PDA

View Full Version : Đóng gói website asp.net thành file .exe

tellmewhy
14-12-2007, 11:10
Hiện nay mình đang xây dựng 1 website bằng asp.net với DataBase là SQL 2005.Mình muốn đóng gói website đó thành file chay .exe dạng như project nhưng không biết cách làm thế nào?
pà con nào biết giúp mình với.Cảm ơn nhiều nhiều.

gianhut
14-12-2007, 12:01
phương án 1:
Xây dựng 1 web server, xong rồi chạy cái ASPX application đó.

phương án 2:
xây dựng 1 chương trình kèm theo bộ web, quăng vô resource. khi chạy chương trình sẽ moi hàng từ resource ra, implement nó vào IIS rồi chạy

phương án 3:
muốn chạy exe sao ko làm windows application ngay từ đầu? mắc gì làm ASPX chi?

tellmewhy
14-12-2007, 12:14
phương án 1:
Xây dựng 1 web server, xong rồi chạy cái ASPX application đó.
---> Cái này thì mình có rùi nhưng mình muốn trong trường hợp đi gặp khách hàng mà ko có Internet thì mình vẫn chạy chương trình cho KH xem được.

phương án 3:
muốn chạy exe sao ko làm windows application ngay từ đầu? mắc gì làm ASPX chi?
---> Nếu được chọn WEb hay Win thì mình đã ko phải khổ thế này.

phương án 2:
xây dựng 1 chương trình kèm theo bộ web, quăng vô resource. khi chạy chương trình sẽ moi hàng từ resource ra, implement nó vào IIS rồi chạy
---> Phương án này mình chưa rõ cách làm lắm. Bạn có thể nói rõ hơn tí đc ko?MÌnh cảm on bạn nhều nha.

vokeo
14-12-2007, 15:47
mình đoán pa 2 nghĩa là sử dụng các chương trình như install shield hay gi đó, gói cái đống resource của website lại thành file exe như một chương trình win vậy, rồi khi install thì trỏ path vào IIS để... cộng thêm một số config nữa là chạy dc rùi?
Không bit đúng kô hehe

danp
14-12-2007, 17:10
asp+ data access thì mình đã làm rồi chạy ngon lành
không cần IIS hay cài thêm bất cứ cái gì
cho CD vào là mở website ra luôn
còn aspx thì chưa biết có thằng nào hỗ trợ chưa
http://www.phdcc.com/dynamic-cd/examples/encrypEx.asp

tellmewhy
15-12-2007, 08:25
còn pà con nào biết nữa ko chỉ mình với.!!!Bạn vokeo có thể nói rõ hơn tí đc ko?