PDA

View Full Version : Vinh Quang Bóng Chuyền Nam VN

antigonekimlan
13-12-2007, 21:38
xem bóng chuyền Nam VN đập cho cu thái 3 ván trắng, trong lòng thấy hạnh phúc làm sao ấy. 5 giờ chiều nay đội hình B đập cho cu indo 3-2,xướng làm sao ấy. Ngày mai VN gặp lại Indo tranh huy chương vàng, các bạn ủng hộ VN nhé.

co3d
13-12-2007, 21:57
Vinh Quang làm sao, tất cả các Đoàn Vận động viên chúng ta đều đã nỗ lực và thi đấu hết sức tuyệt vời, ngoại trừ đội tuyển U23 Việt Nam như bị lạc giọng giữa 1 dàn đồng ca hoành tráng. U23 đã làm xấu đi đội hình!hic

sutuluoi7777
13-12-2007, 23:11
Nói chung bóng đá kì này thảm, đá 11 người thua. Futsal cũng te tua hết.

vietmoc
13-12-2007, 23:36
Vote cho ông Chung một cái nào http://www.bongda.com.vn/Seagame/Tin-tuc-Seagames24/29935.aspx

antigonekimlan
14-12-2007, 07:56
Hình như mấy bạn trên chưa thích môn bóng chuyền nên chỉ nhắc đến môn thể thao vua, tôi cũng vậy. Nhưng lần đầu tiên bóng chuyền nam bước vào trận chung kết, tranh huy chương vàng (sau mấy chục năm mơ ước). Các bạn nên ủng hộ chiếc huy chương vàng cho VN, chiều nay vào lúc 3H chiều

lqkhoi
14-12-2007, 08:16
Nhìn em Ngô Văn Kiều đập thấy mà sướng, 3m em làm đùng đùng. Thái chắn 3 mà cũng hổng cản nổi. 1m96 mà bật cao dã man thì ai mà cản nổi.

Vái trời em Ngô Văn Kiều trận cuối vẫn cứ đánh như trận gặp Thái thì kiếm vàng chắc. VN vài chục năm mới kiếm ra được 1 nhân tài như thế kể từ sau đội bóng Seaprodex của anh Hảo. Sau giải này ráng kiếm thêm 1 em nữa cỡ chú Kiều là không có đối thủ ở Đông Nam Á rồi.

gamerchina
14-12-2007, 08:47
Việt Nam mà cứ kiếm được vài người cao cõ như anh Kiều gì đó,óanh tố thì lấy vàng chắc đơn giản hơn nhiều :D

antigonekimlan
14-12-2007, 09:43
Nhìn em Ngô Văn Kiều đập thấy mà sướng, 3m em làm đùng đùng. Thái chắn 3 mà cũng hổng cản nổi. 1m96 mà bật cao dã man thì ai mà cản nổi.

Vái trời em Ngô Văn Kiều trận cuối vẫn cứ đánh như trận gặp Thái thì kiếm vàng chắc. VN vài chục năm mới kiếm ra được 1 nhân tài như thế kể từ sau đội bóng Seaprodex của anh Hảo. Sau giải này ráng kiếm thêm 1 em nữa cỡ chú Kiều là không có đối thủ ở Đông Nam Á rồi.

Phải 2 em nữa chứ (2 biên 1 ở giữa). Thằng cu thái nói môn thi đấu tập thể là cu thái lấy hết, láo toét thật. Kỳ này cu thái đi khắp mọi nẻo đường để tìm ra người như NGÔ VĂN KIỀU của VN.

MyVietLapTops.com
14-12-2007, 10:03
Vấn đề là các Bác làm trong Liên Đoàn Bóng chuyền (lại các bác này!!) Có sẵn sàng tạo mọi điều kiện để Mr Kiều có thể đem sức mình ra cống hiến cho sự nghiệp thể thao Quốc Gia hay không. Theo tôi biết thì Kiều còn một cuộc sống khá thiếu thốn.
Và chắc các bạn cũng nghĩ giống tôi. Nếu liên Đoàn không có đủ kinh phí lo cho quân. hãy kêu gọi các doanh nghiệp. Họ sẽ sẵn lòng vì nền thể thao nước nhà mà đóng góp. Và Đội tuyển Bóng chuyền xứng đáng được như vậy
Nhìn các tuyển thủ đứng "Trên cơ" Thái Lan,Indo. Lòng tôi lại dâng lên một cảm xúc nôn nao lạ lùng. Mình cứ nằm "kèo dưới" hoài trong cái vùng trũng này. Thấy anh em "tả xung hữu đột" , từng trái bóng cứ ...cắm vào đầu đối thủ. Sướng đến ngất ngây
Chỉ mong là Lien Đoàn bóng chuyền sẽ tìm được nguồn tài trợ lớn để lo cho các Tuyển thủ sau SEAGAMES ( Chứ không phải hè nhau đút túi riêng đi chơi gái, lo cho con cái và bản thân họ). 15h chiều này nhé . Nếu như có BẠC. Thì tôi vẫn thấy vui, vui cho tình yêu thể thao trong sáng. Một lòng vì tổ quốc.
Dòm mấy thằng bóng đá nam mà đau lòng!!! Thế mà vào đến Bán Kết cơ đấy. Đúng là trong bóng đá vẫn còn những điều bất công. Nếu VN vào bán kết thì để Lào vào hay hơn.

http://i243.photobucket.com/albums/ff274/myvietlaptops/ngocongkieu.jpg
đập cho chúng nó toạch luôn đi KIều ơi

lqkhoi
14-12-2007, 14:52
Phải 2 em nữa chứ (2 biên 1 ở giữa). Thằng cu thái nói môn thi đấu tập thể là cu thái lấy hết, láo toét thật. Kỳ này cu thái đi khắp mọi nẻo đường để tìm ra người như NGÔ VĂN KIỀU của VN.
Cậu đòi hỏi quá đấy :) Cao là 1 chuyện mà phải bật tốt nữa cơ. Hồi mình còn tí toe đánh đấm nhớ em Thắng ở CA TP lập kỷ lục bật đến 1m2.
Tính sơ sơ thử coi : 1m96 + 1m2 + 50cm (cánh tay) = 3m66 wow dư sức nhét banh vô rỗ nếu chơi bóng rỗ chưa kể em Kiều bật có điểm dừng tốt dã man. Phải nói hôm bữa coi đánh với Thái Lan sướng thật.

Nhưng cậu nói cũng đúng có mỗi một em chuyền 2 cứ nhồi cho em nó riết mà bên kia có vài thằng cao chắn tốt thì chúng nó rồi cũng bắt bài được à. Phải kiếm thêm 1 em nữa còn ko thì kiếm vài em đập nhanh tốt nữa là bá phát.

Ráng lên bé Kiều

antigonekimlan
14-12-2007, 16:14
Hiện thời bóng chuyền nam thua 0 - 2 rồi. Chúng nó bám sát ngô văn kiều quá nên làm ăn khó khăn. Sau trận đấu bình luận cái coi.

lanistk
14-12-2007, 16:19
Hiện bóng chuyền nam đã thua INA rồi.

silkroadpro
14-12-2007, 16:21
tắt lửa rồi mấy huynh ơi.

antigonekimlan
14-12-2007, 16:25
Như vậy chúng ta cũng đã ủng hộ hết mình rồi. Phần còn lại là của LĐBC VN ủng hộ như thế nào với BC VN.