PDA

View Full Version : Những câu hỏi IT buồn cười nhất.

The Old Man
01-12-2007, 03:12
Tôi gặp câu hỏi này trong một diễn đàn mà tôi cho là ngộ nghĩnh nhất trong các DĐ IT:

1- Mình có thằng bạn nhà nối mạng FPT tốc độ cao mà thấy cậu cứ thỉnh thoảng lại ra mạng,tưởng gì,hỏi ra mới biết nó copy những file thừa trong máy rồi mang USB ra để xóa ngoài hàng net!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Các pro bảo thế có cẩn thận quá kô nhỉ?
Nếu tốt thì mình theo..

Mời các bạn góp các câu mà bạn cho là .:w00t::emlaugh::confused::banghead::banana: nhất

sideduck
01-12-2007, 07:56
2- Em có bài nhạc .wmv, em muốn tách tiếng ra để hát karaoke thì làm như thế nào?

=> Tắt cái loa, đấy, hình nó tách với tiếng rồi đấy ::w00t::

Hoanglaota
01-12-2007, 08:47
2- Em có bài nhạc .wmv, em muốn tách tiếng ra để hát karaoke thì làm như thế nào?

=> Tắt cái loa, đấy, hình nó tách với tiếng rồi đấy ::w00t::

Hay, hay. Giải pháp tuyệt vời!

gloc88
01-12-2007, 08:48
3 - nghe nhạc trên mạng thôi, đừng tải về tốn tiền download lắm

lytamhoana6cntt
01-12-2007, 09:43
3 - nghe nhạc trên mạng thôi, đừng tải về tốn tiền download lắm
Nghe thì nó cũng phải tải file tempolary chứ bộ.

sideduck
01-12-2007, 09:50
Nghe thì nó cũng phải tải file tempolary chứ bộ.

Đã nói là chuối mà lại :D:D:D

----

4- Mỗi lần em lên DDTH lại thấy 2 con vịt trông rất chướng mắt, làm sao để 2 con vịt ấy k hiện nữa?

=> Cầm cây buá, canh 2 con vịt ấy xuất hiện thì phang mạnh vào đầu nó, chúc thành công!!!
[Cũng may là bác Khoa dẹp 2 con vịt ấy rồi :D:D:D]

thongtinlaptop
01-12-2007, 10:02
5- Để đề phòng vào những trang web có chứa virus em toàn phải ra ngoài tiệm NET vào thử nếu an toàn thì mới về nhà vào bằng máy của mình, nhiều khi 1 ngày chạy đi chạy lại đến vài chục lần. Làm thế này chắc an toàn các bác nhỉ?

phan_nguyen
01-12-2007, 10:24
Ê ê sao tắt máy kiểu đó mảy? (Nhiều người hốt hoảng khi thấy tôi nhấn nút power để shutdown máy tính)

ThànhViênVIP
01-12-2007, 10:25
Đề nghị các bạn ghi rõ bản quyền câu hỏi của ai chứ. :)

arsene_lupin
01-12-2007, 10:31
biết của ai được cơ chứ đọc mấy cái đó hài quá
9.sao em dơn file torent về chỉ được có mười mấy kb vậy mà nó ghi flie là mấy trăm M cơ mà
chắc trình duyệt của bạn hỏng

The Old Man
01-12-2007, 10:35
Ê ê sao tắt máy kiểu đó mảy? (Nhiều người hốt hoảng khi thấy tôi nhấn nút power để shutdown máy tính)

Ủa sao lại tắt máy kiểu đó?

dinhbaochau
01-12-2007, 13:03
Anh ơi! Xem cái máy em bị gì ấy.
- Gỡ dây nguồn mang lên đây xem cho...

30 phút sau. Một cô gái mang lên cái dây nguồn máy tính.

Anh xem hộ em.

