọc được)
Ai không đang ký hay đọc hiểu Tiếng Anh không rõ chờ qua Tết các báo Việt Nam dịch lại đăng lên top 100

Còn đây là chất lượng giáo dục ĐH Việt Nam:
"Kết quả xếp hạng năm 2007 của Đại học Giao thông vận tải Thượng Hải (Trung Quốc) dựa theo thành tích học thuật và nghiên cứu của trên 2.000 trường ĐH trên toàn thế giới, Top 500 trường ĐH hàng đầu thế giới và Top 100 trường ĐH Khu vực châu Á - Thái Bình Dương không có tên Việt Nam."
http://www1.dantri.com.vn/giaoduc-khuyenhoc/Dai-hoc-Viet-Nam-bao-gio-vao-top-500-/2008/1/213262.vip

"Riêng trong kết quả xếp hạng 100 trường khu vực Đông Nam Á của Webometrics tháng 7/2007, Việt Nam may mắn có 7 trường được xếp hạng, nhưng cũng chỉ đứng trên… Lào và Campuchia"
http://www1.dantri.com.vn/giaoduc-khuyenhoc/Dai-hoc-Viet-Nam-bao-gio-vao-top-500-/2008/1/213262.vip
(Cái này báo viết, tôi trích dẫn, ai không đồng ý thì mail cho báo mà phản ứng)

Không biết chạy thế nào.
Về mặt điểm số RMIT chỉ đòi hỏi tốt nghiệp THPT là được
English: http://www.rmit.edu.vn/admission.php
Tiếng Việt: http://www.rmit.edu.vn/rmitvn/menu_item.php?mnu=116

Nhưng tiếng Anh không đủ TOEFT hoặc IELTS 5.5 cho Diploma hoặc 6.5 cho Bachelor có 3 lựa chọn:
1. Thi IELTS hoặc TOEFL cho đủ điểm
2. Đóng tiền học ở trường, pass qua level tương ứng thì được học
3. Đi chỗ khác học

Việc thi IELTS và pass các level English ở RMIT đòi hỏi phải có thực lực. Mỗi khóa học Anh văn ở RMIT từ 1,388 USD đến 2,085USD tùy level
English: http://www.rmit.edu.vn/english.php?eid=1
Tiếng Việt: http://www.rmit.edu.vn/rmitvn/menu_item.php?mit=125.158

Không pass có 2 lựa chọn:
1. Đóng tiền học lại
2. Đi chỗ khác học

Nên gọi là chạy thì không đúng. Bạn có đóng tiền học English ở RMIT chục khóa khoảng 15,000 USD mà không pass qua cái level thì cũng không được học Diploma hoặc Bachelor.

Đơn giản thế thôi. Chạy thế này thì chạy đại vào trường ĐH VN cho rẻ mà chắc ăn

Còn việc đạt được level English hoặc IELTS lại là chuyện khác, không chăm học, chơi bời thì không có cơ may đạt được đâu. Theo thống kê năm 2006 đạt được 6.5 IELTS ở VN chỉ khoảng 28% thôi:

"IELTS là thứ gần như bắt buộc phải có nếu bạn muốn du học tại Úc bởi đây là cách kiểm tra tiếng Anh đạt chuẩn vẫn được coi là chính thức nhất trong hệ thống các trường ở Anh và Úc. Các trường đại học Úc có xu hướng chung là đòi điểm IELTS đầu vào ngày càng cao hơn, ở thời điểm hiện tại là 6.5 và 7.0 tùy theo danh tiếng từng trường. Để đạt được số điểm này thì đa phần học sinh Việt Nam đều phải ‘cầy’ rất ác liệt mà cũng chưa chắc đã đạt được. Theo thống kê của cơ quan tổ chức thi IELTS thì năm 2006 chỉ có 28% thí sinh Việt Nam đạt 6.5 trở lên và chỉ có 12% đạt 7.0 trở lên."
http://www.bayvut.com/baivo/s2080221.htm

Ai không tin thì cứ đi thi thử

ừm, nói như the last leaf cũng ko sai.

có tiền thì đi mỹ, anh, úc, canada. ít tiền thì đi pháp, đức, hà lan, mấy nước bắc âu...

