PDA

View Full Version : ai giúp cái IDM

VuongGiaBao
05-12-2007, 18:07
mình đã xài hết thời hạn cái IDM 5.11 build 5 rồi ai có ***** cho xin cái nha.

VuongGiaBao
05-12-2007, 18:09
ai có ***** cho xin nhá

nguoimoi
05-12-2007, 18:32
Bỏ IDM đi , nên sài Gigaget ( Nhẹ - Nhanh - Free)

VuongGiaBao
05-12-2007, 20:40
Thế thì cho xin cái link dowl đi chứ.

fanmaytinh00
08-12-2007, 00:51
ban vao google va search "internet download manager 5.11" "*****" de tìm se co thoi. ban cung co the dung portable IDM

nhatduy_87
08-12-2007, 10:26
Mình có đây này!
****** IDM 5.11
FName:Merc
LastName:REA
******:7G7QY-NZWKQ-23KRA-RAMQ4
Email:mercury1560985@gmail.com

contraidaulong
08-12-2007, 15:51
Bản 5.11 Build 9 nè bạn: www.1kho.com/showthread.php?t=47

anhhung22
09-12-2007, 13:07
IDM là CHAMPION trong lĩnh vực download, tốc độ không có đối thủ, ai cũng biết.Bản 5.11 build 9 đã hỗ trợ Windown Vista.Các bạn tải tại http://www.internetdownloadmanager.com/ nhé!Không cần đăng ký!
Bữa nào rảnh tôi sẽ post license key của nó lên cho mọi người xài!

anhhung22
09-12-2007, 13:14
Các bạn down Gigaget lại link sau:
http://www.gigaget.com/setup.exe
Hoặc tải file .rar tại :
http://www.gigaget.com/setup.rar (tải về giải nén rồi chạy)
Kinh nghiệm:IDM chạy nhanh nhất, file>100MB chạy ngon lành.Gigaget free, tuy chậm hơn IDM nhưng down tốc độ đều đều.Thích cái nào xài cái đó, xài 2 cái cũng được!

anhhung22
09-12-2007, 13:20
Mẹo giúp IDM download với 16 luồng, tốc độ đạt mức cao nhất:
Chạy IDM, xong mở nó lên, nhấn biểu tượng Options, nhấn thẻ connection.Tại mục bên trái nhấn menu xổ xuống chọn 56K (tốc độ chung của các đường truyền ADSL).Mục bên phải nhấn menu xổ xuống chọn 16.Xong nấhn OK!
Bây giờ tải thử 1 file nào đó thử xem. Tốc độ đã tăng gấp đôi hehe

study one
09-12-2007, 14:51
Mẹo giúp IDM download với 16 luồng, tốc độ đạt mức cao nhất:
Chạy IDM, xong mở nó lên, nhấn biểu tượng Options, nhấn thẻ connection.Tại mục bên trái nhấn menu xổ xuống chọn 56K (tốc độ chung của các đường truyền ADSL).Mục bên phải nhấn menu xổ xuống chọn 16.Xong nấhn OK!
Bây giờ tải thử 1 file nào đó thử xem. Tốc độ đã tăng gấp đôi hehe

nhanh hơn 1 chút :)...................

ajinomoto
09-12-2007, 16:06
Cho mình hỏi:lúc trước mình có cài IDM tới lúc hết hạn thì mình remove ra roài bây giờ cài verson mới vào thì nó ko đè lên registry đã tạo trước đó,mình đã Del hết các key trong registry của IDM cũ rồi mà vẫn bị vậy
giờ cài xong và start thi nó báo:
Internet Download Manager detected that its registry keys had been damaged since the last run. It’s possible that you run a flasky spyware remover program which corrupted system registry. Internet Download Manager will try to restore all damaged data, but some data remain corrupted.
Sau đó bấm OK, thì lại báo form

Internet Download Manager has been registered with a fake ****** Number or the ****** Number has been blocked. IDM is exiting . . .

Sau đó bấm OK, thì lại nhảy ra form bắt phải đăng ký.

các Pro có cách nào giúp mình với.thank

vua-noi-doi
09-12-2007, 22:46
Cho mình hỏi:lúc trước mình có cài IDM tới lúc hết hạn thì mình remove ra roài bây giờ cài verson mới vào thì nó ko đè lên registry đã tạo trước đó,mình đã Del hết các key trong registry của IDM cũ rồi mà vẫn bị vậy
giờ cài xong và start thi nó báo:
Internet Download Manager detected that its registry keys had been damaged since the last run. It’s possible that you run a flasky spyware remover program which corrupted system registry. Internet Download Manager will try to restore all damaged data, but some data remain corrupted.
Sau đó bấm OK, thì lại báo form

Internet Download Manager has been registered with a fake ****** Number or the ****** Number has been blocked. IDM is exiting . . .

