PDA

View Full Version : Đêm thấy ta là lá cỏ

unlucky555
09-12-2007, 10:44
MỘt đêm dài bước chân trên con phố nhỏ chợt rùng mình với cảm se lạnh. Tâm trạng mệt mỏi năng nề. Ôi đời người mãi cũng chỉ là lá cỏ mà thôi, lặng lẽ hìn lại con đường đã qua nhớ lại lời người ấy ôi ta thật sự là đã tiêu phí cả đời để giờ nhìn lại cảm nhận được thật sự nỗi cô độc giữa biển người. Ta ôi chính ta tự làm nên tất cả để căng đắng chấp nhận, gặng nhẫm những nỗi đau do chính mình mang lại. Bước chân mãi cũng mệt mỏi ta lộn lại làng Mùi nơi ta đã có bao kỉ niệm ngọt ngào, bao người bạn mà chính ta tự đánh mất. Ôi Làng Mùi thân thương giờ đây ta như kẻ ngoài cuộc đứng nhìn vào nơi đã cho ta nhưng khoảng khác tuyệt vời, nơi đó ta nợ người, nợ tình tất cả cũng là chính ta

thaychuastudio
09-12-2007, 12:01
TÊn này đang xỉn chắc luôn !!!!

unlucky555
09-12-2007, 12:02
vâng em đang xỉn, rất xỉn và mong đừng bao giờ tỉnh lại nữa

thaychuastudio
09-12-2007, 12:08
xấu, khứa đi nhậu mà không rủ lão với bác Dê đi với.

edavn
09-12-2007, 15:32
Oh, cái lão Huyện Lác sau khi chán đâm đầu theo Giặc Cờ lộn về làng mùi thấy bứt rứt khó chịu trong lòng âu cũng là cái nợ nghiệp chướng với thôn làng này:D chúc mừng lão quay về Mùi Thôn:w00t:

unlucky555
10-12-2007, 09:06
Oh, cái lão Huyện Lác sau khi chán đâm đầu theo Giặc Cờ lộn về làng mùi thấy bứt rứt khó chịu trong lòng âu cũng là cái nợ nghiệp chướng với thôn làng này:D chúc mừng lão quay về Mùi Thôn:w00t:

Ấy bác à chỉ lả cái vong hồn vật vờ lầm lũi về làng còn thân xác thì vẫn phiêu bồng nơi chốn xa tít tít ấy chứ

Let's-me-see
10-12-2007, 09:10
Đang say hay đang tỉnh thế các bác :D

unlucky555
10-12-2007, 09:13
Con người chỉ có rất ít thời gian tỉnh thôi bạn à. Lúc lọt lòng mẹ tỉnh chó đến lúc thấy cô bé nhà thương sao mà ghét thế đó là ta bắt đầu ngà ngà say. cứ thế rồi ta say, say triên miên trong chuỗi những ngày còn lại, cho đến một lúc ta chợt nhận ra gối mỏi vai rũ ra, ta cảm thấy ngày đu lên vách nhà đã đến ta mĩn cười mong chờ ngày đó là lúc ta tỉnh

Let's-me-see
10-12-2007, 09:16
Con người chỉ có rất ít thời gian tỉnh thôi bạn à. Lúc lọt lòng mẹ tỉnh chó đến lúc thấy cô bé nhà thương sao mà ghét thế đó là ta bắt đầu ngà ngà say. cứ thế rồi ta say, say triên miên trong chuỗi những ngày còn lại, cho đến một lúc ta chợt nhận ra gối mỏi vai rũ ra, ta cảm thấy ngày đu lên vách nhà đã đến ta mĩn cười mong chờ ngày đó là lúc ta tỉnh

Đọc xong thấy bác đang say thì phải :D

unlucky555
10-12-2007, 12:25
Đọc xong thấy bác đang say thì phải :D

Thì tớ đã nói rõ ràng rồi mà bác cứ nhắc lại những điều đã khẳng định hoài. làm cứ phải spam nữa hĩ hĩ lại spam

dinhbaochau
10-12-2007, 13:36
Đêm say Lác bước chân về ngất ngưỡng, hòi tìm Xoan nơi đâu chốn thiên đường. Đôi mắt mõi ru mi gầy quên ngủ, ngữa bàn tay hoang vu đón cơn buồn.
Đêm tưởng hết trong bao nguồn vui cạn, những hào quang tình cảm phai mờ.
Từ đó.
Lác ta đã chết dưới chân người một thưở.
Nào ai biết có ai còn mà kể
Chuyện ngày xưa dâu bể chốn ai về
Kết đò hoa dăm ba dòng dư lệ
Xót chi hoài đành kệ sá ngày mai.

Đêm vất vưởng bao năm rồi vẫn vậy.
Chốn tình yêu... mộ sống kếp lưu đày.