muốn hiểu thêm qua box du học hay hỏi conank, thấy bác này rất hăng hái trong mấy vụ du học du hịch :D

Du học thì có, du hịch thì không. Mà du hịch là cái gì?
Cái biểu tượng :D không hiểu người khác đang có ý gì. Châm chích chăng, lâu rồi mình không dùng biểu tượng này, dùng :) thôi

meomeomeo2008
08-01-2008, 21:05
Không biết chạy thế nào.
Chất lượng thì không cao lắm đâu, năm 2007 đứng thứ 200 toàn thế giới thôi, tụt mất trăm mấy hạng so với năm 2004 nằm đâu sáu mấy thế giới :)
http://www.thes.co.uk/main.aspx (đăng ký thành viên mới đọc được)
Ai không đang ký hay đọc hiểu Tiếng Anh không rõ chờ qua Tết các báo Việt Nam dịch lại đăng lên top 100

Về mặt điểm số RMIT chỉ đòi hỏi tốt nghiệp THPT là được
English: http://www.rmit.edu.vn/admission.php
Tiếng Việt: http://www.rmit.edu.vn/rmitvn/menu_item.php?mnu=116

Nhưng tiếng Anh không đủ TOEFT hoặc IELTS 5.5 cho Diploma hoặc 6.5 cho Bachelor có 3 lựa chọn:
1. Thi IELTS hoặc TOEFL cho đủ điểm
2. Đóng tiền học ở trường, pass qua level tương ứng thì được học
3. Đi chỗ khác học

Việc thi IELTS và pass các level English ở RMIT đòi hỏi phải có thực lực. Mỗi khóa học Anh văn ở RMIT từ 1,388 USD đến 2,085USD tùy level
English: http://www.rmit.edu.vn/english.php?eid=1
Tiếng Việt: http://www.rmit.edu.vn/rmitvn/menu_item.php?mit=125.158

Không pass có 2 lựa chọn:
1. Đóng tiền học lại
2. Đi chỗ khác học

Nên gọi là chạy thì không đúng. Bạn có đóng tiền học English ở RMIT chục khóa khoảng 15,000 USD mà không pass qua cái level thì cũng không được học Diploma hoặc Bachelor.

Đơn giản thế thôi. Chạy thế này thì chạy đại vào trường ĐH VN cho rẻ mà chắc ăn

Còn việc đạt được level English hoặc IELTS lại là chuyện khác, không chăm học, chơi bời thì không có cơ may đạt được đâu. Theo thống kê năm 2006 đạt được 6.5 IELTS ở VN chỉ khoảng 28% thôi:

"IELTS là thứ gần như bắt buộc phải có nếu bạn muốn du học tại Úc bởi đây là cách kiểm tra tiếng Anh đạt chuẩn vẫn được coi là chính thức nhất trong hệ thống các trường ở Anh và Úc. Các trường đại học Úc có xu hướng chung là đòi điểm IELTS đầu vào ngày càng cao hơn, ở thời điểm hiện tại là 6.5 và 7.0 tùy theo danh tiếng từng trường. Để đạt được số điểm này thì đa phần học sinh Việt Nam đều phải ‘cầy’ rất ác liệt mà cũng chưa chắc đã đạt được. Theo thống kê của cơ quan tổ chức thi IELTS thì năm 2006 chỉ có 28% thí sinh Việt Nam đạt 6.5 trở lên và chỉ có 12% đạt 7.0 trở lên."
http://www.bayvut.com/baivo/s2080221.htm

Ai không tin thì cứ đi thi thử

Cái biểu tượng :D không hiểu người khác đang có ý gì. Châm chích chăng, lâu rồi mình không dùng biểu tượng này, dùng :) thôi

Cho em hỏi English của em mới ở mức sơ cấp(em cho là thế), em định đi học ở ACET khoảng 1-1,5 năm thì liệu có lên được IELTS 6.5 không?

conank
08-01-2008, 21:15
Cho em hỏi English của em mới ở mức sơ cấp(em cho là thế), em định đi học ở ACET khoảng 1-1,5 năm thì liệu có lên được IELTS 6.5 không?

