PDA

View Full Version : SQL Server & Access

TDCT
30-04-2003, 03:36
CSDL SQL Server chuyển sang Access thì ổn rồi, còn từ Access có convert thành SQL được ko vậy, mọi người ai biết chỉ tui cái...

White_Rose
01-05-2003, 00:48
Tui thấy SQL Server -> Access mới khó vì bộ dữ liệu của SQL Server phong phú hơn.

TDCT
01-05-2003, 07:37
Thế nhưng SQL Server vẫn cho convert sang Access :-)
Đã phong phú mà còn "flexible" nữa...

Original
11-05-2003, 14:22
Theo mình biết thường convert từ Access sang MSSQL. Nếu convert chiều ngược lại, bạn dùng Access 2000 và MSSQL 7.0 may ra có thể được, còn dùng MSSQL 2000 thì không được đâu.

MrDr
11-05-2003, 21:59
Dùng tool Import & Exp Data của SQL Server2k có thể chuyển đổi dễ dàng DB từ Access 2K -> SQL Serverr2k và ngược lai, nhưng bạn chỉ nhận được Table mà không có Key, Relation

TDCT
12-05-2003, 01:00
Vậy từ Access - > SQL Server vẫn giữ được relationship và key?

Original
12-05-2003, 14:04
Hiển nhiên !!!

sunspot
27-06-2003, 16:51
Ủa thế chuyển từ Access sang SQL kieu gi vay?
Mách giùm tôi đi

thedi
30-06-2003, 16:48
Có một thứ mà chắc chắn chẳng bao giờ chuyển từ SQL Server sang Access được chính là các Store Procedure.

vanlang
02-07-2003, 17:23
trong access co mot trinh co the up tu access=>sql server rat de dang ... khi ban mo access ra ... ban mo file .mdb can conver
rui vao tools/database utiltiies/... rui trong do co phan up len do no ghi dai qua minh ko nho ..(nhung ma chu ban dau la up..)... ma hinh nhu chi co tu trong access 2000 tro len thoi .. roi ban chi can lam theo chi dan .. no co nhieu buoc tiep theo nua nhung vi tui dang ngoi o dv nen ko the nho ma ghi tiep ... ban co theo doc phan help cua access de biet ro hon nhe
..................
dien dan moi up len nen chua bo dau duoc thong cam

vanlang
03-07-2003, 10:34
tui về nhà coi lại rùi chính xác là như sau nè
tools/database utilities/Uprizing wizard
rùi các bước tiếp theo bạn chịu khó làm theo hướng dẫn của access nhé
còn cái vụ từ sql->access thì làm sao ? tui hổng bít .. chỉ tui với

vanlang
03-07-2003, 10:40
tui về coi lại rùi chính xác là như sau
tools/database utilities/uprizing wizard
rùi phần còn lại bác tự làm nhé rất dễ ... và hãy luôn chọn create new nhé .. sau khi hoàn tất thủ tục sẽ đợi hơi lâu để cho hắn chuyển qua .. và trong quá trình chuyển sẽ co báo lỗi nhưng mà hổng sao cả đâu .. bác cứ bỏ qua hết cho tới lúc xong là ok rùi
còn cái vụ từ sql->access thì làm sao rui không bít nhưng mà tui nghĩ là không nên vì sql tốt hơn và mạnh hơn thằng access nhìu chứ

aikailvn
17-07-2003, 09:58
trước đây mình thiết bằng data base bằng access vì mình muốn chuyển toàn bộ cơ sở dử liệu cuả mình chuyển sang SQL như thế nào ?

vanlang
21-07-2003, 21:51
tui nói bên trên đó :
tools/database utilities/uprizing wizard
rùi phần còn lại bác tự làm nhé rất dễ ... và hãy luôn chọn create new nhé .. sau khi hoàn tất thủ tục sẽ đợi hơi lâu để cho hắn chuyển qua .. và trong quá trình chuyển sẽ co báo lỗi nhưng mà hổng sao cả đâu .. bác cứ bỏ qua hết cho tới lúc xong là ok rùi
còn cái vụ từ sql->access thì làm sao rui không bít nhưng mà tui nghĩ là không nên vì sql tốt hơn và mạnh hơn thằng access nhìu chứ

vandoi
03-04-2008, 10:35
em đang làm convert dữ liệu từ sql server 2000 sang access làm bàng vb.net nếu bác nào biết xin chỉ giúp em ,em thành thật biêt ơn.
Email : n_vandoi@yahoo.com

khahoang
12-06-2008, 09:00
Mình mới tìm hiểu CSDL là sql và lập trình trên VBA của ACCESS. Nếu bạn muốn chuyển dữ liệu từ SQL sang ACCESS thì bạn phải dùng câu lệnh kết nối:

(
gstrMyConnectionString = "Provider=sqloledb;" & _
"Data Source=severname;" & _
"Initial Catalog=database;" & _
"User Id=... ;" & _
"Password=... ;"

Set gconMyConnection = New ADODB.Connection

With gconMyConnection
.ConnectionString = gstrMyConnectionString
.CursorLocation = adUseServer
.Open

End With