PDA

View Full Version : USB bị điên

Cuongredsun
17-12-2007, 14:38
Em mới mua cái USB xong , 8G , đem về , tải phần mềm vô , rút ra khỏi Computer , bỏ vô lại , không thấy chi hết mặc dù vẫn báo dung lượng , em thử ở quán họ thì okie , về nhà em cái máy tính của em nó bị , em đã thử 3 máy khác vẫn thế
Ai biết giúp em với :(
Thank :(

Long_Phung
17-12-2007, 14:45
Trùi! BẠn kích hoạt chế độ xem file ẩn lên. 99% là USB không điên như bạn nói :d nó nhiễm Virus rồi.

Cuongredsun
17-12-2007, 14:47
em đã show hidden hết rồi , khi thử ở quán người ta bị vẫn bình thường mà , lên nhà thì nó không thấy chi , thế mới điên

acquydeptrai
17-12-2007, 14:48
Hỏi một câu ngoài lề trước: cái usb 8gb đó bao nhiêu tiền!? Trả lời câu này trước rồi mình sẽ trả lời bạn câu trên!

Cuongredsun
17-12-2007, 14:50
hic ... nói ra chắc bác cười lăn mất , em mua có 250k , thế mới nghi ngờ chứ !!! :(

vuacuagai
17-12-2007, 14:57
usb mà 8gb, có khi nào là hàng dỏm không?

http://laptopforstudent.googlepages.com/vpo160x60_2.gif (http://vpsion.org)

acquydeptrai
17-12-2007, 14:58
hic ... nói ra chắc bác cười lăn mất , em mua có 250k , thế mới nghi ngờ chứ !!! :(

Thế thì bỏ đi! :D Format khoảng chục lần là nó xuống vài trăm MB ngay ấy mà :)

Cuongredsun
17-12-2007, 14:58
em đã thử máy của người bán vẫn okie mà , thế mới điên chứ , có lẽ dởm thiệt nhưng nó hư vô lý quá .. hic hic , mua 2 cái đều bị cả 2

Il_VK
17-12-2007, 15:10
Em mới mua cái USB xong , 8G , đem về , tải phần mềm vô , rút ra khỏi Computer , bỏ vô lại , không thấy chi hết mặc dù vẫn báo dung lượng , em thử ở quán họ thì okie , về nhà em cái máy tính của em nó bị , em đã thử 3 máy khác vẫn thế
Máy của bạn có cài chương tình Norton Antivirus không ? Bạn cho " show hidden files and folder " lên , và bỏ chọn " hide protected operating system file ( recommended )" thử coi sao nhá .

nino
17-12-2007, 18:51

đích thị là hàng lởm rồi, 8GB là gì có giá 250K...., mà hàng lởm thì ....:(

doicogivui
17-12-2007, 21:24
hàng TQ chất lượng cao đấy bác ơi tốt nhất là vứt nó đi thôi ở cửa khẩu nó bán có mấy chục thôi hà

nguoimoiden123
17-12-2007, 21:34
mình cũng gặp trường hợp như bạn, nó bán đồ dỏm cho mình, vì mình gà nên dùng một thời gian đã mới biết, copy may thì copy được còn không thì file hư hoặc không thấy đâu, dùng vài bữa mở ra thì thấy chắp vá lung tung thì mới biết, hic, bạn mua lâu chưa, có bảo hành hay không, mình khuyên bạn nên lên đổi lại hay bảo hành chứ vài bữa nữa thì Recycle Bin cho khỏe

BabyOneMoreTime
17-12-2007, 21:36

ọc giờ đọc mới thấy pác này y chang mình .Tớ cũng mới mua cục usb hiệu JOGR dung lượng 8Gb (giá 55 USD)cách đây khoảng 2 tuần nhưng ít xài hôm nay vác ra chép dữ liệu (dữ liệu có mấy mb hà) thì cứ copy vào ,rút nó ra cắm lại thì ko thấy file đâu cả !__! ,xem property nó vẫn báo chiếm dung lượng ,thử format lại nhưng vẫn vậy ,cứ chép dữ liệu vào lúc đó thì thấy rút ra cắm lại thì mất tiêu ~.~ .Đã thử quét virus bằng bitdefer online và sysmantec anti virus trên máy nhưng vẫn ko thấy gì :| .Các pác tư vấn hộ em xem có cách nào sữa ko hay phải mang đi bảo hành nữa ~.~ .Mà cái này ông anh ko rành đồ đạc đi mua nên ổng quăng hóa đơn rồi ,tem bảo hành cũng ko dán ,chủ quan quá giờ cắn lưỡi ~.~

linhkennyvt88
18-12-2007, 10:51
Nó ảo dung lượng rồi bác ơi.Làm gì có giá rẻ phát điên như vậy chứ.Bác bị lừa rồi.

gloc88
18-12-2007, 18:44
lên cửa khẩu mà chơi 1 chuyến, USB 64M=128M=512M=1G=2G=4G=8G= 90k cả. :)
search lại bài cũ tí đi cái này trên diễn đàn nói nhiều roài

Còn muốn biết dung lượng thực của nó, kiếm phần mềm USB đo hoặc nén lại bằng winRar biết ngay

Cuongredsun
18-12-2007, 19:18
Máy của bạn có cài chương tình Norton Antivirus không ? Bạn cho " show hidden files and folder " lên , và bỏ chọn " hide protected operating system file ( recommended )" thử coi sao nhá .

hic .. bác à , mấy chuyện đó em làm hết rồi , bởi thế em mới lên diễn đàn tìm bác nào cao siêu hơn chứ... hic hic , chắc bệnh này vô phương cứu chữa rồi , trúng hàng lởm rồi ,, hic.. đúng là hàng .. " tàu chính gốc ".. bưa...

hunterxzx
19-12-2007, 11:00
ka ka USB của Lương Bích Hữu đó.
chán ghê, các pác đừng nên mua hàng lom không có xuất xứ như thế nhé, kẻo tiền mất tật mang