PDA

View Full Version : Giúp mình về vấn đề độ phân giải màn hình

alex_nt_84
09-12-2007, 11:03
Mình mới ráp con AMD 4000+ , chạy mọi thứ ok,nhưng có cài game Võ Lâm (thực ra là nhóc em nó cài) chơi ở account khác , phải chỉnh độ phân giải ở 16 bit.Khi chỉnh 16 bit thì độ phân giải giảm đi thấy rõ so với 32 bit , các chữ trên desktop hay trên Web browser hiển thị rất thô, không rõ nét như ở 32 bit.
Mỗi lần nó chơi xong mình lại chỉnh lại 32 bit thì ok nhưng không hiểu tại sao bây giờ mình chỉnh 32 bit hay 16 bit thì nó vẫn vậy không có thay đổi hiệu ứng gì cả nhưng mà nó vẫn chơi Võ lâm được ở Account đó , còn Account administrator mình xài thì hình ảnh hiẻn thị như 16 bit, chỉnh lại 32 bit thì nó vẫn vậy như là không có hiệu quả gì cả
Còn bên Account kia mình chỉnh lại 16bit thì nó cũng không xấu đi như lúc trước ,chữ hiển thị trên desktop vẫn như cũ.
Nói chung mình có cảm giác răng phần setting của display không có hiệu quả ở phần chỉnh độ phân giải nữa . Mình xài card on board chip Geforce 6100 nForce 405.
Các bạn chỉ giúp mình vấn đề này , xài máy tính 5 năm rùi đây là lần đầu mình gặp vấn đề này nên ko biết fix lỗi này ra sao.