PDA

View Full Version : giúp em

thanhlinhhue
07-12-2007, 21:37
chỉ cho em biết cách khóa mạng internet ở nhà...không enable hay disable

nino
07-12-2007, 22:14
bác hỏi mà em chẳng hiểu ý bác thế nào :(.
Nếu muốn khóa không cho người khác xài internet ở nhà thì tốt nhất là tháo cái modem

thanhlinhhue
07-12-2007, 22:20
ý của mình là ... không cho người khác truy cập internet...nếu tháo modem ra thì nói này nói nọ.. .. Bác làm sao để mà khi vào start>setting>Local Area Connection có hình 2 ổ khóa nhỏ nhỏ...có nghĩa là internet đã đc đặt mã khóa ...chỉ có ai có mật khẩu mới vô đc ,bác bít thì chỉ giùm cái

thanhlinhhue
07-12-2007, 22:23
có một cách nhưng mà không đặt pass đó là start>setting>Local Area Connection kick chuột phải chọn disable...khi đó có bật modem lại cũng không vô mạng đc ..nhưng mà làm cách đó chặp..em nó biết...nó vào start>setting>Local Area Connection enable lại là xài bình thường...có cách đặt pass vô Local Area Connection mà tui đây chưa bít nên hỏi thôi

Let's-me-see
07-12-2007, 22:27
có một cách nhưng mà không đặt pass đó là start>setting>Local Area Connection kick chuột phải chọn disable...khi đó có bật modem lại cũng không vô mạng đc ..nhưng mà làm cách đó chặp..em nó biết...nó vào start>setting>Local Area Connection enable lại là xài bình thường...có cách đặt pass vô Local Area Connection mà tui đây chưa bít nên hỏi thôi

em bạn Nó cần chi dài dòng thế nhấp vào biểu tượng 2 chiếc máy vitinh o góc phải là được cần chi vào start>setting>Local Area Connection enable
:D
tui hoàn toàn hỗnk biết hehehe:D

desengel
07-12-2007, 22:40
rút cáp ra khỏi máy là nhanh nhất, không đụng chạm đến modem làm gì.

hungonline.vnbb
07-12-2007, 23:13
_cấu hình modern chỉ cho cấp IP tĩnh , ko cho cấp IP động , thì khi dùng xong vào default cái IP đi , em nó ko bít thì ko vào , bít thì :D hên xui
_dùng xong thử bật cái firewall lên ngăn cản sự ra internet ... (cái này tui hok rành lắm )

haioc
08-12-2007, 00:10
bạn có thể rút cáp từ Md qua case. Nếu không được thì đành cho dọc thôi.

ng2van
08-12-2007, 04:19
Bạn dùng thêm phần mềm quản lý sử dụng PC như Baotho3.0 (miễn phí), WDK...Những phần mềm này có đặt PW và quản lý giờ giấc cũng như cấm hoặc cho phép tất cả các soft có trong PC. Thân ái.

nino
08-12-2007, 12:16
em bạn Nó cần chi dài dòng thế nhấp vào biểu tượng 2 chiếc máy vitinh o góc phải là được cần chi vào start>setting>Local Area Connection enable
:D
tui hoàn toàn hỗnk biết hehehe:D

chiêu này chỉ đối phó với tay gà thôi, chứ cỡ bác làm vậy sao được :D :D