PDA

View Full Version : Giờ em học asp thì đi đôi với csdl là SQLserver hay my SQL ạ

2602
02-12-2007, 23:14
em đang đinh học ASP.net thì sau khi em cài vs2005 thì nó có luôn SQLserver rồi , Em hỏi cái SQLserver đó có dùng tốt được không ạ hay là mình phải cài một bộ SQL độc lập khác. Mà sử dụng ASP.net với SQLserver tốt hơn hay với MY SQL tốt hơn ạ.?Và có trang web nào cho down mà nguồn của trang web viết bằng ASP.net không ạ(nhất là các trang làm về thương mại điện tử í). EM cảm ơn

thichyeuhon
03-12-2007, 00:05
hình như là đa số SQLserver đi cùng với Asp, Asp.net
Mysql thì đi cùng với php thì phải bạn à

congthanhgiong
03-12-2007, 00:33
em đang đinh học ASP.net thì sau khi em cài vs2005 thì nó có luôn SQLserver rồi , Em hỏi cái SQLserver đó có dùng tốt được không ạ hay là mình phải cài một bộ SQL độc lập khác. Mà sử dụng ASP.net với SQLserver tốt hơn hay với MY SQL tốt hơn ạ.?Và có trang web nào cho down mà nguồn của trang web viết bằng ASP.net không ạ(nhất là các trang làm về thương mại điện tử í). EM cảm ơn

sql db đó là sql express là bản tích hợp sẵn cho developer trong vs 2005. Bạn nên sử dụng nó, bởi nó sẽ giúp tận dụng dc hết sức mạnh của .net và vs2005. Sau khi hoàn thiện site thì publish lên server, upload db đó lên host là chạy ok.

asp.net dc tối ưu hóa chạy sql server cả về tốc độ lẫn các tính năng mặc định, trừ phi bạn xài hibernate thì mới xài mysql.

anyway, ban nên tham khảo code và video clip của Microsoft tại http://www.asp.net/learn/data-access