Đúng là hết nói nổi

arsene_lupin
01-12-2007, 13:36
đó là truyện cười mà đâu có thật

myaa
01-12-2007, 13:49
- Cả ngày trời em vừa ăn bánh vừa xem phim. Không biết trình độ tin học của em có khá lên không nhỉ? (Bản quyền của em)

vikhoa
01-12-2007, 16:43
Hồi trước có chỉ cho ông bạn tạo email Yahoo (qua ĐT). Mình bảo ông ấy gõ vào phần Address là mail.yahoo.com, chờ 1 lúc khi trang web hiện lên rồi hướng dẫn tiếp.

Ông ấy cứ bảo là không thấy gì hiện lên cả. Mình bảo thử lại 2-3 lần vẫn thế. Bực mình chạy sang nhà chỉ, bảo ông ấy làm lại từ đầu xem sao.

Ông ấy cẩn thận gõ từng chữ "mail.yahoo.com" xong ngồi chờ...

Mình mới hỏi: "Sao không nhấn ENTER?"
Ông ấy hỏi lại: "Phải nhấn ENTER nữa à?"

Chuyện có thật 100%.

phan_nguyen
01-12-2007, 16:54

Ặc Bác Tom nói chơi hay nói giỡn cháu vậy?:emlaugh:

The Old Man
01-12-2007, 17:06
Một ông khác gởi thơ than phiền đến một hảng Software:
Hãng của các ông cà chớn vừa phải thôi, tôi theo chỉ dẩn trên màn hình khi cài đặt thì mấy ông bảo bỏ dĩa CD số 1 vào tôi làm theo , rồi mấy ông bảo bò tiếp dĩa CD số 2 vào, tôi thấy kỳ kỳ, tới khi mấy ông bảo bỏ dĩa CD số 3 vào là tôi biết mấy ông cà chớn rồi, cái ổ CD của tôi làm sao nhét vửa 3 cái dĩa trong đó.

The Old Man
01-12-2007, 17:11
Ặc Bác Tom nói chơi hay nói giỡn cháu vậy?:emlaugh:

Bạn nói thiệt hay nói chơi đó? Tắt máy bằng nút power mà không shutdown?

zmt264
01-12-2007, 17:21
Hồi trước có chỉ cho ông bạn tạo email Yahoo (qua ĐT). Mình bảo ông ấy gõ vào phần Address là mail.yahoo.com, chờ 1 lúc khi trang web hiện lên rồi hướng dẫn tiếp.

Ông ấy cứ bảo là không thấy gì hiện lên cả. Mình bảo thử lại 2-3 lần vẫn thế. Bực mình chạy sang nhà chỉ, bảo ông ấy làm lại từ đầu xem sao.

Ông ấy cẩn thận gõ từng chữ "mail.yahoo.com" xong ngồi chờ...

Mình mới hỏi: "Sao không nhấn ENTER?"
Ông ấy hỏi lại: "Phải nhấn ENTER nữa à?"

Chuyện có thật 100%.

Chuyện thường gặp.

À, đọc sách IT nước ngoài, nó hướng dẫn từng chi tiết nhỏ nhặt như nhận Enter đấy.

Nổ
01-12-2007, 20:36

Một số máy vi tính bây giờ khi nhấn nút Power là nó tự shutdown rồi mới tắt. Và muốn Reset thì nhấn giữ nút Power. Máy của Nổ đang xài thuộc loại này.

Máy của thằng bạn của Nổ thì nhấn Power là reset, còn nhấn giữ Power là Shutdown rồi Turn off. (cái này nghe nó nói chứ chưa thấy tận mắt)

Còn không biết máy của bạn phan_nguyen thì thế nào.

sideduck
01-12-2007, 21:13
Và muốn Reset thì nhấn giữ nút Power.
Máy của thằng bạn của Nổ thì nhấn Power là reset, còn nhấn giữ Power là Shutdown rồi Turn off. (cái này nghe nó nói chứ chưa thấy tận mắt)

Ủa ngộ kà, thường thì nhấn giữ Power là tắt khẩn cấp mà, ấn giữ là nó tắt hẳn luôn :(?

dly
01-12-2007, 21:35
- Ấn nhẹ 1 giây tương đương với nhấn tổ hợp phím Ctrl+All+Del
- Ấn nhẹ 2 giây là switch log on
- Ấn nhẹ 3 giây là chuyển từ hệ điều hành 1 sang hệ điều hành 2
- Án nhẹ 4 giây là restart
- Không ấn gì hết thì nó tự động shutdown.
Máy hiện đại nhất hiện nay.

