PDA

View Full Version : Nhóm học MCSE

vanlang
30-04-2003, 13:33
Các bạn học nhóm MCSE mới thang lập vào đây để trao đổi các vấn đề thường gặp trong lúc học nhé
hiện tai VL mới chỉ đọc được khoảng 3 chapter thôi nhưng ma chưa thực hành gì hết chắc phải đến Cn này mới thực hành được...
À phải rồi nhóm mình học thì chừng nào mới có thể đi thi được thế?

vanlang
30-04-2003, 13:44
phải rồi bạn nào có các phần mềm test thì mang cho mọi người mượn với nha

robedan
30-04-2003, 17:06
Khi nào thấy OK thì thi. Híc. Ai có software test thì share với nhé.

vanlang
03-05-2003, 14:39
thế ok là như thế nào và khi nào thì ok

robedan
08-05-2003, 08:47
Khi nào tụi mình gặp nhau test một bữa chán chê thì biết chứ gì...trước mắt cứ kiếm cái Testking cái đã, sau đó thì vừa luyện vừa test, khi nào thấy chắc cú rồi thì đi thi, chưa chắc chắn cũng đi thi luôn, dân chơi đâu sợ mưa rơi...Biết đâu thi rớt một lần lại có thêm kinh nghiệm.
Ê, các bạn trong nhóm sao chiều Chủ Nhật vừa rồi không lại TGA vậy. Mình gọi điện VK hỏi khi 2h mà không thấy ai cả??? Híc, vậy là dân chơi vẫn sợ mưa rơi rồi nhá (vì bữa đó trời mưa).
Mình có ý định như thế này:
Cho dù ai đến trể chúng ta vẫn không chờ đợi mất cảm hứng, cứ tiến hành bình thường. Chủ Nhật hàng tuần chúng ta offline đầy đủ (ko được vắng mặt). Ngoài ra chúng ta sẽ offline thêm một hoặc hai, ba, buổi tối nữa. Ai ở Sài Gòn đi được? giơ tay lên! Phải thúc đẩy nhanh lên thôi, oánh phát nào ra phát đó. Trao đổi càng nhiều thì càng mau lên "Cơ" được.
Thời gian rảnh của tui như sau:
Tối 2,4,6: Sau 7h
Tối 3,5,7: Sau 8h30
Ai đi được giờ nào thì post lên đây. Hiện tại là có tui rồi, chỉ cần thêm 01 mạng nữa là OK, chúng ta sẽ gặp nhau và cùng học tập trao đổi. Ai không đi được thì "lỗ" đó và đừng oán trách nhau (hihi). Vì các bạn không có thời gian mà, trách ai được. Còn CN thì các bạn nhớ đông đủ nhé, chúng ta không đợi đâu nha, gặp cái là bụp liền, vào vấn đề ngay.

robedan
08-05-2003, 08:53
Vanlang mập, ý cậu thế nào :D? Chúng ta bắt tay làm việc thêm vài buổi tối nữa đi, hai thằng mình sẽ đi trước lấy phong trào, OK chứ? Call or email cho tớ và cho biết số phone của cậu, tớ sẽ gọi và chúng mình có thể tự sắp xếp gặp nhau bất cứ lúc nào.
Ai muốn tăng thời gian offline nữa thì post lên nhé.

internet
08-05-2003, 13:29
chào các bạn!

Nhóm của các bạn thành lập đã lâu chưa?
Các bạn có thể cho mình biết thêm chi tiết về nhóm.
Mình muốn tham gia cùng nhóm không biết còn cơ hội không? Mong các thành viên của MCSE group hồi âm.
email của tớ.

ddthmember@yahoo.com

cheers!

net21
08-05-2003, 20:08
Mình cũng vậy, mình cũng muốn tham gia vào nhóm học này. Mình ở SG, nếu có đến TGA thì cũng tiện. Mình thấy nhóm học này hay đó, học chung với nhau, cùng đi thi một lúc thì sẽ đậu hết cho mà coi. Ai là nhóm trưởng vậy ?? Bạn có thể thông báo lại lịch họat động của cả nhóm một lần nữa một cách cụ thể không ??? Mình rất mong là sẽ được tham gia cùng với các bạn.

