PDA

View Full Version : Adbrite và Google Adsense

vnmarser
05-12-2007, 14:06
Các bác chuyên gia cho em hỏi chút.
Tình hình dạo này là do CPC của GA giảm nhiều quá nên em tính định kết hơp thằng Adbrite.
Tuy nhiên, em không rõ nếu đặt chung trên cùng một trang với GA thì có sao không. Em nghe nói GA chấp nhận chơi chung sân với Adbrite thì phải.
Adbrite có các AdsInline, cái này thì rõ là không ảnh hưởng gì đến GA rồi. Nhưng nếu đặt Banner hoặc Text ads thì ko hiểu có sao không.

sideduck
06-12-2007, 12:13
Hoàn toàn cấm, bác gắn 2 thằng này chung sẽ bị ban ngay lập tức :(

phonglanbiec
06-12-2007, 17:22
Vẫn đang sử dụng 2 ads bình thường

To be continue...

sideduck
06-12-2007, 17:55
Tớ không hiểu vì sao, nhưng tớ vừa đăng ký hôm trước là hôm sau thằng Adbrite Ban tớ ngay, trong thư nói do tớ gắn Ads của GA nên nó BAN, tớ del bức thư rồi nên không post lại dc Y_Y

thesaint
06-12-2007, 22:57
tình hình là tui vẫn cho chúng nó sống chung với lũ cả năm rùi chả thấy bị sao cả!!!!

pixelart
07-12-2007, 15:02
Có thể là do bác chọn luôn cái text ads của adbrite ( em chỉ đoán thôi ), vì Adbrite khi bác tạo zone, default nó chọn luôn cái text content ads . Bác bỏ chọn cái option đó đi thì ko sao đâu

sanitc
07-12-2007, 21:50
cái thằng adbrite tui đặt 2 hôm nay rồi sao chả kiếm được su nào là sao nhỉ còn thằng honeyads.com thì mấy ngày mới được 1$ các bác bảo có nên chơi nữa không? nản quá thế này chắc cuối tháng cộng hết các loại hình QC đặt trên trang của mình may ra được khoảng 10$ vậy thì chết à, có ai rơi vào tình trạng này chưa?

tienkhom
07-12-2007, 23:45
cái thằng adbrite tui đặt 2 hôm nay rồi sao chả kiếm được su nào là sao nhỉ còn thằng honeyads.com thì mấy ngày mới được 1$ các bác bảo có nên chơi nữa không? nản quá thế này chắc cuối tháng cộng hết các loại hình QC đặt trên trang của mình may ra được khoảng 10$ vậy thì chết à, có ai rơi vào tình trạng này chưa?

theo tôi trang bác dạng computer và rank alaxa còn thấp, ko nên chơi abrite với CPM. Nên dùng google adsense hoặc mấy chú CPC nào đó nhờ thành viên ủng hộ click hàng ngày sẽ kiếm tiền oke hơn.