Con lậy bố! . Sặc cơm ra bàn! :w00t:

arsene_lupin
01-12-2007, 21:36
sợ máy của ip luôn
fdfdfdf

vnhack
01-12-2007, 21:38
Bấm nút tính giây!
Bó tay!
Nói giỡn hay nói chơi vậy.

dly
01-12-2007, 21:43
Bấm nút tính giây!
Bó tay!
Nói giỡn hay nói chơi vậy.

Máy của tôi.
Chạm phím power = reset
3 giây máy shutdow đúng quy định. chính vì vậy mới bị lão Íp xô xuống ao lol

sideduck
01-12-2007, 21:44
Loại này xưa rồi.
Main của tớ chỉ hổ trợ một nút power trên case :

Con sợ bác luôn :D:D:D:D Té ghế!!!

TongNghien
01-12-2007, 21:44
Loại này xưa rồi.
Main của tớ chỉ hổ trợ một nút power trên case :

Vậy, máy tính được sản xuất ra là để người ta "ấn nút" à ? :yes:

khoabeo108
01-12-2007, 21:46

Chắc cài đặt hibernate là nút Power đó bác, nhấn power thì máy sẽ hibernate.

edavn
01-12-2007, 21:55
Vào: Start->Control Panel->Power Options->Advanced->When I press the power button on my computer sẽ có các lựa chọn sau:

:w00t::w00t::w00t:

sideduck
01-12-2007, 22:44
Bực ghê, đáng lẽ định k nói rồi mà thấy mấy bác nổ wá em chịu k nổi!!! Nhà em nút power nằm nay ổ CD, bấm 1 cái, đĩa chạy ra là tắt máy luôn, đẩy cái khay vào là tự nó mở lên. Thùng máy cảm ứng luôn, vỗ 3 thùng máy cái tương đượng với ấn Ctr+Alt+Del, 4 cái là reset, 10 cái là system restore, 100 cái là tự động ghost lại máy, 10000 cái là... tự động có cái máy mới... :w00t: Phục chưa?

vnhack
01-12-2007, 22:52
Nhiều khi ổng muốn ghost lại máy đang gõ giữa chừng quên mất là gõ mấy tiếng rồi đành gõ lại, tội ghê. Máy tính thời đồ đá.

The Old Man
02-12-2007, 00:58
Máy nhà tôi thì không có nút power on/off tân kỳ như thế. Tôi chỉ gắn phíc điện vào cái Clap-on Clap-off ( cái mà vổ tay hai cái tự động nó tắt điện).
Chỉ có hơi bực mình một chút là khi đang chơi máy mà bà xả muốn tôi vào ngũ thì tôi bị ăn hai cái tát tai đau điếng. Nói thế chớ thét rồi cũng quen, củng may là thằng kỷ sư chế nó ra mà design tới 5 tát mới tắt thì tiêu mạng già này rồi.
Tôi có gởi thơ tới yêu câu ông designer bớt xuống còn một phát thôi thì ổng ta bảo là bất tiện vì trung tiện, tôi không hiểu ổng nói gì?

Tắt máy thì không thích nhưng mở máy thì tôi lại khoái. Chỉ cần đi ngang qua bà xả bóp nhẹ một phát bả la "oái oái" là máy khởi động ngay. Bởi thế tôi vào mạng hơi nhiều là vì thế.