Sau đó bấm OK, thì lại nhảy ra form bắt phải đăng ký.

các Pro có cách nào giúp mình với.thank
đúng rồi em cũng đang bị y hệt thế này mà ko biết làm thế nào đây,có bác nào pro làm ơn giúp giùm anh em cái nhỉ?mà của em copy cái IDM 5.05 build 3 của thằng bạn về xài tạm(copy vào usb,đã check lại trên usb nhé)thế mà về nhà paste vào máy thì mất toi luôn file cra*k(kể cả send qua YM vẫn bị del ko thuơng tiếc) mong các bác cứu giùm với

tazzz
10-12-2007, 07:49
Em cũng không biết chắc, bác thử làm thế này xem (nếu không được thì em sorry trước nha):
-Dùng Revo Uninstaller hoặc Your Uninstall... để gỡ IDM, nói chung nhằm mục đích xóa hết dấu vết các key reg (nhưng có lẽ không xóa hết được). Tốt nhất nếu có thể thì ghost lại máy (not recommended).
-Cài firewall (ZoneAlarm...).
-Cài lại IDM,nếu nó yêu cầu Firewall cho truy cập Internet thì nhấn vào Deny.
-Tắt IDM(cả trên khay hệ thống), chạy file Patch (theo em thì lấy Patch trên www.softvnn.com là tốt nhất).
-Chạy lại IDM, IDM có thể sẽ báo reg của nó bị damaged gì đó...,nhưng nếu thành công thì sau thông báo đó IDM sẽ vẫn hiện lên cửa sổ chính. Về sau khi tải cái j về thì nhấn vào Allow trên firewall để IDM down được.

ajinomoto
10-12-2007, 20:15
nếu Ghost thì mình đã làm từ lâu roài.Mình đã thử cách của bạn nhưng vẫn ko được
thank bạn đã góp ý:batman:

vua-noi-doi
10-12-2007, 23:13
nếu Ghost thì mình đã làm từ lâu roài.Mình đã thử cách của bạn nhưng vẫn ko được
thank bạn đã góp ý:batman:

bác ajinomoto ơi.bao giờ có cách chữa thì PM cho em biết với nhé.bị thế này khó chịu quá.may mà có bác chung cảnh ngộ với em,nik YM của em: vuakhongngoi87.nếu chữa được đừng quên thằng em này nhé

squall86
10-12-2007, 23:18
đúng rồi em cũng đang bị y hệt thế này mà ko biết làm thế nào đây,có bác nào pro làm ơn giúp giùm anh em cái nhỉ?mà của em copy cái IDM 5.05 build 3 của thằng bạn về xài tạm(copy vào usb,đã check lại trên usb nhé)thế mà về nhà paste vào máy thì mất toi luôn file cra*k(kể cả send qua YM vẫn bị del ko thuơng tiếc) mong các bác cứu giùm với

trước khi ***** thì phải nhớ 1 điều là tắt hết IDM đi và cái biểu tượng ở taskbar nữa tắt đi rùi hãy ***** hoặc Patch

vua-noi-doi
13-12-2007, 22:59
trước khi ***** thì phải nhớ 1 điều là tắt hết IDM đi và cái biểu tượng ở taskbar nữa tắt đi rùi hãy ***** hoặc Patch

em tắt rồi mới cắm usb vào,thế mà vẫn mất,chán chả buồn chết,ai biết làm ơn ra tay cứu giùm với

tramaha
16-12-2007, 17:31
Các bác cho em hỏi, em dùng IDM,đang download dở thì bị ngắt mạng, sau khi có mạng dùng resume download thì bị báo lỗi ko download tiếp được, lại phải down lại từ đầu. Có bác nào có cách giải quyết ko?

tridnk27
20-12-2007, 08:39
Ai có IDM bản portable cho mình xin với vì sử dụng ở mạng lan mà không có phân quyền nên không biết làm sao? thank!!!!!!!!

PhuCuongSPI
20-12-2007, 09:02
Có bản IDM 5.11 build 10 rồi kìa, ai có thì post kên cho anh em với !