PDA

View Full Version : xin chao co ai giup toi khong??

trai_1088
03-05-2003, 08:40
hi` câu hỏi nay` co' vẻ hơi ngớ ngẩn nhưng tui tim` hoai` ma` chẳng co' câu trả lời zậy bác nao` co' kinh nghiệm xin chỉ giáo giùm nhe'
May' cua? tui chang? hieu? sao ma` no' khi tui bat may' len thi` no' chi? vao` duoc cua? so Windows duoc mot ty' (mot ty' thoi đấy nhé) thi` no' lại tư động restart lai hi`i`h` cứ như zậy hoai` đấy :.( khi tui format dể cài lại thì khong cài dược Win
zậy ai có thể giúp tôi không?? Thankssssss nhìu

Kar
03-05-2003, 09:27
hic, pótay.com, mình không ngồi cạnh cái máy của bạn hic...hic... Nhưng theo mình nghĩ thì nó bị B ổ cứng, bạn thử fdisk, format và cài lại Win lần nữa đi. Còn nếu không được nữa thì đem bảo hành là phương án tốt nhất.

trai_1088
03-05-2003, 10:06
Trui` hong? phai? b o cung' tui quet' thu? rui` nhung khong co' loi~ ma` cung~ chang? phai? virus trui` ui cuu

Cuccu
03-05-2003, 11:07
Coi chừng Ram đó bạn. Có thể không tương thích giữa các thanh ram hoặc giữa ram với main. Thử đi để tìm cái nguyên nhân, biết đâu đấy:exclaim:

changtraivangtn
03-05-2003, 12:32
Mang đây tui sửa cho
nghe kể tui chả hiểu sao nữa
nó ko có thông báo gì sao????
thôi tốt nhất là tận tay bắt mạch
thì mới khám đúng đc
tui đâu phải Tôn Ngộ Không mà dùng dây bắt mạch

conrongchaua
03-05-2003, 16:44
đừng mang cho nó sửa nó pá của bạn ngay đấy rồi thì nó lại treo cái ổ cứng của bạn lên giá sách của nó như là một cái gương để bạn bè nó học tập thì khốn, tốt nhất là mang cho tui, tui giải quyết cho.

c_thinh
04-05-2003, 08:22
Theo những gì bạn mô tả thì máy của bạn quả thật đã gặp vấn đề nặng rồi và dù gì đi nữa thì bạn cũng sắp tốn tiền nhung trước tiên bạn phải kiểm tra lại phần cứng .Lỗi này không liên quan đến ổ cứng mà thường gây ra do Ram,Vga và nặng nhất là CPU.Bạn nên bắt đầu kiểm tra từ Ram và Vga bằng cách tháo nó ra và đem đến nhà người quen để thử.Nếu cả hai món này đều chạy tốt thì bạn xem lại quạt giải nhiệt trên CPU .Nếu vẫn hoạt động tốt thì bạn nên đem ra tiệm vì dù hư nặng hay nhẹ thì những gì liên quan đến CPU bạn cũng không thể tự sửa được.

thienancn4
05-05-2003, 15:19
bổ xung nếu như không bị nhửng tình trạng như c_thinh nói thì cài lại cái hệ điều hành cho rùi,tui củng bị hòai không biệt bị gì nhưng khi cài hdh lại thi ngon lành

Kar
05-05-2003, 16:27
Cũng chưa cần phải đem đi đâu, bạn có thể rút từng cái ram ra, nếu bạn sử dụng nhiều ram rồi test nó ngay trên máy mình. Nếu trong Cmos báo thông tin về Ram là ổn rồi, còn VGA thì lên màn hình hay không là biết liền. Nếu trong lúc chạy khởi động, bạn nghe loa kêu bip bip liên tục là chỉ do ram, CPU or main thôi... mà cái hay bị nhất là ram... :)