PDA

View Full Version : Máy tui ko cài được phần mền diệt virut

ngdaoquyet
12-12-2007, 09:36
khoảng 1 tháng trước máy tui down 2 phần mền diệt virut la FastHelper, AVG free cài và sử dụng được. Sau khi tui cài lại WIN thì lại không cài được 2 phần mền này nữa. Tôi nghĩ phần mền để lâu nên hỏng, vi thế tui ra mạng down lại phiên bản mới và cài thử là được( khi 0 có mạng). Về cài lại máy kết quả là báo lỗi. Cái Fasthelper tui thấy 2 dòng " The file is cracked
The application will lost...
cái AVG thì nó báo lỗi dài nên tôi ko nhớ được
Tui cũng đã thử cài lại win nhưng KQ vẫn thế
MONG MỌI NGƯỜI GIÚP ĐỠ

manhhoang286
12-12-2007, 16:38
Vậy là rõ rồi, lần cài sau đó 2 chương trình này đã bị hư (do virus phá hủy hay thiếu file chẳng hạn),và khi bạn download cũng ko đúng,hoặc download phải bản "dỏm", hoăc quá trình download bị gián đoạn do đường truyền của mạng nên cũng ko được !!!

ngdaoquyet
13-12-2007, 10:38
ko phải mà,
cái bản tui down cài máy ở quán thì chạy rất tốt(cả khi tui tắt mạng vẫn chạy tốt)
khi cóp về nhà(cop ko thiếu, hôm sau ra quán cài lại bản cop trong ubs vẫn cài được) thì ko thể cài(cài được 1 nửa thì báo lỗi) ko biết phần cứng nhà tui bị sao

Long_Phung
13-12-2007, 10:44
Có thể xảy ra 1 trong các nguyên nhân:
- Máy của bạn nhiễm virus, nếu cài lại win phải làm ổ từ đầu.
- Việc copy data của bạn bị lỗi: Lỗi đọc ghi của USB, HDD....

linhkennyvt88
18-12-2007, 09:30
Có thể là ổ cứng của bạn bị virus rồi.Bạn nên chụp ảnh cái lỗi đấy rồi up lên cho mình xem.Mình sẽ giúp bạn.Bạn nên vào các diễn đàn uy tín để down soft nhé.