Khó trả lời lắm. Có người học đang học AE6 ở ACET được 6.5. Mặc dù giáo viên nói phải qua AE7 mới đi thi được. Cũng có người học xong AE6 thi được 5.5
Tôi 3 khóa từ AE3 đến AE5 được 6.125 làm tròn 6 cái tội lười.

Hiếm ai học ACET 1 - 1,5 năm lắm. Nhưng tôi biết có 1 ngừoi học từ AE3 đến IELTS Preparation hết 1,5 năm. Nhưng e rằng anh chàng này thi nói cũng 6 thôi.

Nhưng chắc chắn 1 điều: những người tôi biết ở ACET chưa ai thi nói dưới 6

meomeomeo2008
08-01-2008, 21:30
Cảm ơn bác Conank nhiều. Em chắc là bắt đầu học ở AE1.

ngocquang19877
08-01-2008, 22:05

Học gì mà tới mấy năm lận bro, học khoảng 6 tháng là lấy dc IELTS 6.0 như lão conank là ok rồi.

meomeomeo2008
08-01-2008, 22:22
Học gì mà tới mấy năm lận bro, học khoảng 6 tháng là lấy dc IELTS 6.0 như lão conank là ok rồi.

Nhưng trình độ tiếng Anh của em ẹ lắm, đọc thì còn tàm tạm (do phải đọc giáo trình của Aptech) chứ nghe, nói thì:(. Nên em nhắm em vào học ACET thì chắc là phải học từ level thấp nhất.

ngocquang19877
08-01-2008, 22:46
Nhưng trình độ tiếng Anh của em ẹ lắm, đọc thì còn tàm tạm (do phải đọc giáo trình của Aptech) chứ nghe, nói thì:(. Nên em nhắm em vào học ACET thì chắc là phải học từ level thấp nhất.

Nghe BBC với coi Animax hằng ngày là ok hà, còn speaking thì chịu khó xin đại vào công ty nào đó có đông Mỹ đen mỹ trắng rùi hằng ngày kiếm chuyện đấu khẩu với chúng nó là ok :punk:.

conank
08-01-2008, 22:57

Em học có 3,5 tháng thôi. 2 tháng ở nhà tự học. Xót tiền :)
Cơ bản là đến lúc tự học được rồi

meomeomeo2008
08-01-2008, 23:00
Em học có 3,5 tháng thôi. 2 tháng ở nhà tự học. Xót tiền :)
Cơ bản là đến lúc tự học được rồi

Cảm ơn hai bác nhiều. Em sẽ cố gắng (chẳng cố cũng chẳng được:)).

babylearnit
09-01-2008, 01:08

:rolleyes:
Nhắc bác conank là có ngay í mà! hehe

6 tháng bên ACET thì chỉ có hơn 3 level tí, làm gì mà được 6.0 ngay nếu gặp các bạn vừa học xong 12 rồi bỏ ngang 1,2 năm chứ (tất nhiên đa số, một số khác giỏi hay như em Phương thần đồng IELTS thì ngoại lệ :shifty:)

HỒi trước có làm bài test, vào level 4, nhìn thấy cái 5,6,7. IELTS Preparation kế tiếp mà tiếc tiền quá. Thế nên ở nhà tự luyện, khá hơn được mỗi khoảng nghe và vocabulary (sử dụng tapescript kiểm tra lại), còn phần viết&các trick làm IELTS thì pó tay. Cái này đi học tại trung tâm mới biết vì có thầy cô chỉnh sửa ngay.
Qua nhà ông thầy dạy AV luyện đh hiến kế giúp, thầy phán xanh rờn, muốn tự luyện IELTS >7.0 ít ra phải đọc&luyện hơn 60-75% số sách trên thị trường + thường xuyên giao tiếp với bọn tây.
nghe xong...choáng! :emlaugh: Dù sao cũng phải cố gắng lấy cái 6.5 cái đã. hix

Cái biểu tượng không hiểu người khác đang có ý gì. Châm chích chăng, lâu rồi mình không dùng biểu tượng này, dùng thôi
Nói đùa cho vui thôi, lên đây với tâm trạng vui tươi, thoải mái thì okie, chứ lên đây để châm chọc, đả kích thì lên làm chi nặng óc.
bác muốn :) thì em dùng :) cho bác vậy!

thôi, buồn ngủ rồi, mai spam tiếp...mà cái này hình như hơi đi lạc đề qua IELTS rồi, dù sao nếu muốn học ở RMIT VN hay du học các nước thuộc khối Anh thì đều dùng IELTS nên để lại, hy vọng giúp được ai đó cần thông tin.