The Old Man
02-12-2007, 02:37
Thấy những câu hỏi trong diễn đàn ddth.com
1. Tôi không đánh được tiếng việt có dấu, phải làm sao?
2. Tôi không post dược bài trong dd tại sao vậy?
3. Máy tôi đang dùng ngay lúc này, không vào được internet, cứu tôi với!
4. Làm sao đặt câu hỏi trong diễn đàn này?
v.v.

phan_nguyen
02-12-2007, 13:56

Bác Tom ơi có phần set up như thế trong control panel mà.:emlaugh:

The Old Man
02-12-2007, 14:52
Bác Tom ơi có phần set up như thế trong control panel mà.:emlaugh:

Nói mà mắc cở , tôi có để ý tới cái power on trong Control panel đâu.
Tôi mở bài này để tự chọc quê lấy mình đấy. :embarrass:embarrass:embarrass:embarrass:embarrass :embarrass:embarrass:embarrass:embarrass:embarrass :embarrass:embarrass:embarrass

phan_nguyen
02-12-2007, 18:09
Vậy thì bác nghịch thử đi :D

Let's-me-see
02-12-2007, 20:02
5- Để đề phòng vào những trang web có chứa virus em toàn phải ra ngoài tiệm NET vào thử nếu an toàn thì mới về nhà vào bằng máy của mình, nhiều khi 1 ngày chạy đi chạy lại đến vài chục lần. Làm thế này chắc an toàn các bác nhỉ?
an toàn cho máy tính kiểu đóa thì chắc ku đóa ko an toàn thần kinh rùi !!!Có cần phải thế ko nhĩ !!!

Tuấn Nguyễn
03-12-2007, 22:40
Thằng bạn tớ hồi xưa nó bảo:Nhà mày dùng mạng tính theo dung lượng,sao lại ko xem phim online được ?Mày xem trên web thôi ko down về,có tốn tiền đâu. :D

The Old Man
03-12-2007, 23:05
Vậy thì bác nghịch thử đi :D

Cái máy để dưới đất cách xa cái bàn, tắt máy phải quay sang một bên rồi cuối xuống bấm cái nút power thì khổ cái cái thân già này quá. Nhưng setup cho cái Laptop thì tiện quá.

Nổ
04-12-2007, 01:16
Rất may là trên bàn phím của tui có cái nút được thiết lập sẵn cho việc shutdown. Chỉ cần nhấn một cái là xong.

The Old Man
04-12-2007, 01:48
Rất may là trên bàn phím của tui có cái nút được thiết lập sẵn cho việc shutdown. Chỉ cần nhấn một cái là xong.

Thật ra bấm 1 key trên keyboard hay click cái shutdown shortcut hoặc bấm cái nút power off củng như nhau. Đây chỉ nói về hành dộng shutdown đúng cách hay không mà thôi.

Nổ
04-12-2007, 02:00
Uh, trước đây lúc Nổ mới làm quen với máy tính cũng chưa biết shutdown thế nào mới đúng. Lúc đầu mới vô mấy tiệm net mà muốn khởi động lại máy toàn là nhấn nút Power cho tắt rồi lại nhấn Power lần nữa. Mà mấy cái máy ở tiệm net hồi đó thì nhấn Power là nó ngắt điện cái cụp luôn, nên khởi động lại toàn là check disk. Sau này Nổ mới dần quen được. Máy của Nổ hiện giờ nút Power còn kiêm luôn nút Reset nữa, tùy theo cách bấm. Lúc đầu mới mua về tìm mãi không thấy nút Reset đâu cả.

Nổ
04-12-2007, 02:07
Hồi mới làm quen với máy tính thì hình như Nổ cũng hỏi nhiều câu rất ư là "hồn nhiên".

Có lần đưa một cái đĩa game CD cho chủ tiệm net, nói với chủ tiệm :"Giúp em chép toàn bộ dữ liệu của cái đĩa này vô đây giùm". Và mình đưa cho chủ tiệm cái đĩa mềm. Vì hồi đó đâu biết tính tới chuyện dung lượng là gì, tưởng cái nào cũng chứa ngang nhau chứ.

The Old Man
04-12-2007, 02:20
Hồi mới làm quen với máy tính thì hình như Nổ cũng hỏi nhiều câu rất ư là "hồn nhiên".

