PDA

View Full Version : Vb.net

clickme
29-04-2003, 15:19
mình vừa học VB.NET viết thử 1 đoạn chương trình nhỏ truy cập database SQL SERVER 2000, thực hiện các chức năng insert,update,delete va duyệt các mẫu tin, sung connection bằng câu lệnh sqlconnection, dùng các phương thức newrow của datatable để insert nhưng sao nó vẫn sai chay còn lỗi hoài, khi mà mình nhấn nút AddNew để xóa dữ liệu hiện có trên textbox để đưa dữ liệu mới vào khi nhấn tab xuống các text box phía dưới thì dữ liệu của mẫu tin trước lập tức điền vào các textbox phía dưới, và các chức năng khác cũng còn lỗi rất khó bẫy, do đó mình muốn bạn nào rành về VBNET cho mình xin đoạn code thực hiện các chức năng này hoàn chỉnh không con bị lỗi gì cả nhớ dùng dùng các câu truy vấn như Delete hay Insert của SQL để thự hiện các chức năng trên, xin thành thật cảm ơn

nguyen_lanthao
07-05-2003, 16:23
chào bạn,
Bạn có thể nói rõ là bạn dùng hinhthức nào để ins,upd,del không? dùng trực tiếp datagrid, dùng thông qua text box hay dùng cách nào? có như vậy mình mới có thể biết bạn sai cho nào.

clickme
14-05-2003, 12:05
Cam on ban da quan tam den bai viet cua minh, minh thuc hien cac thao tac ins,upd,del thong qua textbox