Bố Tây
09-01-2008, 01:20
Không biết thế nào, chứ hôm nay "lạc" vào RMIT bên Q7, nhìn cái nhà của nó đã thấy mê rồi, hôm nào em bảo mẹ dẫn vào chơi mới được :P

ngocquang19877
09-01-2008, 08:00
6 tháng bên ACET thì chỉ có hơn 3 level tí, làm gì mà được 6.0 ngay nếu gặp các bạn vừa học xong 12 rồi bỏ ngang 1,2 năm chứ (tất nhiên đa số, một số khác giỏi hay như em Phương thần đồng IELTS thì ngoại lệ :shifty:)

Theo tôi biết thì nếu học full time thì một tháng 1 level mà bro, vị chi 6 tháng thì cũng 6 level mà.

conank
09-01-2008, 08:10
:rolleyes:

ở ACET HCM có 2 loại hình lớp học, loại lớp toàn thời gian 5 tuần và loại lớp bán thời gian 10 tuần:
http://www.acet.edu.vn/vn/termdates.php

Nên 6 tháng tương đương 5 khóa toàn thời gian, học xong đủ thi rồi. 6.0 là do mình học, không phụ thuộc thời gian.

Mình học xong 12, bỏ ngang 1,2 năm nè và không phải ngoại lệ :)

babylearnit
09-01-2008, 10:31
ở ACET HCM có 2 loại hình lớp học, loại lớp toàn thời gian 5 tuần và loại lớp bán thời gian 10 tuần:
http://www.acet.edu.vn/vn/termdates.php

Nên 6 tháng tương đương 5 khóa toàn thời gian, học xong đủ thi rồi. 6.0 là do mình học, không phụ thuộc thời gian.

Mình học xong 12, bỏ ngang 1,2 năm nè và không phải ngoại lệ :)

cám ơn connak nhé, conank ko nhắc thì cũng quên rồi, đúng là lúc trước mình được bên ACET đề nghị học khóa fulltime để kịp tiến trình học.

Không biết thế nào, chứ hôm nay "lạc" vào RMIT bên Q7, nhìn cái nhà của nó đã thấy mê rồi, hôm nào em bảo mẹ dẫn vào chơi mới được :P
Có bố là tây sao không dẫn đi tây mà học bạn ơi!! :w00t:

nhân tiện bài post này, giới thiệu các bạn khác chương trình ôn luyện IELTS qua truyền hình do đài hanoi và ACET tổ chức. Các video clip có thể tìm thấy tại địa chỉ:
http://clip.vn/search?inputType=0&searchFor=clip&lookIn=site&keyWord=IELTS+

ai muốn down về thì ghé trang này để chuyển link: http://www.feelingtea.com

bombuba
09-01-2008, 22:36
uầy, em cũng có xem qua cái chương trình luyện thi qua truyền hình ấy rồi, nhưng chưa lần nào có đủ khả năng ngồi nghe hết bài cả. chẳng hiểu đc mấy T_T.
thấy bọn học ACET bảo từ advan 1->7 thì trình độ tiếng anh sẽ đc củng cố và tiến bộ nhanh. còn luyện IELTS thì phần lớn chỉ luyện viết. 1 ông dạy bài viết số 1, 1 ông dạy bài viết số 2. đc cái người ta đốc thúc bắt mình làm bài tập nên cũng chất lượng. còn nghe thì phải tự học ở nhà.
tốt hơn hết nếu có thời gian nên học full time, vừa tiết kiệm thời gian vừa liên tục.

bombuba
09-01-2008, 22:42
mà có ai đang học ở Rmit cho em hỏi tình hình là tiền học nhiều thế thì có chế độ học bổng nào k nhỉ?

conank
10-01-2008, 06:58
mà có ai đang học ở Rmit cho em hỏi tình hình là tiền học nhiều thế thì có chế độ học bổng nào k nhỉ?