Có lần đưa một cái đĩa game CD cho chủ tiệm net, nói với chủ tiệm :"Giúp em chép toàn bộ dữ liệu của cái đĩa này vô đây giùm". Và mình đưa cho chủ tiệm cái đĩa mềm. Vì hồi đó đâu biết tính tới chuyện dung lượng là gì, tưởng cái nào cũng chứa ngang nhau chứ.

Biết nhiều, biết ít nhưng không thể biết hết.
Ai củng thế thôi, chỉ có cái là dám chịu NGU để được KHÔN.
Hì.. Hì.. Nhờ mở Post này mà mình học thêm được một cái Power off mà mình không bao giờ để ý tới.
Thêm một thắc mắc :
Cái Laptop mình set bấm nút power để shutdown thì OK. Nhưng setup cái đóng nắp tự shutdown lại không được. Mặc dù đã setup rồi mà đóng nắp nó cứ trơ trơ không chịu shutdown.

dly
04-12-2007, 08:53
@ Ông Già:
Anh xem cái chốt nhỏ (sát góc gập của màn hình) còn hoạt động không? Anh thử set chế đô stanby rồi chạm vào nút đó xem? Có thể nút đó mòn không chạm tới công tắc chính nằm phía dưới, hoặc cái công tắc đó có vấn đề :D

Bui Quoc Tuan
04-12-2007, 10:08
Em góp thêm chút chuyện nữa cho anh em vui vẻ tí nhé:
Em thì em làm IT cho 1 công ty, hệ thống cũng không có gì nhiều 1 Server làm Domain chính, 1 Server BackupData, 1 ServerMail (cũng bình thường mà) đến khi em chuẩn bị nghỉ việc thì cái thằng Trưởng Phòng Nhân Sự có bảo với em là. Anh Tuấn à trước khi anh nghỉ thì anh đào tạo em về IT độ khoảng nửa buổi để em tạm thời làm thay anh trước khi có IT mới về làm, em hôm đó tí thì đâm đầu vào cái máy Photo các bác à. Thằng đó các bác nghĩ nó có siêu không chắc thần đồng tin học của Viêt Nam các bác nhỉ.
Mong các bác cho lời bình luận!

Let's-me-see
04-12-2007, 10:12
Em góp thêm chút chuyện nữa cho anh em vui vẻ tí nhé:
Em thì em làm IT cho 1 công ty, hệ thống cũng không có gì nhiều 1 Server làm Domain chính, 1 Server BackupData, 1 ServerMail (cũng bình thường mà) đến khi em chuẩn bị nghỉ việc thì cái thằng Trưởng Phòng Nhân Sự có bảo với em là. Anh Tuấn à trước khi anh nghỉ thì anh đào tạo em về IT độ khoảng nửa buổi để em tạm thời làm thay anh trước khi có IT mới về làm, em hôm đó tí thì đâm đầu vào cái máy Photo các bác à. Thằng đó các bác nghĩ nó có siêu không chắc thần đồng tin học của Viêt Nam các bác nhỉ.
Mong các bác cho lời bình luận!
Thì bác cho vài câu như lời vàng ngọc để lại trước khi ra đi.Còn anh kia thì hiểu nhiu thì hiểu
:gathering:

The Old Man
04-12-2007, 11:12
@ Ông Già:
Anh xem cái chốt nhỏ (sát góc gập của màn hình) còn hoạt động không? Anh thử set chế đô stanby rồi chạm vào nút đó xem? Có thể nút đó mòn không chạm tới công tắc chính nằm phía dưới, hoặc cái công tắc đó có vấn đề :D

Máy LapTop mới mua có 3 bửa mà mòn cái gì.

dly
04-12-2007, 11:15
Máy LapTop mới mua có 3 bửa mà mòn cái gì.
hehe vậy là máy anh đang chạy winVista hả anh? cái vụ Vista thì có nhiều rắc rối đây. Em cũng còn bị rối khá nhiều với chú này :D

dly
04-12-2007, 12:21
Câu trả lời lách luật hay nhất! Muốn cảnh cáo ghê mà đành bó tay :D

Không được vi phạm luật bản quyền muốn hỏi/tìm gì thì vào Sofvnn.com mà kiếm :emlaugh::emlaugh:
Ba cái UserName= AV-7086153 và PassWord= 5ca2d9x1fw không ai cho biết đâu mà hòng. Ráng tìm lấy đi nhé.
Hỏi nửa là xoá bài đấy nhá.

Gừng cay gừng già. :punk:

LanAnh
04-12-2007, 12:48
Chỗ tôi khi dùng Internet quy định phải đi găng tay không virus nó lây vào cơ quan thì nguy to.

The Old Man
04-12-2007, 12:50
Câu trả lời lách luật hay nhất! Muốn cảnh cáo ghê mà đành bó tay :D
Gừng cay gừng già. :punk:

Oop !! hì.. hì.. :embarrass:embarrass:embarrass:embarrass:embarrass :embarrass:embarrass

thaychuastudio
04-12-2007, 13:07
SQL và My SQL cũng vậy thôi mà thầy giáo lại bắt bọn mình học thêm một khóa nữa. Chán thật

Nổ
04-12-2007, 13:37
Cho hỏi có your SQL không?

Một câu hỏi cũng rất buồn cười thay. Tất nhiên là... có chứ.

ilovephp
04-12-2007, 13:48
các bạn cho mình hỏi có phần mềm nào giúp đọc được đĩa DVD bằng đầu CDROM ko ạh? thanks

edavn
04-12-2007, 13:51
các bạn cho mình hỏi có phần mềm nào giúp đọc được đĩa DVD bằng đầu CDROM ko ạh? thanks

Cho mình hỏi có phần mềm nào nén được dữ liệu vào CDROM mà được dung lượng chưá như DVD không ạ? thank:D

thaychuastudio
04-12-2007, 19:41
sao mình BAN nick Dê Lỳ hoài không được vậy nhỉ? bạn giúp mình với

dly
04-12-2007, 19:52
sao mình BAN nick Dê Lỳ hoài không được vậy nhỉ? bạn giúp mình với

Hôm rồi lão Đòn Dựng mời nhậu, nhà bác không đến dự. Nếu có đến sẽ biết Kỳ Nhân (người kỳ cục) nói gì về ta.

Thuật lại cho nhà bác nghe xíu: " Dê Lỳ tui có một nốt ruồi, thiên hạ mưu hại không xong. Có bị chặt đầu này thì cũng mọc đầu khác hà" :w00t:

"Qua không chít đâu em" :lick:

Let's-me-see
04-12-2007, 20:12
Hôm rồi lão Đòn Dựng mời nhậu, nhà bác không đến dự. Nếu có đến sẽ biết Kỳ Nhân (người kỳ cục) nói gì về ta.

Thuật lại cho nhà bác nghe xíu: " Dê Lỳ tui có một nốt ruồi, thiên hạ mưu hại không xong. Có bị chặt đầu này thì cũng mọc đầu khác hà" :w00t:

"Qua không chít đâu em" :lick:
"hoa" hay "qua" nhĩ .Mấy thằng địa chủ thời xưa khi cua gái thường nói "qua" hay "hoa" nhĩ???
:eek:

cuong_war3
06-12-2007, 17:21
Đang ở phần thư giãn mà bạn .cái này bạn phải mang sang một rom khác rồi

sideduck
06-12-2007, 17:59
Cho hỏi : Máy tôi đang chạy song song hai hệ điều hành DOS 3.0 và Unix SCO386, hỏi làm sao chuyển Hệ điều hành mỗi khi khởi động?
Cấu hình máy như sau : CPU Intel 80386 - xung 16MHz, có chế độ chạy turbo lên đến 33MHz, Ram nội 640k, Ram ngoại 1MB, có cache nội, HDD 200MB, có cả floppy disk 5"2, 360kB, có card IO kèm cổng COM1, COM2, Game, màn hình monochrom đầy đủ nhưng không CD, không USB, không 1394, không Lan, không VGA rời ...
Tôi muốn cài hệ điều hành Windows Vista thì phải làm sao, miễn đừng nâng cấp gì tốn kém cả vì hồi đó mua hơn 5.000USD, đừng so sánh với mấy cái máy dưới 1000USD như bây giờ nhé. Thân!

Chết cười :aha:

Đang ở phần thư giãn mà bạn .cái này bạn phải mang sang một rom khác rồi

Bác này thật thà ghê :)

arsene_lupin
06-12-2007, 20:26
sợ cái máy đấy thật đấy cài winvista vào đẩm bảo phóng lẹ pải biết

Let's-me-see
06-12-2007, 20:29
sợ cái máy đấy thật đấy cài winvista vào đẩm bảo phóng lẹ pải biết

Đọc kỷ chưa lupin mà nói thế :D
Bác ấy viết sai nhiều chổ nếu đúng thì tui chả biết cái đó cài víta thì thế nào
:drunk:

arsene_lupin
06-12-2007, 20:37
đây là câu hỏi it buồn cười mà ,tui cũng không hiểu sao mấy cái hdh cũ có thể cài vào được 0 cd ,0 usb,0... mà cài được mới tài

dly
06-12-2007, 20:46
đây là câu hỏi it buồn cười mà ,tui cũng không hiểu sao mấy cái hdh cũ có thể cài vào được 0 cd ,0 usb,0... mà cài được mới tài

Ngày xưa chủ yếu chạy trên FDD và các software được cài đặt cũng từ đây. (FDD)

Ip viết không sai đâu Lết

Let's-me-see
06-12-2007, 20:52
Ngày xưa chủ yếu chạy trên FDD và các software được cài đặt cũng từ đây. (FDD)

Ip viết không sai đâu Lết
FDD là gì vậy bác Giải thích cho em nha !! ( em ko biết)

_________
:drunk:
Zô.........Zô

Let's-me-see
06-12-2007, 20:56
Câu hỏi IT buồn cười nhất :D

hỗnk biết phải hỏi chớ :D
Hay nó chỉ là ổ cứng như HDD :D

vodzung
07-12-2007, 00:57
Trong Windows có cài Calculator, bây giờ tôi muốn làm ngược lại - cài Windows cho Calculator - thì làm nào???

arsene_lupin
07-12-2007, 08:28
ban làm theo các bước sau :
1 chuẩn bị 1 máy tính
chuẩn bị một đĩa của window
2 mở tung máy tinh ra tìm cho được nơi chứa con vi mạch chính
3 bóc nó ra xem nó thế nào
có 2 trường hợp xảy ra
1a bong cả phần đính của main ---->vứt đi bóc chi mà ngốc thế
2a chỉ có phần chip và phần bảo vệ chip ---->thành công
tiếp theo :
lấy con chip đó tìm mạch nối với 1 ổ cd
chạy ổ cd và cài đặt bình thường =))
chúc bạn thành công lol lol lol lol

edavn
07-12-2007, 13:45
Trong Windows có cài Calculator, bây giờ tôi muốn làm ngược lại - cài Windows cho Calculator - thì làm nào???

Vista yêu cầu cấu hình rất mạnh, vì thế việc đầu tiên bác nâng cấp con Calculator của bác lên:
1. Về màn hình, thông thường loại Calc chỉ là đơn sắc hiển thị dãi số không được nhiều lắm mà Vista nổi tiếng là đồ họa long lanh nên đầu tiên nâng cấp màn hình lên tối thiểu là màn gương hình ảnh rộng 14" hoặc tốt nhất làm quả 19".:D
2. Để xử lý đồ họa cồng kềnh trong vista yêu cầu bộ nhớ trong tối thiểu 1G, chíp xử lý DuaCore 3.6GHz trở lên nó mới đã:D còn muốn lưu phim phiếc như kiểu vàng anh vàng ót linh tinh thì kiếm cái ổ dạng thể rắn cỡ nhỏ nhỏ 500G cho sướng:D
3. Cái vỏ của nó đương nhiên bây giờ là ko phù hợp nữa rồi do thay thế ruột và kết cấu lại, lúc này nếu tiết kiệm bác kiếm vài mảnh bìa các tông ghép lại xài tạm che mấy cái máy móc bên trong là okie:D
... thêm vài nâng cấp nho nhỏ khác, chẳng hạn túi xách, chuột quang...
Thế là bác yên tâm có con Calculator cài Vista chạy ngon luôn, ai thấy cũng mê:D

real_time
08-12-2007, 11:47
Ngày xưa hồi mới có CD và DVD em cũng nói với thằng em: Mày chỉ cần mua đĩa CD thui còn DVD thì dùng phần mềm mà đọc.

arsene_lupin
08-12-2007, 13:17
Ngày xưa hồi mới có CD và DVD em cũng nói với thằng em: Mày chỉ cần mua đĩa CD thui còn DVD thì dùng phần mềm mà đọc.

đây là câu hỏi ah ? không hiểu

tranthanhit
08-12-2007, 16:26
Họ có phải là dân kỷ thuật đâu mà đem ra làm trò cười thế???! hết bít
Tưởng chuyện gì chứ !!! dẹp đi mấy ku làm vậy là xấu lắm đóa.

zmt264
10-12-2007, 19:06

Đúng rồi, dân Ai-ti thì lại ngu ngơ trong chuyện khác, ví dụ chuyện "đây cũng có phải cái ngón tay của em đâu" , ha ha.

Có ai chuyên môn được mọi thứ đâu.

arsene_lupin
10-12-2007, 20:09

không biết bạn này bao nhiu tuổi mà nói có vể trịch thượng thế trong này có những người tôi có lẽ gọi bằng bác vậy mà dùng từ ngữ như thế thử hiểu xem bạn có đáng được tôn trọng không ,mong bạn lần sau chú ý lời nói hơn
thân

Let's-me-see
10-12-2007, 22:16
Lupin nhà ta văn hoa wa' nhĩ :D

arsene_lupin
10-12-2007, 22:18
không phải, mọi người đều vui vẻ cả mà ,ổng tự nhiên vào như bố người ta ý

Let's-me-see
10-12-2007, 22:53
không phải, mọi người đều vui vẻ cả mà ,ổng tự nhiên vào như bố người ta ý

:emlaugh:
Chắc tại ko độc kỹ đề bài trước khi làm ! :emlaugh:

huyhoa
11-12-2007, 05:59
Chắc tại ko độc kỹ đề bài trước khi làm ! :emlaugh:

Hic, hổng phải, nhầm thuốc, chưa đọc "kỹ" hướng dẫn sử dụng trước khi "dùng"

real_time
11-12-2007, 09:46
đây là câu hỏi ah ? không hiểu

Thì chuyển thể thành câu nói ngớ ngẩn ko được seo? :D

arsene_lupin
11-12-2007, 10:00
thì ý tui là tui cũng đang hỏi cũng "ngớ ngẩn" không kém

Let's-me-see
11-12-2007, 11:11
thì ý tui là tui cũng đang hỏi cũng "ngớ ngẩn" không kém

.................................................. ..............

KeoDinhChuot112
11-12-2007, 13:42
Góp vui 1 chút cho a e cười:

Những thông báo mới đang được xem xét để thêm vào trong hệ điều hành Windows XP:

1. Smash forehead on keyboard to continue. ( Dùng trán đập mạnh vào bàn phím để tiếp tục )

2. Press any key to continue or any other key to quit.

3. BREAKFAST.SYS halted... Cereal port not responding.

4. Close your eyes and press escape three times.

5. File not found. Should I fake it? (Y/N)

6. Runtime Error 6D at 417A:32CF: Incompetent User.

7. Enter any 11-digit prime number to continue.

8. Bad command or file name! Go stand in the corner.

9. Windows message: "Error saving file! Format drive now? (Y/Y)"

10. Windows VirusScan 1.0 - "Windows found: Remove it? (Y/N)"