PDA

View Full Version : Ổ C tự nhiên đầy !!

behattieu_nt
11-12-2007, 23:41
Hạttiêu kô hiểu tại sao ổ C bị đầy 1 cách khó hiểu, chắc do file rác nằm đâu đó trong ổ C mà hạttiu kô biết, có cách nào giúp hạttiu dọn dẹp các file rác nằm trong Ổ C kô mà hạttiu kô biết chính xác là ở chổ nào kô các bạn? giúp hạttiu với nhé, à !! hạttiu nghe có fần mềm jì đấy dọn dẹp trong registry hiệu quả lắm, có thật như thế kô? hạttiu lại mới gỡ mấy thứ mà cũng kô khả quan lắm, cứ sao sao ấy, các bạn và anh chị giúp hạttiu với nha !! ổ C của hạttiu chỉ còn 250 MB. hạttiu ít cài đặt lắm, có 1 vài thứ à !!

ng2van
12-12-2007, 04:36
Bạn có turn off cái system restore chưa? Thân.

spartacus
12-12-2007, 05:00
Nếu sau khi turn off cái system restore mà vẫn không ổn thì bạn nên tắt chế độ ngủ đông của máy nếu không cần dùng đến. Vào Run gõ %Temp% Enter. Xóa hết các thư mục và tệp tin trong đó, nghe nói đó là những file hỗ trợ khi chạy các chương trình, ở đó luôn chiếm khá nhiều dung lượng. Trên thực tế mình đã xóa rất nhiều lần nhưng máy vẫn hoạt động ổn định, và chưa phát hiện ra lỗi gì từ khi mình dùng cách đó.

hockinhnghiem
13-12-2007, 12:50
Bạn nói ổ c tự nhiên đầy mà đầy như thế nào,các file thêm đó bạn có nhìn thấy không.bạn hãy tìm xem thư mục nào chứa nhiều dữ liệu nhất xem đó là gì vì cũng có trường hợp bị nhiễm virus cũng làm ổ c như thế.trước hết bạn gỡ bỏ những ứng dụng ko cần thiết -> quét virus.nếu bạn cần chương trình dọn,chỉnh sửa registry thì pmm cho mình theo nik:haysongvitinhyeu_83 mình gởi cho.

Long_Phung
13-12-2007, 12:52
Còn một nguyên nhân nữa là Virus nó tự động sinh ra các file từ dữ liệu của bạn nữa.

behattieu_nt
13-12-2007, 21:58
À !! bản win của hạttiu tự nhiên update bây giờ kô muốn như thế nữa, hạttiu fải làm sao?

trunghieu1980
14-12-2007, 01:26
Bạn vào Control Panel\automatic updates\ chọn turn off automatic updates