Vào trang web RMIT đọc, trong đó có hết. Học bổng không ai đem đến tận nơi đâu, thậm chí còn dấu kỹ đó chứ:
http://www.rmit.edu.vn/scholarships.php

mauxam
17-02-2008, 22:48
M dang hoc tai Rmit, neu ban nao muon hoi dieu gi ve truong hoac ve English, co the email cho M.

tahiti
19-02-2008, 15:59
Nghe đứa bạn học trong đó nói. Ngành IT trong RMIT là dạy good nhất. Tính cạnh tranh và chuyên nghiệp rất cao. Vô đó ko giỏi cũng phải giỏi, vì nếu ko bỏ tiền chít lun.

ngocquang19877
19-02-2008, 18:15
Nghe đứa bạn học trong đó nói. Ngành IT trong RMIT là dạy good nhất. Tính cạnh tranh và chuyên nghiệp rất cao. Vô đó ko giỏi cũng phải giỏi, vì nếu ko bỏ tiền chít lun.

:w00t::w00t::w00t: Thiệt hả bạn?

bombuba
26-03-2008, 15:37
M dang hoc tai Rmit, neu ban nao muon hoi dieu gi ve truong hoac ve English, co the email cho M.

em đã gửi tin nhắn
trả lời em sớm sớm, em sắp thi òi

Imgs Upload
26-03-2008, 15:42
con gái RMIT ... :">
he, đùa xíu, nhưng là sự thật, toàn thấy mấy bạn xinh ko :D
điều kiện học tập thì có câu tiền nào của nấy rồi :D

bombuba
26-03-2008, 15:58
mà màu xám đang học ngành j` ở rmit vậy?

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

học B of commerce có đc k?

tuanptit
13-05-2008, 22:17
Nhà mình ở quận 7,ngày nào cũng đi ngang trường RMIT hết,nó nằm trên đường siêu tốc,nói chung là đẹp,còn tụi sinh viên học ở đó chắc là dân giàu lắm,thấy trước trường toàn xe hơi không hà,hôm trước đi còn thấy mấy người Tây nữa.Tui nghĩ trường đó học đắc lắm.

congthanhgiong
14-05-2008, 08:34
trước khi quyết định bỏ tiền vào bạn phải xem lại bản thân mình có quyết tâm và tầm nhìn trong cuộc sống chưa. Nói thật dù học bất kì đâu, cái quyết định chính sự thành đạt của mình là chính bản thân bạn. Nếu 1 người chỉ sống làng nhàng, kô có tầm nhìn lớn thì có ra lấy bằng đi nữa cũng ko phát triển khá dc đâu, vẫn kém so với người học đh quốc nội, phí tiền của gia đình vô ích.

newbie86
22-05-2008, 09:28
trước khi quyết định bỏ tiền vào bạn phải xem lại bản thân mình có quyết tâm và tầm nhìn trong cuộc sống chưa. Nói thật dù học bất kì đâu, cái quyết định chính sự thành đạt của mình là chính bản thân bạn. Nếu 1 người chỉ sống làng nhàng, kô có tầm nhìn lớn thì có ra lấy bằng đi nữa cũng ko phát triển khá dc đâu, vẫn kém so với người học đh quốc nội, phí tiền của gia đình vô ích.

Cám ơn bác nhắc nhở. Nhưng theo em nghỉ học cũng là một cách để đầu tư. Dư tiền thì đầu tư vào học vấn sau này sẽ có lãi thui. :)

8morning
14-04-2016, 15:18
bạn ơi, ở đâu cũng có người này người kia, đâu phải cứ sinh viên Rmit là nhà giàu rồi khó gần đâu bạn. Mình học ở đây 3 năm rồi, sinh viên trường đủ các kiểu, tầng lớp khác nhau, từ những sinh viên vào bằng học bổng, nhà tầm tầm cũng có, nhà giàu cũng có, đi ô tô cũng có mà đi xe đạp, xe buýt đi học cũng có. Nên không nên gộp chung và hiểu sai như vậy bạn