net21
08-05-2003, 20:10
Net21 đợi các bạn hồi âm đó. Mong rằng lần này hội chúng ta sẽ thật ngon lành.

eko
09-05-2003, 10:32
vanlang à, nhóm các bạn đã bắt đầu kế hoạch học tập chưa vậy? Cho tui tham gia với, chúng ta sẽ dùng tổng đàn TGA làm địa điểm họp mặt nhé, sau này sẽ thuê máy ở TGA để thực hành luôn. Tui đang học MCSE đây, nhưng không có nhóm để cùng thảo luận. Chúng mình nên có danh sách thành viên của nhóm đi.
Tui là: eko
Y!M: benh_bong

net21
10-05-2003, 10:56
Nhóm chúng mình chừng nào thì bắt đầu ?? tui có mấy cái Testking version mới nhất nè. Học trong đó thì chắc chắn là thi đậu rồi.

Tui thấy học vào sáng CN từ 8h và chiều CN từ 2h được không ??

net21
10-05-2003, 20:19
Mà các bạn đang học tới đâu rồi ?? môn nào rồi ?? mình đã học và thi xong 2 môn 70-210 và 70-215 rồi. Hiện đang chuẩn bị thi 70-216 và 70-218.. không biết có ai chịu học chung không ??

net21
14-05-2003, 14:18
Aloooooô!!!!! Sao không ai trả lời tui dzậy nè.... khinh người quá đáng .... ????

BigTed
14-05-2003, 20:32
Mấy bạn ơi!

Mình cũng đang luyện MCSE nè (tự học ở nhà), Dùng e-books, VMWare, Testking. :( Tiếc là mình không có điều kiện để tham gia với các bạn được.

Trong testking cũng có nhiều câu sai, mấy bạn post giùm mí câu sai cho mình cảnh giác dược không?

À, sắp thi 70-216 rùi. Ai biết gì thì chỉ dạy nha.

Cám ơn trước.;)

bestwestnmq
15-05-2003, 09:08
cái ông vanlang gì đó đâu mất rồi nhỉ? sao ko trả lời người ta đi kìa

(ghi chú: nick này của ai ko chịu logout thì cho tui mượn tí nha)

mafiaboy
15-05-2003, 11:33
Chào các bạn!
Cho mình tham gia với!
Email: mafiaboyvn@yahoo.com
Mobile: 0913.946067
or 0908.454110
Cảm ơn các bạn!

robedan
15-05-2003, 14:27
Chào các bạn!
Thời gian qua mình nằm trong bệnh viện nên không thể lên net được, việc học hành với nhóm MCSE cũng dang dở. CN này mình lại bận đi công tác nữa...Mình sẽ giúp các bạn có một cái nhóm để học, trong tuần sau mình sẽ tổ chức họp mặt tại TGA.
Quả thực thời gian của mình quá eo hẹp và bận rộn, ngày đi làm, tối lại đi học, chỉ có thứ 7 và CN là rảnh nhưng cũng lắm việc ngoài ý muốn...mà sáng CN thì lại thường đến TGA chơi nữa. Cho nên mình đề nghị VanLang email cho mình và cho số phone để tụi mình phối hợp đưa nhóm hoạt động tốt hơn trong hoàn cảnh này.
Bạn nào cảm thấy thực sự quan tâm thì mail cho mình theo dc: trungdinhinfo@yahoo.ca và cho thẳng số điện thoại luôn để mình gọi đến gặp trực tiếp mới hiệu quả, mình chán mail qua mail lại lắm, cứ đưa số đây mình sẽ gọi cho các bạn.
Có gì thì gọi mình theo số: 0913601665 nhé.
Cho rao vặt một chút nhé: Điều kiện thời gian của mình là như vậy đó, mình muốn tìm thêm một hoặc vài bạn nữa có thể học cùng mình vào một số buổi tối nữa (Ngoài CN, chúng ta có thể sắp xếp thời gian). Mình đang học môn 70-215, nếu bạn muốn thì gọi điện cho mình nhé, bất cứ khi nào.

net21
15-05-2003, 19:55
Bài viết được gửi bởi BigTed
Mấy bạn ơi!

