PDA

View Full Version : Hoi ve VC++ hoac VB

npn
05-09-2002, 22:30
Xin hoi cach su dung tieng Viet (font VNI) tren title bar ,menu bar trong VC++ hoac VB
Cam on rat nhieu

adprog
06-09-2002, 13:37
Hãy sử dụng UNICODE đi, bõ tiếng việt bằng Trình CharacterMap có trong Windows, sau đó copy và dán vào Caption của Form. Trong VB xài rất tốt, chưa biết VC++, VF như thế nào? chúc thành công

Scorpion
08-09-2002, 16:44
Làm nhu bác này cũng được nhưng mất công quá, tớ cũng nghe nói nhưng chưa thấy ai làm. Làm như vậy nè :

Trước tiên, bạn phải có bộ viekey2000 full để chạy được ổn định nhất. Khi cài đặt bạn phải chọn chế độ Custum ( thay vì cài theo mặc định của Vietkey), chọn System font và ***** cho Vietkey (chuyện này chắc ai cũng biết hả ?)
cài xong, chọn font TCVN3, kiểu gõ VNI.
Buớc này mới quan trọng nè, ra ngoài Win, click phải vào màn hình, chọn Properties, chọn Appearance, click vào Title mẫu trên cửa sổ, sau dó chọn font MS Sans Serif (mặc định là Tahoma), tương tự, muốn đánh tiếng việt cho menu và MsgBox, click vào biểu mẫu, chọn lại font MS Sans Serif. Bây giờ đã đánh được tiếng việt rồi đó. Chúc thành công !!!!
Có gì thì mail nhé : you_and_i@fptnet.com

thanhhung
25-02-2004, 16:20
Trước đây mình chỉ dùng C để viết thôi và chạy chương trình,nhưng bây giờ mình muốn viết một chương trình bằng C++, thế bạn nào biết về C++(cụ thể la VC++6.0)thì giúp mình với, cách chạy một chương trình như thế nào, cần có file gì, khi chương trình dịch chạy thì nó hoạt động như thế nào, kết quả sao khi chạy chương trình sẽ xuất hiện như thế nào?
Cảm ơn!