PDA

View Full Version : Driver Sony Vaio VGN-NR120E for WinXP

thuyhv
09-12-2007, 16:40
Hi cac Bro. !
Em đang dùng Sony Vaio VGN-NR120E với OS Vista Home , nó không đáp ứng được nhu cầu dùng trong môi trường Domain & Setup vào máy phần mềm Solomon V6.
Nên Em muốn setup thêm OS XP SP2 , không biết dòng máy này có Driver cho XP không ? Vì Em vào trang của Sony không thấy có Driver cho XP
Vậy nhờ các Anh giúp Em có thể setup XP lên Sony Vaio VGN-NR120E .
Cám ơn nhiều các Bác !

The Old Man
09-12-2007, 23:13
Trước nhất vào Vista Device manager ghi xuống hết tất cả các driver cần phải download của máy.
Không nhứt thiết phải vào đúng ngay Sony web mà tìm driver cho XP.
Ví dụ biết là máy Sony của bạn dùng AC97 cho Sound thì tìm trong internet cái driver AC97 cho Xp là xong đâu cần phải do web site Sony cho mới được.
Và wireless NIC củng thế, miển đúng loại là được đâu cần phải là của Sony. Các driver khác củng thế.
Nếu Sony support driver cho hệ điều hành mình muốn thì tốt không có thì tìm cùng loại. Chớ nào phải Sony không support là mình phải chịu chết bó tay đâu.

Diver đầu tiên phải tìm là Network card. Được nó rồi là cho máy connect vào internet và setup Automatic update cho máy tự tìm update cho hardware driver. Nếu nhà có DSL và không ngại chuyện dung lượng download tốn kém thì cứ để cho nó connect vào Internet. Sau vài lần Automatic update bạn sẻ lấy làm ngạc nhiên khi thấy một sồ driver thông thường được update khỏi phải đi tìm.

thuyhv
09-12-2007, 23:19
Cám ơn Bro. nhiều nhé !
Hiện mình cũng đang Cần driver SATA của dòng Sony Vaio VGN-NR120E ! Bro. có giúp mình lần nữa nhé !Thks

The Old Man
09-12-2007, 23:43
Xin đọc cái post trước của tôi cho kỷ một chút.
Đã nói là vào device manager coi cái driver SATA nó có tên là là gì?
Post lên. Rồi vào Internet mà tìm.
Bạn không muốn bỏ công cho bạn thì không ai muốn giúp đở đâu.

tantruongson
05-05-2008, 00:31
dup minh kiem Driver Lan Sony VaiO NR120E voi

longminhh
09-06-2008, 15:10
Trời, lên mạng mà search. Chuyện nhỏ vậy mà cũng la làng. mà nói thiệt nhé, máy tui mới lắp cái card màn hình cũ nhưng tui cũng bó tay vì không biết đọc drive của card màn hình này. hic hic.

tiendung81
18-12-2008, 23:44
Vấn đề là đã down về rồi nhưng cài nó không nhận bạn à. mình cài mọi thứ đều nhận hết có mỗi cái Card Sound là không thể nhận được thôi

ngondensang2007
19-12-2008, 08:24
Vấn đề là đã down về rồi nhưng cài nó không nhận bạn à. mình cài mọi thứ đều nhận hết có mỗi cái Card Sound là không thể nhận được thôi

Lại nói lại lần nữa riêng card sound phải cài driver vista cho xp
pác cứ cài bộ setup của win vista đi em đảm bảo nhận ra âm thanh trong trẻo cho pác

garungh5n1
19-12-2008, 15:13
http://esupport.sony.com/US/perl/swu-list.pl?mdl=VGNNR120E&SelectOS=7#div_pos_34
ban vao đay xem sao :)

vanphon
03-10-2009, 07:07
co bac nao biet cach ghi dia co tich hop win xp va diver cua may, xin chi giup