PDA

View Full Version : Phông chữ trong windows

mr_kkt49
12-12-2007, 16:33
Máy em hoạt động ổn định.Hôm trước thằng bạn cài cái fron ABC ,bây giờ toàn bộ phông chữ trong win rất xấu,các file tiếng việt lỗi toàn bộ.Xem trong add and remove thì ko hiện lên cái soft ABC để gỡ bỏ.Làm thế nào để phông chữ về mặc định nhỉ?

manhhoang286
12-12-2007, 16:47
Font chữ khi cài ko nằm trong Add Remove đâu bạn, bạn vào C:\windows\font và xóa font nào mà bạn ko muốn sử dụng nhé!!!!

buaxua
12-12-2007, 17:13
Máy em hoạt động ổn định.Hôm trước thằng bạn cài cái fron ABC ,bây giờ toàn bộ phông chữ trong win rất xấu,các file tiếng việt lỗi toàn bộ.Xem trong add and remove thì ko hiện lên cái soft ABC để gỡ bỏ.Làm thế nào để phông chữ về mặc định nhỉ?

Vào Control Panel -> Fonts -> Font chữ nào không thích thì xóa đi, muốn cài Font mới thì chọn File -> Install New Font...

Nhưng lưu ý nếu các Font chữ bị thay đổi thì có thể nó đã bị thay thế bằng các Font ABC mới cài vào, nếu Remove các Fonts này đi thì có thể phải cài lại Fonts chữ cũ như lúc trước thì mới hiển thị TV được.

:)

mr_kkt49
12-12-2007, 23:20
Ko biết cái fron nào win đang sử dụng nhỉ? muốn bỏ nó đi mà ko biết cái nào.Em xóa sạch đi roài cài win lại ko biết được ko?

The Old Man
13-12-2007, 01:22
Kiếm cái máy nào chạy tốt vào coi phần trong hình.
Vào các items (1) có font (2) ghi xuống tên font và cở.
Rồi vào máy mình mà sửa lại máy mình. Không cần phải delete font ABC.
Các thầy viết soft của VN tự ý thay đổi font trong setup của máy cho hợp với cái font ABC gì đó và trong phần setup đã tự ý thay đổi default system font của windows. Thật tệ!!

Không thôi thì cài lại windows, đồng nghỉa với bó-tay.

linhkennyvt88
18-12-2007, 09:33
Muốn dùng thêm font thì bạn down các font về rồi install vào C:\Windows\Font là được.Đừng cài mấy cái ctr như ABC làm gì cho mệt.