Mình cũng đang luyện MCSE nè (tự học ở nhà), Dùng e-books, VMWare, Testking. :( Tiếc là mình không có điều kiện để tham gia với các bạn được.

Trong testking cũng có nhiều câu sai, mấy bạn post giùm mí câu sai cho mình cảnh giác dược không?

À, sắp thi 70-216 rùi. Ai biết gì thì chỉ dạy nha.

Cám ơn trước.;)

Bạn có tesking 70-216ver11 chưa ?? chưa có thì liên lạc với mình....
diep_net21@yahoo.com

net21
15-05-2003, 20:01
Bài viết được gửi bởi robedan
Chào các bạn!
Thời gian qua mình nằm trong bệnh viện nên không thể lên net được, việc học hành với nhóm MCSE cũng dang dở. CN này mình lại bận đi công tác nữa...Mình sẽ giúp các bạn có một cái nhóm để học, trong tuần sau mình sẽ tổ chức họp mặt tại TGA.
Quả thực thời gian của mình quá eo hẹp và bận rộn, ngày đi làm, tối lại đi học, chỉ có thứ 7 và CN là rảnh nhưng cũng lắm việc ngoài ý muốn...mà sáng CN thì lại thường đến TGA chơi nữa. Cho nên mình đề nghị VanLang email cho mình và cho số phone để tụi mình phối hợp đưa nhóm hoạt động tốt hơn trong hoàn cảnh này.
Bạn nào cảm thấy thực sự quan tâm thì mail cho mình theo dc: trungdinhinfo@yahoo.ca và cho thẳng số điện thoại luôn để mình gọi đến gặp trực tiếp mới hiệu quả, mình chán mail qua mail lại lắm, cứ đưa số đây mình sẽ gọi cho các bạn.
Có gì thì gọi mình theo số: 0913601665 nhé.
Cho rao vặt một chút nhé: Điều kiện thời gian của mình là như vậy đó, mình muốn tìm thêm một hoặc vài bạn nữa có thể học cùng mình vào một số buổi tối nữa (Ngoài CN, chúng ta có thể sắp xếp thời gian). Mình đang học môn 70-215, nếu bạn muốn thì gọi điện cho mình nhé, bất cứ khi nào.

Trời ơi.. bây giờ mới có người hồi âm.... còn huynh Vanlang gì đó đâu rồi |???

eko
15-05-2003, 23:06
Nhóm MCSE tụi mình thành lập nhanh đi. Xem nhóm CCNA của it-email nhanh chóng và dứt khoát ghê chưa, trong thời gian ngắn mà đã lập được nhóm và bắt đầu vào việc học rồi đấy.

robedan
16-05-2003, 09:49
VanLang bị mất tích rồi. Sao, có ai có thể làm bạn học cùng mình bất cứ khi nào không, mình sẽ thường xuyên gọi điện cho nhau và học bất cứ khi nào. Học qua điện thoại, học offline vào các giờ hai bên rảnh chứ ko phải chỉ là Chủ Nhật. Mình muốn được "Fax xong in ngay" ấy mà. Có ai ko thì lên tiếng để cùng học với mình.

eko
16-05-2003, 18:58
mà robedan ơi, bạn học xong 210 thì làm sao mà mình học chung được, mình mới bắt đầu học à, :( , có ai mới bắt đầu MCSE thì cùng học chung với mình đi, lập nhóm thì cũng phải xem xét đến trình độ hiện tại của thành viên chứ. Ý kiến bạn thế nào?

