PDA

View Full Version : Vào desktop được 30 giây là bị Reset máy... giúp em với..

tuprovn2007
09-12-2007, 15:44
Em chào các anh T_T .... Mấy hôm trước máy em dùng vẫn ngon lành , không hiểu sao 2 hôm nay máy em tự nhiên bị điên điên T___T ....

Em cứ vào đến Desktop khoảng 30 giây là bị Reset lại máy không hiểu tại sao...
Em đã cài đi cài lại Win phải đến 7 - 8 lần rồi .. Hix Hix Chán

Sau khi cài lại win nếu em cài khoảng 2 - 3 phần mềm thì ko bị sao .. nhưng mà cài khoảng chục phần mềm xong rồi reset máy rồi vào win là cứ bị như thế ... Máy cứ thế reset liên tục .. chán ghê luôn..

Nhưng vào Safe mode thì vẫn được...... hic hic

Còn đây là cấu hình máy em

RAM: 760 MB ....... 1 thanh 512 & 1 thanh 256
Main: 86865G.... VGA Onbroad 96 MB
Celeron: 2.4 GHZ

Mong các anh cố gắng giúp em ... Hiện tại em chỉ vào được Win bằng ( Safe Mode )

boi_8x
09-12-2007, 16:10
máy của bạn có thể bị lỗi phần cứng rồi, theo mình nghĩ thê hem bik có đúng ko, bạn kiểm tra lại xem thế nào

anhdaikho_vt
09-12-2007, 16:22
có lẽ trong số phần mềm bạn cài đã sung đột với phần cứng.
PS: Bạn có thể kể hết những phần mềm bạn cài ra đây được ko ?

tuprovn2007
09-12-2007, 16:39
Các phần mềm em đã cài đây... mà các phần mềm này đợt trước em vẫn dùng mà...
Híc híc...

Alexa Toolbar
Cute Ftp 8.1
Emeditor
Gold wave
Idm Download 5.11
Sothink SWF Quicker
Tag & Rename
Yahoo Chat Messenger
Windows Media Player 11
Winrar
Corel Draw 12
Front Page 2003
OFFICE 2003
Photoshop 9 CS2
Ulead Video 9.0 Version 2

Hết.... Mong các bác giúp em với :(

thong063
09-12-2007, 17:00
Em chào các anh T_T .... Mấy hôm trước máy em dùng vẫn ngon lành , không hiểu sao 2 hôm nay máy em tự nhiên bị điên điên T___T ....

Sau khi cài lại win nếu em cài khoảng 2 - 3 phần mềm thì ko bị sao .. nhưng mà cài khoảng chục phần mềm xong rồi reset máy rồi vào win là cứ bị như thế ... Máy cứ thế reset liên tục .. chán ghê luôn..

Mong các anh cố gắng giúp em ... Hiện tại em chỉ vào được Win bằng ( Safe Mode )
Cái này chắc máy bạn bị lỗi RAM rồi
Mình mới bị 1 con y chang như bạn mô tả cài win khing duoc ghost không xong mang đi bảo hành gặp KT gà quá về vẫn thế Về mình thay cây RAM khác OK
Bạn nên dùng 2 cây RAM giống nhau nếu không nó hay lỗi lắm
Hoặc bạn thử từng cây RAM 1 coi cây nào xài được thì xài.Chúc bạn mau khắc phục.

shevchenko2010
09-12-2007, 17:35
máy mình đôi khi cũng bị như vậy mình không biết nguyên nhân ở là do đâu nhưng mình cứ tháo máy ra, làm vệ sinh các linh kiện và gắn vào là lại chạy good à

anhdaikho_vt
10-12-2007, 14:24
Theo tui nghĩ ko phải là do RAM. Nếu do RAM thì ko vào được Safe Mode đâu.

Kiểu này bạn phải test từng phần mềm thôi. Cứ cài từng phần mềm 1 rồi chạy 1 thời gian ngắn xem có hiện tượng gì ko ?

PS: 2 cây RAM có trùng bus ko vậy ?

extjs
10-12-2007, 14:40

Do xung đột một số phần mềm hoặc bị virus.
Bạn khởi động vào safemode gỡ bỏ tất cả chương trình startup đi (start->run->msconfig>startup Disable All)
Vào system properties (Control Panel -> System ) chọn mục Advanced phần Startup and Recovery nhấp vào nút Settings bỏ chọn phần Automatically Restart đi.
Khởi động vào máy ở chế độ normal xem có bị nữa không.
Nếu vẫn bị thì máy bạn nhiễm virus rồi, virus còn thường trú trên các partitions còn lại như D,E.. khi bạn mới cài windows thì không có gì, nhưng khi bạn cài các softs được lưu trữ từ các partitions trên thì kích hoạt lại virus nên mới bị :)

Tri Duc
31-12-2007, 21:29
theo tui nghĩ đóa là do cái phần mềm Alexa Toolbar đóa

74117760
31-12-2007, 21:43
Tui biết cái này, máy tui mới bị xong... Do phần mềm chứ ko phải phần cứng.Cũng may còn chạy safemode gỡ ra đc

phanthedang
03-01-2008, 17:01
hoặc do quạt của main bị hư xem lại đi

vtienuit
03-01-2008, 19:18
Mình nghĩ là do CPU mất lớp tản nhiệt, nó không chịu nổi . Bạn mua mỡ tnar nhiệt về gỡ quạt cpu ra rồi bội lại vì máy tính sử dụnglaau ngày khiến lớp đó cứng lại mất tác dụng do đó không tản nhiệt cpu được làm máy khở động lại hoài hoặc làm chậm máy

thanvanthai
05-01-2008, 09:12
tóm lại thì vẫn phải test từng linh kiện :( nhưng theo mình nghĩ là do RAM ko cùng bus chăng :<

xuyendaica
28-01-2008, 11:04
do RAM đấy, máy tui cũng bị như thế đi kiểm tra họ nói là lỗi RAM ==> thay RAM là chạy ngon thôi

vuhai1904
28-01-2008, 13:53
Trường hợp máy chạy chỉ 30s rồi tự động restart thì phần lớn là do nhiệt độ của CPU lên quá cao, máy tự khởi động để bảo vệ. Có thể là do nguồn cung cấp không ổn định hoặc quạt hư, hoặc đơn giản do sử dụng lâu ngày mà không vệ sinh!
Cũng không loại trừ các nguyên nhân khác.. Nếu được thì bạn nên đưa máy đến 1 tiệm uy tín nào đó cho họ kiểm tra lại!