PDA

View Full Version : dich file *.swf cua flash

lductri
28-04-2003, 21:37
co ban nao biet chuong tirnh nao dich nguoc file *.swf cua file flash sang files source ban dau de ching sua lai khong?Neu co xin chi giup. COn neu khong co ban nao lam duoc cai button o duoi day khong xin lam dum 1 cai de minh chinh source lai nha. Thanks all

9Star
28-04-2003, 22:30
Hihi đổi thành file zip được không bạn :)

Hynohun
28-04-2003, 22:52
ui, không có chương trình nào chuyển nguyên vẹn từ swf > fla đâu
theo như website macromedia nói thì khi chuyển thành swf thì các object (symbol) đã bị "phá hủy" hoàn toàn. cũng giống như việc bạn đập mấy quả trứng để làm bánh, mà từ bánh thì đâu trở lại thành trứng được
còn button thì lên flashkit.com mà kiếm

lductri
28-04-2003, 23:35
Minh goi files zip len ne giup dum nhé 9Star.Thanks

9Star
01-05-2003, 09:11
Mình làm thử rồi, không đẹp, khônng giống 100%..., đây là cách làm button căn bản nhất bạn nếu muốn học Flash thì hãy thử làm một cái đi, rất dễ.
Chúc bạn thành công.

Hynohun
01-05-2003, 12:20
hix, cai button này đơn giản mà

Kar
01-05-2003, 12:54
Bạn có thể vô trong freeflashbutton để down về các button đẹp, có rất nhiều kiểu cho bạn lựa chọn. Sau đó nếu muốn chế biến thêm thì bạn có thể vào source của nó mà chỉnh sửa (trang này cho down source luôn). Ngoài ra trong flashkit.com cũng có rất nhiều button dạng 3d và digital mà theo tôi thì rất tuyệt...

LanAnh
01-05-2003, 15:53
Bạn du`ng SCANSWITCH để dịch từ file SWF sang FLA. Chuong tri`nh trên + ***** có thể download tại kho của diendantinhoc.net do nguyenphuongthao UPLOAD.

Hynohun
01-05-2003, 18:44
download chi cho mắc công, đó chỉ là những chương trình làm cho vui mà thôi
Ngay cả macromedia cũng thừa nhận là "không thể convert nguyên vẹn từ SWF > FLA" được

Bluenick
02-05-2003, 01:53
Chẳng wa là không thích làm thôi chứ ko phải ko làm được (điên hay sao mà làm cái này ???) ! Chẳng hạn bạn đưa tôi một file gì đó tui có thể làm lại 100% cả code luôn .

Hynohun
02-05-2003, 11:51
bốc phét quá, "làm lại" != "convert" nhé

Bluenick
02-05-2003, 13:03
bốc phét quá, "làm lại" != "convert" nhé

=> Tưởng ai cũng trình độ giống như Darkbaron MX mà sao căn cứ gì mà bóc phét ! Convert => chú chỉ biết mỗi phương pháp này thôi à ? Tui ko chôm source và khoe khoang tài năng như chú đâu. ;)

Kar
02-05-2003, 14:18
Thôi, xin can, mọi người không chỉ người khác thì thôi, đừng có cãi nhau nữa. Tui biết ai cũng có khả năng cả rồi. Người nhà cả mà, việc gì mà phải bới móc nhau lên như vậy?

Hynohun
02-05-2003, 15:07
Chẳng hạn bạn đưa tôi một file gì đó tui có thể làm lại 100% cả code luôn
cái này không bốc phét thì là cái gì ?

Tui ko chôm source và khoe khoang tài năng như chú đâu.
Sao biết tui chôm source hay dzậy ? Tui còn chưa biết là mình có khả năng đó
Cỏn bluenick không có tài năng để mà khoe nên tức à

Bluenick
02-05-2003, 15:34
Sao biết tui chôm source hay dzậy ? Tui còn chưa biết là mình có khả năng đó. Cỏn bluenick không có tài năng để mà khoe nên tức à

Có tài gì vậy ? Show ra cho bà con diễn đàn tin học xem đi, đừng nói cái website cá nhân hôm nọ ra nha. Hù em xỉu mất. :)

Kar
02-05-2003, 15:41
Thôi nha, các chú vừa phải thôi, cãi nhau như thế đủ rồi, diễn đàn là nơi học hỏi để cùng phát triển chứ không phải là nơi để cãi nhau. Stop...

Hynohun
02-05-2003, 16:04
Có tài gì vậy ? Show ra cho bà con diễn đàn tin học xem đi, đừng nói cái website cá nhân hôm nọ ra nha. Hù em xỉu mất.
he, cái website đó thì "người trần mắt tục" thì chỉ thấy được cái vỏ bên ngoài của nó, mà không thấy được cái ruột bên trong.
Cái site đó được lập trình bằng Flash & ASP, chứ không phải flash suông đâu, chính vì có thêm ASP nên tui mới làm nó đơn giản như vậy.