Nhìn cái chữ ký của Lác thấy đời Lác Lãng tử chán, còn sướng hơn ta. Dù sao cũng cảm tác về một người bạn mà tủi hổ cho cái thân phận của ta.... Lác lại trở về và chúc mừng Lác nhé.....

lanistk
10-12-2007, 14:02
Lác ta đã chết dưới chân người một thưở.
Nào ai biết có ai còn mà kể
Chuyện ngày xưa dâu bể chốn ai về
Kết đò hoa dăm ba dòng dư lệ
Xót chi hoài đành kệ sá ngày mai.

Đêm vất vưởng bao năm rồi vẫn vậy.
Chốn tình yêu... mộ sống kếp lưu đày.

http://iphoto.webng.com/handup.gif (mượn của bác Nổ)

Nổ
10-12-2007, 17:59
http://iphoto.webng.com/handup.gif (mượn của bác Nổ)

Sao dùng hình của Nổ? http://iphoto.webng.com/mouth.gif

Nhưng không sao, không sao. Cái hình này dùng tự nhiên. Miễn đừng dùng spam là được. lol

dly
10-12-2007, 18:50
Đêm thấy ta là lá cỏ! ?!?? :mad:

Nếu thấy mình là cỏ thì bức cỏ :rolleyes: hoặc lặc cỏ :whistling

Nổ
10-12-2007, 18:57

Lặc cỏ? http://iphoto.webng.com/mouth.gif

dly
10-12-2007, 19:03
Lặc cỏ? http://iphoto.webng.com/mouth.gif

Yes! có chi lạ? :w00t: (tiếng miền Nam)

Nổ
10-12-2007, 19:09
Yes! có chi lạ? :w00t: (tiếng miền Nam)

Nghe từ đó có vẻ quen quen. Hình như đã từng nghe ở đâu rồi thì phải.

nino
10-12-2007, 22:54
ở trong này chứ ở đâu :D

Let's-me-see
10-12-2007, 22:56

Đừng bức cũng đừng lặc cỏ , cho trâu hay bò ăn thì nhân đạo hơn :D

nino
10-12-2007, 22:59
Đừng bức cũng đừng lặc cỏ , cho trâu hay bò ăn thì nhân đạo hơn :D

cho ... dê ăn coi bộ có lý hơn à bác

dly
10-12-2007, 23:45
cho ... dê ăn coi bộ có lý hơn à bác

Ê! hổng được. dê ăn so đũa không hè :w00t:

unlucky555
11-12-2007, 13:35
Vâng đã là lá cỏ thì con gió nhẹ cũng làm rá rời cành, cỏ ven đừng nào có xá chi cắt, vạt, lặt hay phun thuốc trừ cỏ cũng thế thôi. Cuối cùng lá cũng thành vui, cỏ cũng thế thôi cũng về với đất rồi lại nuôi cân làm lá làm cỏ. Thì Dê hay bò trâu ăn cũng thế cả, nhưng Dê ko thích ăn cỏ chút xíu nào hết á.
Trời hanh khô mãi khô cành lá
Thao thức đên dài khát cháy tim
Sớm mai tưng bừng trong vườn biếc
Hoa gặp mùa xuân anh gặp em..
Bài này của ai thế nhỉ, mong các vị cao học làng cho đệ biết với nghĩ hoài không nhớ ra được nó của ai

Cái Hĩm
15-12-2007, 09:11
Trời hanh khô mãi khô cành lá
Thao thức đên dài khát cháy tim
Sớm mai tưng bừng trong vườn biếc
Hoa gặp mùa xuân anh gặp em..
Bài này của ai thế nhỉ, mong các vị cao học làng cho đệ biết với nghĩ hoài không nhớ ra được nó của ai
Thơ Bà Huyện Lác gì nhỉ, quên mia nó gòi :D

unlucky555
16-12-2007, 15:44
Hình như bài thơ này chẳng có dính dáng tý tẹo teo nào đến bất cứ bà Hưyện nào đâu. Nhưng tiếc là nghĩ hoài vẫn chưa ra tối giả của bài ý chán thật

cu em
16-12-2007, 15:55
Thơ Bà Huyện Lác gì nhỉ, quên mia nó gòi :D
Cu Lác này có mắt đễ làm chi giệ? :lick:

đả đảo! Đả đảo

unlucky555
16-12-2007, 16:16
Cu Lác này có mắt đễ làm chi giệ? :lick:

đả đảo! Đả đảo

Đồng chí này lại bậy roài. Mỗ làm gì có bà. Giờ thì đi về 1 mình ta. Còn người mà Cu Em nhắc đó đó không phải là bà Huyện đâu nhé, còn to hơn vậy nhưng Mỗ tôi đã...giờ chỉ còn tiếc nhớ thôi và vỗ ngực lỗi tại tôi mọi đường:emlaugh:

edavn
16-12-2007, 16:24
Đồng chí này lại bậy roài. Mỗ làm gì có bà. Giờ thì đi về 1 mình ta. Còn người mà Cu Em nhắc đó đó không phải là bà Huyện đâu nhé, còn to hơn vậy nhưng Mỗ tôi đã...giờ chỉ còn tiếc nhớ thôi và vỗ ngực lỗi tại tôi mọi đường:emlaugh:

Sao... bất lực vậy cha:lick: lao vào chiến tiếp đi chứ, ngồi tiếc nhớ thì có mà ca bài: "Ngàn năm thương hoài một bóng hình ai" thôi:lick:

unlucky555
16-12-2007, 16:31
Sao... bất lực vậy cha:lick: lao vào chiến tiếp đi chứ, ngồi tiếc nhớ thì có mà ca bài: "Ngàn năm thương hoài một bóng hình ai" thôi:lick:

Đành thế thôi.Có nhiều thứ không thể lao vào được nữa, nhìn lại chỉ biết đoạn đường đã qua là sai để tiếc để nhớ để cố đừng té thêm nữa mà thôi

edavn
16-12-2007, 16:35
Đành thế thôi.Có nhiều thứ không thể lao vào được nữa, nhìn lại chỉ biết đoạn đường đã qua là sai để tiếc để nhớ để cố đừng té thêm nữa mà thôi

Biết sai mà không sửa, biết đi nhầm đường mà không quay lại... là bảo thủ, cố chấp, trì trệ...:mad:
Nhưng vẫn thông cảm nếu lão đang trong tình trạng "Phía trước là vực sâu, quay đầu là vực thẳm":no:

Nổ
16-12-2007, 17:30
Nổ đọc topic của unlucky từ lúc mới được đăng lên. Cảm ơn unlucky đã giúp Nổ tìm thấy một sự chia sẻ. Xin được phép mượn câu "Đêm thấy ta là lá cỏ" của unlucky.

cu em
16-12-2007, 17:35
Nổ đọc topic của unlucky từ lúc mới được đăng lên. Cảm ơn unlucky đã giúp Nổ tìm thấy một sự chia sẻ. Xin được phép mượn câu "Đêm thấy ta là lá cỏ" của unlucky.

Lại thêm một tên lặc cỏ nữa gồi :lick:

Let's-me-see
16-12-2007, 19:39
Đêm thấy ta là thượng đế :eek:Ta sẽ cho mấy bác chết ko chỗ chôn :lick:

unlucky555
28-01-2010, 10:13
Một đêm hai đêm, ba đêm hic hic cái võng nằm khó chịu quá. Bò vào chỗ thằng em nằm ké bị đổi sao không về giường ông mà nằm. Mịa khỉ ông mà vào giường ông được thì cần quái gì mấy đâm nay ngủ võng nhừ cả người, ông cần quáigi2 chui vào cái ổ chuột bề bộn của mày làm quái gì rõ cái thằng dở hơi. Hic hic lại ra võng nàm tiếp và không thể mơ đêm nay ta là lá cỏ hay thác đổ gì cả. Hic hic tétđến ngay sát mông rồi sao vẫn cứ bị nằm võng thật là đau lòng quá đi.

bethichhoahong
28-01-2010, 11:20
ơ bị vợ đuổi hả bác :o

unlucky555
28-01-2010, 11:24
ơ bị vợ đuổi hả bác :o

Bậy nào bậy nào sao lại nói vợ đuổi chứ. Tại vì bởi vì là do cái giường mấy hôm nay trời lạnh nó rút lại nên chật mà tớ thì th2i tớ lại thương vợ mặc đồ big size nên cái thì là tớ ra võng ngủ cho vợ thoải mái tý chứ đuổi đâu mà đuổi bậy bạ quá

dinhbaochau
28-01-2010, 11:29
Chả này bị nằm dưới là cái chắc luôn!
Vợ gì mà đòi nằm trên không vậy!

unlucky555
28-01-2010, 11:33
Chả này bị nằm dưới là cái chắc luôn!
Vợ gì mà đòi nằm trên không vậy!

Năm dưới cái gì vậy? hic hic cả tuàn nay nằm võng thì nằm dưới gì thế nhỉ :no::no::no::no:

dinhbaochau
28-01-2010, 11:40
Năm dưới cái gì vậy? hic hic cả tuàn nay nằm võng thì nằm dưới gì thế nhỉ :no::no::no::no:

Thì bị vợ nó nằm trên chịu không nổi chạy ra nằm võng chứ sao. Mà tui nhớ là bác chưa có vợ mà

bihoctinhoc
28-01-2010, 11:42
Tôi vẫn còn nhớ 1 "chai" của tôi đấy :). Không biết có giác ngộ ra chưa mà chưa đem trả :). Giờ còn say với xỉn :)

bethichhoahong
28-01-2010, 11:52
hèn chi!
kệ Bi ơi :D

này thì 20

ngutrienmien
28-01-2010, 13:32
Hai năm sau Huyện lác vẫn chưa tỉnh cơn say...

Đêm thấy ta nằm lái đỏ... :lick: