PDA

View Full Version : Xin giúp dùm

c_thinh
04-05-2003, 08:05
Xin hỏi các kỹ thuật viên hoặc bất cứ bạn nào biết cũng được.Tôi mới mua dàn loa Creative Inspire 5.1 mặc dù rất cố gắng nhưng mấy sợi dây loa vẫn không đủ dài để bắt khắp phòng được.Vậy tôi có thể cắt sợi dây loa ra và nối thêm dây vào không .Bạn tôi nói làm vậy nó sẽ bị nhiễu không biết có đúng không và nếu làm được thì tôi phải mua mấy sợi dây đó ở đâu.Xin cảm ơn trước.

ngoccong2001
04-05-2003, 08:32
Được bạn à, mình làm rồi, chủ yếu là bạn nối có chắc không thôi, còn mua cái dây đó thì bạn tới các bác bán đồ điện hỏi thử có không. :D
Thân

Cuccu
04-05-2003, 09:27
Bạn có thể tới chợ Nhật tảo, Khu điện tự nga tư Bảy Hiền... nhớ hỏi mua dây cho loa vá khi nốn nên hàn lại cho bảo đảmlol

hackervn1
04-05-2003, 10:14
Theo mình thì ko đươc đau bạn ạ nó sẽ bị nhiễu đầy mình cũng bị tình trạng đó rồi.

timdehoc
04-05-2003, 13:39
Chỉ có nối không chuẩn mới bị nhiễu thôi. Muốn chắc ăn, đưa tới cho mấy ông điện tử hàn cho.

Firebleem
04-05-2003, 15:15
c_thinh !!!!

Bạn không thể cắt ra được đâu. Vì khi bạn mua speaker đó thì bạn là người rất ghiền am nhạc và muốn có 1 dàn âm thanh ưng ý, nếu bạn cắt ra nó sẽ bị nhiễu rất nhiều. Bạn nên tới chợ Nhật Tảo để tìm dây để nối dài thêm, làm như vậy nó sẽ không bị nhiễu mà còn cho chất lượpng âm thanh rất tốt. Thân.

c_thinh
04-05-2003, 22:22
Có nghĩa là tui phải mua thêm jack cắm để nối dây mà không cần cắt dây phải không

Cuccu
05-05-2003, 08:27
Chỉ khi nào dùng high-end dùng dây xịn với jack mạ vàng thì có lẽ người ta mới cử nối, còn cái này nếu bạn không ngại mở loa ra để gỡ từ đầu dây và gắn vào dây mới ( điều này có lẽ còn tệ hơn là nối) thì có thể hạn chế mối nối bằng cắt một đầu dây để nối và đầu kia hàn vào jack mới. Mua dây loại tốt và hàn chắc là được thôi (dây loại khá khá dùng cho loa là dây trong đó mấy sợi nhôm nhôm kèm với mấy sợi dây đồng, cũng không đắt lắm đâu có mí ngàn 1 mét thôi)lol chớ bạn dùng jack cắm thì sao bảo đảm bằng nối và hàn.lol