net21
17-05-2003, 12:23
Mình nghĩ chuyện hiện đang học đến đâu cũng không quan trọng lắm, bây giờ chủ yếu là tập trung các thành viên đã.

tuandt
17-05-2003, 18:42
:rolleyes:
Cac ban trong nhom MCSE oi! cho minh tham gia voi, hien nay minh cung dang tu hoc nhung hoc mot minh buon va khong biet trao doi voi ai. Cac ban co the gui mail cho minh de biet ve hoat dong cua nhom, thoi gian gap nhau

e-mail: dothanhtuan@yahoo.com
sdt: 091-8145814

Cam on cac ban nhieu

vanlang
20-05-2003, 14:02
hixx .. sory sory ... tại mấy bữa tui ở tga mà hổng có ai học nên .. hi hi .. mấy bác này cũng làm tui háo hức quá trời .. mà tui ở trọ tận q9 lận nha flại hổng có điện thoại nữa .. nhưng mà lúc nào cũng có thể lên tga hết đó .. mà bi giờ .. hix... thế robedan quyết địn ra sao đây

robedan
22-05-2003, 14:23
Hẹn gặp Van Lang vào chủ nhật (25/05) nhé. Khi đó sẽ bàn tiếp nha. Các bạn khác thì ngày hôm đó cũng đến luôn, sau khi tham gia thảo luận xong chúng ta sẽ gặp mặt và bàn bạc nhé. Chắc chắn các bạn sẽ có nhóm để học.

eko
23-05-2003, 08:44
CN 25/5 mấy giờ đây hử? sáng hay chiều ?

prepare
24-05-2003, 01:13
Mình muốn biết về vmware và tetsking để luyện thi MCP 2000,mong có bạn nào biết chỉ dùm. Xin cảm ơn.

imstupid
26-06-2003, 21:58
Cac ban trong nhom MCSE oi! cho minh tham gia voi, hien nay minh cung dang tu hoc nhung hoc mot minh buon va khong biet trao doi voi ai. Cac ban co the gui mail cho minh de biet ve hoat dong cua nhom, thoi gian gap nhau

Tôi cũng xin tham gia với !

vikhoa
27-06-2003, 00:16
Tuần này, ai rảnh thì lên TGA buổi sáng T.7. Chiều T.7 vikhoa có hẹn với eChip rồi còn dẫn đội đi đá banh nữa nên ko rảnh.

Những bạn nào sáng ko đi được, chiều vẫn cứ đi nhé, gặp nhau để trao đổi, không nhất thiết phải có vikhoa đâu. Ai rảnh cả 2 buổi thì càng tốt, sáng đến vikhoa giải đáp thắc mắc cho, chiều giải đáp lại cho các bạn khác.

XI_TRUM
02-07-2003, 01:04
Mình cũng muốn tham gia nữa, cho mình biết điều kiện nhe, tự học ở nhà rồi lúc nào thấy được thì lên trao đổi hẻ hay học như thế nào. Chỉ mình dzới, dân mới vô nghề thui, cần sự giúp đỡ của mấy huynh mất tỷ nhiều. Cám ơn trước he, XI_TRUM

trunguyenvn
05-07-2003, 13:18
Cho minh tham gia vao nhom voi co duoc khong ? minh cung dang luyen thi, nhung tu luyen o nha thoi, phan mem test, ebooks thi minh cung co du roi (3CD ban o Bui Thi Xuan).
Nhung chi moi bat dau thoi, nen chung ta hoc va luyen thi theo nhom thi hay lam nhi !?

p9nco
08-07-2003, 23:24
Bạn nào thấy có khả năng tổ chức thì đứng ra lập nhóm đi.Bên CCNA mình thấy có mấy nhóm ruiif đó.Các bạn cứ đề ra thời gian,địa điểm rồi ai OK thì lên.Với lại ai có kinh nghiệm thì đưng ra họp nhóm dùm đi.THANKS