PDA

View Full Version : Vô cùng mong các Bạn giúp đỡ

zippotx
20-12-2007, 11:18
Xin chào các Bạn. Tôi họ tên là Bùi Quang Trị, hiện ở tại quận Bình Thạnh. Trước kia tôi làm phóng viên chuyên nghiệp, phát thanh viên và biên tập viên trong 20 năm kể từ khi ra trường. Nhưng do yêu thích thiết kế đồ họa nên cách nay 6 năm tôi đã tập tành, tự mày mò học Photoshop và sau đó học khóa ngắn hạn ở trường Hoa Sen để biết thêm về Corel.

Lúc đầu tôi nhận mẫu về nhà làm do bạn bè giới thiệu hoặc đến các dịch vụ để nhận. Sau đó tôi làm việc tại một công ty in ấn - thiết kế bao bì ở quận Tân Phú nhưng vừa rồi tôi không may bị xe containner húc, phải nằm vài tháng trời mới đi đứng lại được. Sau đó, tôi làm biên tập và phát thanh viên cho một tổng đài 1900 nhưng tôi đã xin nghỉ vì công việc tốt nhưng do làm có nửa buổi, thu nhập thấp (tôi không dám chê lương thấp vì mỗi ngày làm chỉ 4 tiếng nhưng lương 1 triệu thì quả thật là không thấp nhưng với mức thu nhập như thế tôi không tài nào xoay xở được trong khi vật giá ngày càng tăng! Gia cảnh lại ngày càng khó khăn!).

Tuổi tôi đã lớn (sinh năm 1961) cho nên tôi tìm việc không dễ chút nào. Nơi thì lương cao (4 - 5 triệu trở lên), không hạn chế số tuổi nhưng lại đòi hỏi mình phải là "cao thủ". Nơi thì không đòi hỏi trình độ cao nhưng lại đòi hỏi phải trẻ, dưới 30 hoặc tối đa 35 và lương thấp, thậm chí chỉ 1,4 đến 1,5 triệu.

Hiện tôi vẫn đang học thêm lớp nâng cao ở Trung tâm Thời Đại Mới để tìm hiểu, học và sử dụng tốt 3D Max, QuarkXPress, In Design và Illustrator.

Tôi đã tìm việc nhiều nơi, nhưng như đã nói ở trên, tìm mãi vẫn không ra chỗ nhận mình làm.

Tôi viết lời tự giới thiệu này để mong các Bạn, nếu có thể, giới thiệu giúp dùm một chỗ làm theo giờ hành chánh với mức lương thỏa đáng (2 triệu 2 hoặc 2 triệu).

Lời tự giới thiệu này thật kỳ lạ, phải không các Bạn. Nhưng đó là tấm lòng thành của tôi và lòng mong mỏi của tôi. Rất mong các Bạn có nhã ý đọc qua thì rộng lòng hướng dẫn, giúp đỡ. Tôi vô cùng tri ân!

Bùi Quang Trị

==============================

Tôi xin ghi lại địa chỉ email dưới đây:

quangthanhsgvn@yahoo.com.

Rất mong nhận được những lời gợi ý, giúp đỡ, hướng dẫn và giới thiệu việc làm của các Bạn, tôi vô cùng cảm ơn.

heopro90
20-12-2007, 12:08
trời, anh chưa nói mình chuyên ở lĩnh vực nào mà

zippotx
20-12-2007, 12:38
Ồ, tôi sơ suất quá, xin lỗi Bạn nhé.

Tôi sử dụng tốt Corel (phải thành thật mà nói là tôi sử dụng tốt và khai thác tốt các tính năng của Corel nhưng không phải là "cực kỳ giỏi") nhưng bù lại, tôi giỏi Photoshop (và vẫn đang học thêm 3D Max, QuarkXPress, In Design, Illustrator như tôi nói ở phần trên). Trước đây tôi thiết kế bìa sách, lịch và bao bì sản phẩm. Và dĩ nhiên, kể cả thiết kế name card, logo Bạn ạ.

=========================
Tôi xin phép ghi lại địa chỉ email của mình:

quangthanhsgvn@yahoo.com

Rất mong, vô cùng mong các Bạn gợi ý, hướng dẫn, giúp đỡ!

malang
20-12-2007, 12:56
hic sao cái diễn đàn này khó xài quá tôi giới thiẹu về mình nhưng không cho tôi vào tìm kiếm.mong mọi người giúp đỡ về yahooSMS cách xài vã cách hủy dịch vụ của nó.Nếu bài viết này có ai phạt ý xin thông cảm mail của tôi là hthang@gmail.com

zippotx
21-12-2007, 11:48
Tôi cũng xin nói rõ thêm rằng tôi nhờ các Bạn gợi ý, hướng dẫn, giúp đỡ là hướng dẫn, giúp đỡ, gợi ý về VIỆC LÀM. Tôi xin phép nói rõ như thế kẻo có thể có Bạn có thể hiểu lầm.

zippotx
21-12-2007, 12:06
Vì từng là một nhà báo, phát thanh viên chuyện nghiệp (giọng Nam rặt và chuẩn, trầm ấm, biểu cảm) và làm thiết kế đồ họa cho nên tôi có thể làm những việc như sau, phù hợp với khả năng của mình:

- Đọc truyện, tản văn, tạp văn, tạp bút, và nói chung là nghề cần phát thanh viên chuyên nghiệp. Có khả năng phân tích, nắm bắt và diễn đạt tình cảm cho từng đoạn văn.
- Biên tập.
- Xây dựng ý tưởng và viết kịch bản.
- Nhận làm việc toàn thời gian theo giờ hành chánh về thiết kế (lịch, brochure, bìa sách, bao bì sản phẩm, name card, logo các loại).
- Nhận việc về nhà làm.

Tôi đã lớn tuổi nên khi viết những dòng tự giới thiệu này tôi cũng có phần ái ngại. Nhưng tôi rất mong được các Bạn giúp đỡ vì gia cảnh tôi đang rất khó khăn.

Rất cảm ơn và đa tạ.

=============
Địa chỉ email:

quangthanhsgvn@yahoo.com

binhson50
21-12-2007, 12:13
Tôi sẽ liên lạc với hội "Cá viên chiên" và trả lời bạn sau.

zippotx
21-12-2007, 12:30
@binhson5:
Tôi vừa theo đường dẫn vào địa chỉ trang web do Bạn ghi ra. Tôi vô cùng cảm động và trân trọng những gì các Bạn đã làm để giúp đỡ những người có hoàn cảnh khó khăn.

Tôi xúc động khi đọc đoạn sau:

"Mỗi con người chúng ta đều có một số phận . Chúng ta được an bài một cuộc sống tương đối đầy đủ về vật chất và tinh thần , chúng ta được giao lưu , được học tập , được tiếp cận với thế giới . Bên cạnh chúng ta , một bộ phận không nhỏ đồng bào của chúng ta họ đang lạc hậu so với thế giới hiện tại .

Họ không chịu học tập , không cố gắng tiếp cận công nghệ thông tin ?

Xin thưa : Không. Không phải vậy".

Đúng! Không phải là như vậy, phải không Bạn?

Việc làm của các Bạn vô cùng có ý nghĩa. Từ những việc làm ấy, biết bao số phận con người đã đổi thay theo chiều hướng tốt hơn, có ích hơn để cảm thây mình SỐNG chứ không phải mình ĐANG TỒN TẠI!

chep
21-12-2007, 14:09
Chào anh,

anh check mail nhé

zippotx
22-12-2007, 13:21
@chep:
Tôi đã check mail nhưng không nhận được thư của Bạn! Dù sao, tôi cũng cảm ơn sự quan tâm của Bạn.

chep
22-12-2007, 13:33
Check lại hộp mail đi anh ,sao em viết gửi mà nó toàn return ,sẽ viết cho anh sau .