PDA

View Full Version : Ở đâu bán USB FlashDisk có protection?

LanAnh
11-12-2007, 14:24
Trước đây FlashDisk USB (Gọi tắt là USB) có cái gạt protection để khi nào ghi vào đĩa thì gạt để ghi, khi nào không ghi thì gạt trả lại. Điều này sẽ chống được virus lây qua USB khi tự nó cứ ghi file Autorun.inf + các file ẩn virus...

Bi giờ hầu như không thấy chỗ nào bán USB kiểu đó nữa. Tôi muốn mua khoảng 1000 chiếc loại đó để làm quà tặng cho thành viên trung thành diễn đàn ABC dịp Tết, vì có tiền tài trợ, ai biết xin thông báo.

Hiện tại dùng phần mềm cũng được, nhưng khi phần mềm dính virus thì mình còn chết dở hơn.

lamquangdung
11-12-2007, 16:57
em mua usb 256 mb, dung lượng thực chỉ có 249 mb. sử dụng hơn 1 năm. trong quá trình sử dụng em thấy có một ổ đĩa 3.75 gb bị untrack gì đó... nói chung ổ đĩa không nhìn thấy, vào computer\manage thì thấy. đem lên kỹ thuật phù một cái usb của em trở thành 3.97 gb. thế nhưng bây giờ sử dụng usb chỉ coppy được 245 mb ( trước khi biết thành usb 3.97 gb vẫn coppy được 249 mb) thì nó báo "cannot coppy ...:the drive cannot file the sector requested". mong các bác gần xa cho ý kiến và giúp đỡ. chân thành cảm ơn.